Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onboard Gaming Club[ใครว่าออนบอร์ดเล่นเกมไม่ได้]การ์จอออนบอร์ดเข้ามาคุยกันโลด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

เวปไว้เช็คเครื่องเราว่าเล่นเกมต่างๆ ได้ไหม

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

ตอนนี้ติด BF2 อย่างอมแงม แหละๆ

ลืมเกมส์ออนไลน์ไปชั่วขณะ

Comment

Originally posted by klah View Post
          http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

เวปไว้เช็คเครื่องเราว่าเล่นเกมต่างๆ ได้ไหม
          พอเป็นOnbaordแล้ว มันมักจะบอกว่าเครื่องเราเล่นไม่ได้ครับ ผมเคยลองเช็คแล้ว ของอย่างงี้ต้องลองกันดุ้นๆไม่งั้นไม่รู้ครับ อิๆ

Comment

พี่ครับใครเป็นแบบผมบ้างอะวันนี้นองมันเอา yulgang มาเล่นก็เล่นได้ปกตินะครับ แต่ท้องฟ้าอะมันจะกลายเป็นสีดำ ของผม gma 950 นะครับ น้องอีกคนเอาโนตบุคพ่อเขามาเป็น x3100 เล่นได้ปกติดี มันเกี่ยวกับ driver หรือเปล่าครับมันเป็นตัวที่มากับ win dark 6 อะไม่ได้ลงเอง

Comment

ไม่เคยเล่นYulgangเหมือนกันครับ แต่SheaderของGMA950 กับ X3100มันต่างกันอ่ะครับ คิดว่าน่าจะมีปัญหามาจากตัวนี้หล่ะ

Comment

ลองBF2142 ยังครับ อิอิ

onboard ผมเคยใช้Ati x200อยู่พักหนึ่ง เล่นแต่งปังย่า ^^
                แต่ Lineage นี่ไม่ค่อยจะแหล่มเท่าไหร่ แต่onboard เดี๋ยวนี้มันก็ดีขึ้นมา(บ้างเล็กน้อย^^)

Comment

BF2 GMA950 ใช้ไม่ได้นิครับ ต้องเป็น SM3 ถึงจะเล่นได้

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                    ลองBF2142 ยังครับ อิอิ

onboard ผมเคยใช้Ati x200อยู่พักหนึ่ง เล่นแต่งปังย่า ^^
                    แต่ Lineage นี่ไม่ค่อยจะแหล่มเท่าไหร่ แต่onboard เดี๋ยวนี้มันก็ดีขึ้นมา(บ้างเล็กน้อย^^)
                    รื้อแผ่นก่อน จึ๊กๆ ไม่รู้เอาไปไว้ไหนอ่ะครับ ถ้าเจอเดี๋ยวเอามาลองให้น้าา

Comment

ของผมบน GeForce 7150m ครับ

CPU Turion64 x2 1.9
                      Ram 1Gb

ตั้งไวด์สกรีนไว้นะครับ

Comment

BF 2142 บน X3100 กระตุกพอสมควรครับ เล่นไม่สนุกเท่าไหร่

Comment

อ้อ panzer ทั้ง phase 1 และ 2 เล่นได้ดีครับผม

Comment

แว๊บ~ เข้ามารายงานว่า BF2ผมเล่นไม่ได้ครับ ใครใช้GMA950ลองดูนะครับ ว่าเล่นได้เปล่า พอดีเพิ่งลงService Pack3ไป ไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรไหม เพราะตอนแรกลองเล่นเกมอื่นดู Movieมันเพี้ยนไปนิดๆ ตอนSP2ไม่ยักเป็นอ่า หลังๆหายไปเองเหมือนหลอนๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                              เครื่องผมมันอัพได้สูงสุด224Mbครับ Update Bios จากAsus

มาต่อกันที่เกมต่อไปเลยนะครับ Soldier of Fortune2 Double Helix
                              เกมนี้ก็ชิวๆที่800x600 แต่ถ้าอยากได้ความสวยงามก็สามารถเปิดเป็น1024x768ได้(บนจอ14.1นิ้วนี่ 1024x768แทบไม่เห็นรอบหยักเลยครับ สบายตาสุดๆ)
                              Effectเปิดได้เต็มที่ครับ แต่อาจจะมีหน่วงบ้าง ส่วนใหญ่ถ้าเฟรมไม่ตกถึง18FPSจริงๆนี่ไม่รู้สึกเลยว่าหน่วง

และแน่นอนว่าเกมต่อไป รอเตรียมพบกับ GTA San Andreasได้เลยครับ!!!

ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลยอ่ะ ถึงไหนกันแล้ว

Comment

SOF2 ผมจบไปรอบนึงละคับ หนุกดีแต่หลังๆยาก+มึนนิดๆ เนื้อเรื่องเข้มข้นดีด้วย

Comment

Working...
                                X