Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onboard Gaming Club[ใครว่าออนบอร์ดเล่นเกมไม่ได้]การ์จอออนบอร์ดเข้ามาคุยกันโลด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นสมาชิกด้วยคนครับพึ่งซื้อเครื่องใหม่มา Intel 4500HD

ใช้เล่นแต่DotAก็ลื่นดีครับปรับกลางๆนะ

Comment

• ดีครับ ได้ความรู้ดีว่า ออนบอร์ด ก็เล่นเกมได้

ATI Radeon HD 3200 กับ ATI Radeon HD 4200 มันก็เป็น ออนบอร์ด เหมือนกันไม่ใช่หรือครับ

เห็นว่า เล่นเกม ลื่นด้วย

AMD Turion x2 Ultra ZM-84 + RadeonHD 3200 vs Intel Core 2 Duo P8400 + GMA4500MHD Gaming performance.

http://www.youtube.com/watch?v=CoR-8RL7WPA

Comment

• DELL INSPIRON 1440 (P7350) การ์ดจอออนบอร์ดก็เล่นเกมส์ได้

INTEL GMA 4500M HD เกม ที่ว่า หนักๆ อย่าง Crysis ก็เล่นได้ครับ

http://www.*****************/web/200...9%80%E0%B8%A5/

Comment

• อืมมม

ผมเห็นมีเกมแข่งรถเยอะเลยนะครับ

พอจามีเกมแข่งรถที่เหมือน brunout ป่าวครับ(เขียนถูกมั้ยเนี่ย)

แบบว่า ที่ชนๆๆกันอ่าคับ

พอจามีมั้ยครับ
          ของผม Intel(R) GMA 3100 อะ

Comment

• อยากเล่นเกมส์ภาษา แต่ การ์ดจอ on board ช่วยแนะนำด้วยครับ

1.อยากเล่นเกมส์ภาษา มี spec เครื่องตามนี้ การ์ดจอ on board เป็น notebook ช่วยแนะนำด้วยครับว่าสามารถเล่นเกมส์อะไรได้บ้าง แล้วเล่น winning หรือ pes ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

intel core2duo 1.5GHz
            ram 3062 MB
            mobile inte GMA X3100
            total available graphic memory 358
            system video memory 128
            shared system memory 230

2. เวลาเลือกซื้อเกมส์ จะดู requirement เทียบอย่างไรครับ เพราะว่าเกมส์ก็ต้องการการ์ดจอหมด ในกรณีนี้ผมจะเทียบยังไง เช่นว่า เลือกเกมส์ที่ใช้การ์ดจอไม่เกิน 32 หรือ 64 เพราะหากว่าเทียบตาม ram การ์ดจอคือ 128 ก็ไม่ได้เสมอไปใช่มั้ยครับ ผมเคยเอา settler มาลง ปรากฏว่าลงได้แต่เข้าเกมส์ไม่ได้ มันตัดกลับมาที่ windows เหมือนเดิม

ขอบคุณมากครับ

Comment

• สเปคคล้ายกับผมเลย แต่CPUผม Core2Duo2.1Ghz Ram2GB
              สเปคนี้เล่นPES2011 ได้สบายครับ
              อาจจะแนะนำเกมภาษาให้ไม่ได้นะครับ เพราะผมไม่ถนัด แต่แนะนำวิธีเลือกเกมส์ละกันครับ
              วิธีเลือกของผม จะดูความต้องการขั้นต่ำของเกมนั้นๆ โดยกำหนดอยู่ที่
              CPU ไม่เกิน Pentium 4 2.4-3.0Ghz Ram:1Gb และการ์ดจอถ้าเทียบรุ่นสเปคไม่เกิน Geforce GT6600 (ออนบอร์ดสู้เกินกว่านี้ไม่ค่อยไหว)
              แรมการ์จอเท่าที่ดูๆ ถ้าเล่นลื่นๆกระตุกนิดๆ ไม่เกิน256mb คือสุดๆแล้ว 512นี่น็อคเลย กระตุกมาก
              แต่ถ้าปรับLowหมดก็อาจจะไหวในบางเกมส์ครับ แต่ก็ต้องดูบางเกมด้วยนะครับ เพราะบางเกมใช้Shader 3.0 อันนี้เล่นไม่ค่อยได้กับออนบอร์ด
              ถ้าเล่นได้ก็กระตุกมาก แต่โดยเท่าที่เล่นมาทั้ง
              Call of Duty 2, Call of Duty 4 Modern Warfare, FM2010 (อันนี้ส่วนตัว ผมว่ามันช้ามากกว่ากระตุกนะ), Mount&Blade เล่นได้ลื่น กระตุกบ้างบางจังหวะครับ

Comment

Working...
              X