Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนที่ชอบใช้โน๊ตบุ๊คครั้งละนานๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kaofong View Post
    อะอะอะ ที่เสียงมันดังนี่ ลืมแผ่นไว้ในเครื่อง รึเปล่าครับ

ตะกี้ ผมก็ลืมแผ่นไว้ในเครื่อง อยู่ๆก็ำำได้ยินเสียง

เลยลองเข้ามาถามดูเลย เผื่ออาจจะลืมแบบผม
    ไม่มีแผ่นอยู่ในไดร์ฟค่ะ เสียบแต่ USB ค่ะตอนที่มันดัง

เดี๋ยวจะออกไปเปลี่ยนแล้ว ถ้ายังไงจะมาบอกอีกทีนะคะ

Comment

ไปเปลื่ยนดูคับ เผื่อดีขึ้น เหอๆ

ผมเปิดไว้นานๆก็ไม่เห็นมีเสียงอะไรนะ

Comment

ไม่ต้อฃสนใจสงสัยเลยครับ ส่ง0 ก่อนเลย

Comment

ปกติแล้วนี่ มันสามารถดับจอ หรือพับจบลง โดยที่ยังคงทำงานต่อไปได้มั้ยครับ

Comment

โมโหๆๆ วันนี้เอาเข้าร้าน นายหนุ่มผมยาว(แผนกซ่อม)เป็นคนรับเรื่อง เราก็บอกเขาว่า "พอใช้ไปนานๆแล้วมันมีเสียงดังออกมา" เขาไม่ยอมเปลี่ยนให้ เขาว่าเป็นเพราะเราไปใช้โปรแกรมบางอย่างเสียงมันเลยดัง อ้างนู่นอ้างนี่ เคืองมากเลย คิดว่าเราโง่ขนาดนั้นเลยเหรอ (ถ้าบอกว่าใช้ MS word มันเลยดัง แล้วเขาจะตอบว่าไงนะเนี่ย) ทีนี้เขาเปิดเครื่องแล้วบอกให้เราลองเล่นดูว่ามันจะมีเสียงดังอย่างที่เราว่าไหม ไอ้เราก็็สวนทันทีไปว่า "พี่คะ หนูบอกว่าใช้ไปนานๆแล้วเสียงมันถึงดังค่ะ พี่เพิ่งเปิดเครื่องมาแล้วมันจะมีเสียงดังไหมล่ะคะ" เราก็บ่นๆทำหน้าขึงขัง ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน บังเอิ๊ญว่าเช็คเครื่องอีกรอบก่อนออกไปแล้วเจอ dead pixel ก็เลยอ้างเขาไปอีกว่าเครื่องมันมีจุดเสียด้วยนะ เขาก็เลยยอมเปลี่ยนให้ ร้านเอาเครื่องมาเปลี่ยนให้ 3 เครื่อง เจอ dead pixel ทุกเครื่องเลย จนเครื่องหมดร้าน เขาเลยบอกต้องรอเครื่องจากสาขาพันธุ์ทิพย์ วันพุธถึงได้ สุดท้ายวันนี้ไปก็ไม่ได้อะไรเลยค่ะ เสียค่ารถฟรีๆ้

ไม่รุ้ว่าเครื่องที่จะได้วันพุธจะเป็นยังไง แต่ที่แน่ๆต้องมาเปิดกล่องต่อหน้าเรา เซ็งจริงๆ ตอนซื้อพูดจาดีดี๊ แต่พอจ่ายตังค์ไป จะให้เขาหันหน้ามาพูดด้วยก็ยากแล้วค่ะ

Comment

Originally posted by sense_fox View Post
              โมโหๆๆ วันนี้เอาเข้าร้าน นายหนุ่มผมยาว(แผนกซ่อม)เป็นคนรับเรื่อง เราก็บอกเขาว่า "พอใช้ไปนานๆแล้วมันมีเสียงดังออกมา" เขาไม่ยอมเปลี่ยนให้ เขาว่าเป็นเพราะเราไปใช้โปรแกรมบางอย่างเสียงมันเลยดัง อ้างนู่นอ้างนี่ เคืองมากเลย คิดว่าเราโง่ขนาดนั้นเลยเหรอ (ถ้าบอกว่าใช้ MS word มันเลยดัง แล้วเขาจะตอบว่าไงนะเนี่ย) ทีนี้เขาเปิดเครื่องแล้วบอกให้เราลองเล่นดูว่ามันจะมีเสียงดังอย่างที่เราว่าไหม ไอ้เราก็็สวนทันทีไปว่า "พี่คะ หนูบอกว่าใช้ไปนานๆแล้วเสียงมันถึงดังค่ะ พี่เพิ่งเปิดเครื่องมาแล้วมันจะมีเสียงดังไหมล่ะคะ" เราก็บ่นๆทำหน้าขึงขัง ก็ไม่ยอมให้เปลี่ยน บังเอิ๊ญว่าเช็คเครื่องอีกรอบก่อนออกไปแล้วเจอ dead pixel ก็เลยอ้างเขาไปอีกว่าเครื่องมันมีจุดเสียด้วยนะ เขาก็เลยยอมเปลี่ยนให้ ร้านเอาเครื่องมาเปลี่ยนให้ 3 เครื่อง เจอ dead pixel ทุกเครื่องเลย จนเครื่องหมดร้าน เขาเลยบอกต้องรอเครื่องจากสาขาพันธุ์ทิพย์ วันพุธถึงได้ สุดท้ายวันนี้ไปก็ไม่ได้อะไรเลยค่ะ เสียค่ารถฟรีๆ้

ไม่รุ้ว่าเครื่องที่จะได้วันพุธจะเป็นยังไง แต่ที่แน่ๆต้องมาเปิดกล่องต่อหน้าเรา เซ็งจริงๆ ตอนซื้อพูดจาดีดี๊ แต่พอจ่ายตังค์ไป จะให้เขาหันหน้ามาพูดด้วยก็ยากแล้วค่ะ

พอบอกชื่อร้านได้ไหม จะได้แบนไม่ไปซื้อของร้านมัน มว่าคุณเป็นผู้หญิงยังไงดก็เสียเปรียบ วันพุธนี้พาผู้ชายไปด้วยซิคับ(เอาแบบหน้าตาโหด)

Comment

เตรียมทุกอย่าง ขนไปให้หมด สากกะเบือยันเรือรบ โปรแกรมเช็ค จับผิดให้ได้ว่า เครื่องที่เปลี่ยนให้มีอะไรผิดปกติไหม ระวังจะโดนวางยา อิอิ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                  พอบอกชื่อร้านได้ไหม จะได้แบนไม่ไปซื้อของร้านมัน มว่าคุณเป็นผู้หญิงยังไงดก็เสียเปรียบ วันพุธนี้พาผู้ชายไปด้วยซิคับ(เอาแบบหน้าตาโหด)
                  ตามท่าน1-10เลย..

ปล.เจอdead3เครื่องติดนี่ไม่ไหวนะ

Comment

ไม่เสียเที่ยวหรอกคับ อย่างน้อยๆก็ได้เปลี่ยนเครื่อง ช้าหน่อย มีปัญหาหน่อย แต่ได้เครื่องใหม่น่ะคับ คุ่มแล้วล่ะที่ไป ทึีเหลือก็ทำตามท่าน 1-10 คับ

Comment

แนะนำว่าตอนกลับไปเอาให้พาเพื่อนที่ชอบวีนไปด้วยครับ เผื่อร้านเล่นแง่อีก และที่สำคัญได้เครื่องใหม่มาแล้ว ให้เช็คทุกอย่างเท่าที่จะเช็คได้"โดยละเอียด" เพราะขนาดรอบแรก แถมยังไม่เกิน 7 วันยังขนาดนี้ ถ้าเครื่องที่สองล่ะก้อยากกว่าเดิมแน่ครับ เผลอๆมันบอกเคลมไปแล้วไม่ให้เคลมอีกซวยเลย ขอให้ได้เครื่องใหม่มาใช้ไวๆน้า..

Comment

กลัวโดนยำเครื่องเหมือนกันค่ะ วันพุธกะเอาเพื่อนของพี่ไปด้วย ช่วยไปทำหน้าโหดร่วมกัน สถานการณ์เครื่องตอนนี้เลวร้ายสุดๆค่ะ หลังจากตอบกระทู้ที่ 20 ไปแล้วเครื่องค้างเลยค่ะ สักพักก็ดับแล้วบูตวินโดว์ไม่ขึ้น ต้องเสียเวลาลงวินโดว์ใหม่ แล้วกลับมาคอมเม้นต่อด้วยความเคือง T-T ซื้อครั้งแรกก็ดวงไม่ดีซะแล้วเรา

มีโปรแกรมอะไรที่น่าสนใจที่จะเอาไว้ดักทางร้านพวกนี้ได้แม่นยำสุดๆบ้างไหมคะ รบกวนทิ้งชื่อไว้แล้วเดี๋ยวจะไปหาโหลดเอาค่ะ กะไปใส่คอมโบร้านเต็มที่เลย เคืองๆ

ร้านที่ไปซื้อก็ร้าน SCS เหอๆๆ อินเวิสเอาเองแล้วกันนะคะ อุตส่าห์หลงคิดว่าร้่านนี้ดีสุดในพันธ์ทิพย์แล้วนะเนี่ย

สอบถามทางร้านมาเขาบอกว่าเปลี่ยนเครื่องได้ครั้งเดียวน่ะค่ะ คือซื้อมาแล้วมีสิทธิ 1 ครั้งในการเปลี่ยนเครื่องใหม่้ภายใน 7 วัน นอกนั้นเขาโบ้ยให้เข้าศูนย์หมดเลยอ่ะค่ะ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษามากๆเลยค่ะ เดี๋ยววันพุธเป็นยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังอีกทีค่ะ

Comment

Asus G1S เปิดต่อเนื่องกันสี่เดือน Restart เครื่อง ตกเดือนละหน เพราะไฟดับ

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ทนจริงๆ

ลองยกฐานขึ้นสูงๆ หรือไม่ก็หาแท่นรองแบบมีพัดลมเป่าดูสิครับ

Comment

ขอแนะนำคับ เอาโปรแกรม Everest กับ dead pixel ไปด้วยคับ สามาเช็คได้ทุกซอกทุกมุมเลยคับโปรแกรมตัวนี้
                            ขอให้ได้เครื่องดีๆๆกลับมานะคับ และขอต้อนรับสมาชิก s41 คนใหม่ด้วยคับ

Comment

สู้ๆ นะคับ ชาวบอร์ดที่นี่ทุกคน เป็นกำลังใจให้

น่าเห็นใจจริงๆ

Comment

แนะนำกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101606 (ขอบคุณ vespaclassic ณ ที่นี้ด้วยครับ)

1. benchmark เอาพวกตู้ปลา, 3D Mark ไปก็ได้ครับ อาจเทสหลายๆครั้งหน่อยเพื่อดูว่า GPU ร้อนแล้วจะดับหรือเปล่า

2. Dead pixel ใช้โปรแกรมนี้ก็ได้ครับ http://www.thaiware.com/main/info.php?id=7109

ส่วนอื่นก็ตามกระทู้ที่แนะนำครับ ลองอ่านดู

"ขอย้ำว่า" ใจเย็นๆครับ ค่อยๆเช็คไปทีละส่วน อย่าใจร้อนครับ การ test อุปกรณ์แต่ละอย่างอาจจะนานนิดนึง แต่ถ้าผ่านหมดผมว่าคุณได้เครื่องคุณภาพกลับบ้านแน่นอนครับ

Comment

Working...
                                X