Announcement

Collapse
No announcement yet.

////////// CORSAIR OBSIDIAN Series CLUB \\\\\\\\\\

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันนี้ต่อยังงัยครับ พอดีงงๆเลยไม่ได้ต่อครับ พัดลมด้านหลังกับด้านหน้าผมจับเสียบลงบอร์ด พัดลมด้านบนถอดออกใส่ H100 ครับ

Comment

Originally posted by nafjang View Post
      อันนี้ต่อยังงัยครับ พอดีงงๆเลยไม่ได้ต่อครับ พัดลมด้านหลังกับด้านหน้าผมจับเสียบลงบอร์ด พัดลมด้านบนถอดออกใส่ H100 ครับ
      ใช้สายไฟ molex ตัวผู้ ที่ต่อมาจาก psu เสียบเข้ากับหัวเมียตัวนี้ครับ แล้วเอาสายไฟของพัดลม(พัดลมหน้าเคสหรือหลังเคสก็ได้ครับ) ต่อเข้ากับหัว 3 pinตัวนี้ครับ(ต่อพัดลมได้ 4 คัว) จะได้ปรับรอบพัดลมได้ครับ สวิทช์ปรับรอบมันอยู่ในช่องเสียบ HDD ด้านบนครับ

Comment

Originally posted by Steviepong View Post
        ใช้สายไฟ molex ตัวผู้ ที่ต่อมาจาก psu เสียบเข้ากับหัวเมียตัวนี้ครับ แล้วเอาสายไฟของพัดลม(พัดลมหน้าเคสหรือหลังเคสก็ได้ครับ) ต่อเข้ากับหัว 3 pinตัวนี้ครับ(ต่อพัดลมได้ 4 คัว) จะได้ปรับรอบพัดลมได้ครับ สวิทช์ปรับรอบมันอยู่ในช่องเสียบ HDD ด้านบนครับ
        ขอบคุณครับแต่ไม่ต่อแล้วครับจับลงบอร์ดเสียงเงียบดีครับ
        ตอนนี้กำลังจะโมสาย usb3 ไม่ให้ไปเสียบหลังเครื่องให้เสียบลงบอร์ดแทนครับสั่งกับท่านพลมา 590 บาท แต่เป็นของเคสรุ่นอื่นครับ

Comment

แวะดูคลับเทพ

Comment

เคยใช้ลงได้เปล่าครับ (แอบเนียน อิอิ)

Comment

ยังไม่สมบูรณ์ - -* รอบล็อคการ์ดจอ

Comment

มาแบบบ้านๆครับ เคส 350D ใช้เทปโฟมสองหน้าติด HDD ลูกที่ 3 เข้าไป
                ผมไม่เข้าใจว่าทำไมมันไม่เจาะรู้ข้างใต้ไว้ให้ยึด HDD สักหน่อย

Last edited by MajiNPic; 31 Dec 2013, 05:17:26.

Comment

งาม เห็นทีต้องหา H100i มาใช้ซะแล้ว

Comment

สวยสะอาดตามากครับ จัดสายเนียนมาก

Comment

เสร็จสะทีก่อนรื้อโล๊ะฟิตติ้งเปลี่ยนเป็นเดินท่อทองแดงขออัพก่อนละกันครับ

900D ไม่มีอะไรสักอย่าง

Last edited by Hanibal; 27 Jun 2013, 18:38:40.

Comment

โอีววววววว สุดยอด สวยจัง งามจริง ชอบมากครับ เน้นฟิตติ้ง โฟลว์ สายยาง ท่อน ๆ สั้น ๆ ที่ตั้งใจไว้ก็แนวนี้เลยครับ

ยิ่งท่อทองแดงนี่ อยู่ในความฝันเลย เสร็จแล้วเอามาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยจะครับ

Comment

Dream PC

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                            โอีววววววว สุดยอด สวยจัง งามจริง ชอบมากครับ เน้นฟิตติ้ง โฟลว์ สายยาง ท่อน ๆ สั้น ๆ ที่ตั้งใจไว้ก็แนวนี้เลยครับ

ยิ่งท่อทองแดงนี่ อยู่ในความฝันเลย เสร็จแล้วเอามาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยจะครับ
                            คุณโน็ตตามไปดูที่กระทู็ Build Log 900D ก็ได้ครับส่วนใหญ่ผมลงภาพไว้ที่นั่นครับ ในนี้จะได้ให้พื้นที่กับท่านอื่นด้วยครับภาพจะได้ไม่รกกระทู้มากไปครับ

Comment

Originally posted by Hanibal View Post
                              เสร็จสะทีก่อนรื้อโล๊ะฟิตติ้งเปลี่ยนเป็นเดินท่อทองแดงขออัพก่อนละกันครับ

900D ไม่มีอะไรสักอย่าง

อยู่ในที่มืดสวยมากคับ นั้นคือ หลอดไฟอะไร หรอคับ
                              ซื้อจากในเว็บ OCZ หรอคับ ถ้าใช่ช่วยแนะนำร้านให้ทีคับ
                              ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by takumi619 View Post
                                อยู่ในที่มืดสวยมากคับ นั้นคือ หลอดไฟอะไร หรอคับ
                                ซื้อจากในเว็บ OCZ หรอคับ ถ้าใช่ช่วยแนะนำร้านให้ทีคับ
                                ขอบคุณคับ
                                หลอด uv ครับท่านซื้อจากเซียร์รังสิตครับ ที่พันทิพย์ก็มีขายครับ หรือ หาจากพ่อค้าในนี้ก็มีครับท่าน

Comment

Working...
                                X