Announcement

Collapse
No announcement yet.

////////// CORSAIR OBSIDIAN Series CLUB \\\\\\\\\\

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Steviepong View Post
    การ์ดจอยังว่างรอสอย GTX 780 แน่ๆเลย
    ใช้ออนบอร์ดก่อนครับงบหมดไปกับเคสแล้ว 555

Comment

Originally posted by Steviepong View Post
      555 ภายในแทบจะเหมือนกันเลยครับ แต่ 650D ติดตั้งหม้อน้ำ กับ พัดลมด้านบนได้ง่ายกว่า 600T ไม่ต้องโม และ ไม่อั้นลมด้วยครับ
      นั่นแลคือจุดประสงค์หลัก กับด้านหน้าดูเรียบหรูกว่ากันหน่อย

Comment

ในกรณีที่ จะเปลี่ยนฝาข้างเป็นกระจก คุณปองบอก ต้องเจาะรูทำตัวล็อก ตัวล็อกจะเป็นลักษณะไหนครับ หรือว่า แค่เจาะรูกระจก แล้วใช้น๊อตยึด แบบนี้ เราต้องเจาะรูน๊อต ที่เคสด้วยใช่เปล่า

หรือว่า เพื่อน ๆ มีวิธีการล็อกกระจก แบบไหนบ้างครับ ถ้าไม่ต้องเจาะเคสได้ จะดีมาก จะได้หาทำเลยครับ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
          ในกรณีที่ จะเปลี่ยนฝาข้างเป็นกระจก คุณปองบอก ต้องเจาะรูทำตัวล็อก ตัวล็อกจะเป็นลักษณะไหนครับ หรือว่า แค่เจาะรูกระจก แล้วใช้น๊อตยึด แบบนี้ เราต้องเจาะรูน๊อต ที่เคสด้วยใช่เปล่า

หรือว่า เพื่อน ๆ มีวิธีการล็อกกระจก แบบไหนบ้างครับ ถ้าไม่ต้องเจาะเคสได้ จะดีมาก จะได้หาทำเลยครับ

เดี๋ยวผมลองทำดูก่อนครับคุณโน๊ต ตอนนี้พอมีไอเดียในหัวแล้ว อาจไม่ต้องใช้น็อตเลย แต่ต้องมีตัวช่วยนิดหน่อย

ถ้าสำเร็จจะมาแจ้งให้ทราบครับ

Comment

คุณปอง pm ราคากับร้านทำสายมาให้หน่อยได้ไหมครับผม จะได้เตรียมเงิน ก่อน ฮาๆ

Comment

Originally posted by mAtZa View Post
              คุณปอง pm ราคากับร้านทำสายมาให้หน่อยได้ไหมครับผม จะได้เตรียมเงิน ก่อน ฮาๆ
              PM ไปแล้ว ถ้ารู้ราคาอาจช็อคได้ครับ

Comment

ราคาไม่น่ากลัวครับ กลัวอย่างเดียวคือแตกครับ 555

Comment

วันนี้ไปร้านกระจกมาสรุปสั่งตัดกระจกใสทั้งบาน ใช้กระจกหนา 5 mm. บางกว่านี้จะเจาะรูที่กระจก เพื่อเอาไว้ใส่ตัวล็อคไม่ได้ กระจกจะแตก ข้อเสียของกระจกมันไม่เหนียวเหมือนแผ่นอะคริลิค

คงต้องรอของประมาณหลายวัน เพราะทางร้านงานเยอะ

ส่วนวิธียึดกระจกกับตัวเคส อันดับแรกมันมีตัวล็อคด้านบนอยู่แล้ว ถอดตัวนี้มาติดกับกระจกใสที่สั่งตัด

ส่วนด้านล่างต้องใช้ตัวช่วย คือกริปรัดสายไฟ คงต้องเอามาพ้นสีดำ แล้วติดตรงมุนด้านล่าง ทั้ง 2 ด้าน เพื่อเอาไว้ล็อคกระจกอีกที่

Last edited by Steviepong; 19 Jun 2013, 22:18:38.

Comment

ขอสอบถามหน่อยนะครับ
                    Corsair 350D ถ้าใส่หม้อน้ำ 2 ตอน กับพัดลม 12cm ไว้ข้างบน เช่น Corsair H100 แล้วจะยังมีที่ให้ใส่ Harddisk ในช่อง 5.25" ช่องบนสุดไหมครับ ขอบคุณครับ

edit: สรุปคือไม่เหลือที่ให้ใส่ HDD เลยครับ
                    Last edited by MajiNPic; 26 Jun 2013, 00:52:38.

Comment

รู้สึกว่าจะใส่ได้นะครับ ของผมใส่พัดลมด้านบนสองตัวก้มีที่เหลือตรง 5.25" แต่ 5.25" ใส่ hdd ได้หรอครับ

Comment

ว่าจะไปดู rack ใส่ hdd ของ lian-li ที่ใส่ตรงช่อง 5.25" เห็นว่ามีทั้ง ขนาด 2 ช่อง และ 3 ช่อง ก็มี ถ้าสี ดำเข้ากันได้ ก็น่าจะสวย แล้วแกะเอาช่องใส่ hdd ข้างล่างออก ได้ที่ว่าง เยอะเลย อุอุ ได้แต่คิด ไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า

Comment

อยากสอบถามหน่อยนะคับ 700D ในไทยมีร้านไหนข้ายไหมอะคับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรหรอคับ

Comment

สอบถามหน่อยครับว่า่ 650D ที่มาขายช่วงนี้ USB3.0 front panel ตัว connector มันยังเป็นสายอ้อมไปเสียบ usb3.0 ที่ mainboard ด้่านหลังอยู่รึปล่าวครับ แล้วมีวิธีเปลี่ยนให้ไปต่อกับ header 20pin ของ mainboard รุ่นใหม่ๆมั้ยครับ

Comment

Originally posted by sumboso View Post
                              อยากสอบถามหน่อยนะคับ 700D ในไทยมีร้านไหนข้ายไหมอะคับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรหรอคับ
                              700D ไม่น่าจะมีขายในไทยนะครับ ส่วนมากไป 800D กันเพราะแถบจะเหมือนกันเลยครับ

Originally posted by jobbo View Post
                              สอบถามหน่อยครับว่า่ 650D ที่มาขายช่วงนี้ USB3.0 front panel ตัว connector มันยังเป็นสายอ้อมไปเสียบ usb3.0 ที่ mainboard ด้่านหลังอยู่รึปล่าวครับ แล้วมีวิธีเปลี่ยนให้ไปต่อกับ header 20pin ของ mainboard รุ่นใหม่ๆมั้ยครับ
                              ยังต้องเสียบด้านหลังครับ ต้องใช้สายแปลงนะครับ หน้าตาแบบนี้เลย

Comment

700D ไม่น่าจะมีขายในไทยนะครับ ส่วนมากไป 800D กันเพราะแถบจะเหมือนกันเลยครับ
                                ครับผมขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Working...
                                X