Announcement

Collapse
No announcement yet.

////////// CORSAIR OBSIDIAN Series CLUB \\\\\\\\\\

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kengnakab View Post
    ชุดน้ำหมดเท่าไหร่ครับ
    ประมาน 15K ครับ ลง CPU อย่างเดียว

ขอบคุณท่าน Steviepong ที่รับเข้า CLUB ครับ

Comment

• ว่าจะลง full board + VGA อาจจะมีแรมด้วย หม้อ 2 ตอนบางเอาอยู่ไหมหนอ ปล.ไม่OC นะ

Comment

• ////////// CORSAIR OBSIDIAN Series CLUB \\\\\\\\\\

เหลือแต่เคสกับพาวเวอร์
        Last edited by cesce; 23 Jan 2014, 02:31:26.

Comment

มารายงานตัวขอเข้าคลับด้วยคน Corsair 350D

Comment

• ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ 350D <กล้องไม่ชัด T-T>

Update นิดหน่อยครับ
            Last edited by GotZzila; 30 Mar 2014, 15:45:04.

Comment

• ผมสงสัยว่า ผมเอา 350D เลือกบอร์ดอะไรดีกว่ากันครับ

ASRock Z87M OC Formula
              ASUS MAXIMUS VI GENE

และต่อมาคือ ผมยัดการ์ดจอ สองการ์ด ตระกูล
              AMD R9 290x
              หรือ
              AMD 7990

ไหวมั้ยครับ ... จัดชุดพัดลม หรือชุดน้ำ ยังเอาอยู่มั้ยครับนั่น

Comment

• Originally posted by kanchit View Post
                ผมสงสัยว่า ผมเอา 350D เลือกบอร์ดอะไรดีกว่ากันครับ

ASRock Z87M OC Formula
                ASUS MAXIMUS VI GENE

และต่อมาคือ ผมยัดการ์ดจอ สองการ์ด ตระกูล
                AMD R9 290x
                หรือ
                AMD 7990

ไหวมั้ยครับ ... จัดชุดพัดลม หรือชุดน้ำ ยังเอาอยู่มั้ยครับนั่น
                เรื่องบอร์ดเเล้วแต่ท่านชอบเลยครับ เรื่องการ์ดจอAMD R9 290x หรือ AMD 7990ใส่ได้สบายครับ เรื่องชุดลมรอท่านอื่นมาตอบว่าใส่ได้แค่ไหน เรื่องชุดน้ำด้านบนใส่หม้อน้ำ12cmได้2ตอนครับ ด้านหน้าก็ใส่14cmได้อีก2ตอนแต่ต้องเอาที่ใส่hddออกครับ

Comment

• ดูจากรูป ใช้ G1 Sniper .. เข้า 350D มันใส่พอดี slot เลยเหรอครับ .. ที่คิด กะใส่แต่ SSD ครับ ไม่ได้กะใส่ HDD 3.5" อยู่แล้ว

Originally posted by switching View Post
                  เรื่องบอร์ดเเล้วแต่ท่านชอบเลยครับ เรื่องการ์ดจอAMD R9 290x หรือ AMD 7990ใส่ได้สบายครับ เรื่องชุดลมรอท่านอื่นมาตอบว่าใส่ได้แค่ไหน เรื่องชุดน้ำด้านบนใส่หม้อน้ำ12cmได้2ตอนครับ ด้านหน้าก็ใส่14cmได้อีก2ตอนแต่ต้องเอาที่ใส่hddออกครับ

Comment

• Originally posted by kanchit View Post
                    ดูจากรูป ใช้ G1 Sniper .. เข้า 350D มันใส่พอดี slot เลยเหรอครับ .. ที่คิด กะใส่แต่ SSD ครับ ไม่ได้กะใส่ HDD 3.5" อยู่แล้ว
                    G1 sniper M3 M-ATX นะ

Comment

• ผมชอบแดงดำเชียร์ maximus ส่งเรื่องชุดระบายความร้อน จัดได้ทั้งลมทั้งน้ำครับ

Comment

• Originally posted by switching View Post
                        ขอแก้นิดนึงครับ ด้านบนใส่หม้อ14cmได้ส่วนด้านหน้าใส่หม้อ12cmได้ พิมสลับกันครับ ด้านหน้าก็ใส่พัดลม14cmได้2ตัวครับแต่ที่ใส่หม้อ14cmไม่ได้เพราะติดทางน้ำเข้า-ออกครับ

Comment

• Originally posted by switching View Post
                          ขอแก้นิดนึงครับ ด้านบนใส่หม้อ14cmได้ส่วนด้านหน้าใส่หม้อ12cmได้ พิมสลับกันครับ ด้านหน้าก็ใส่พัดลม14cmได้2ตัวครับแต่ที่ใส่หม้อ14cmไม่ได้เพราะติดทางน้ำเข้า-ออกครับ
                          ด้านหน้าถ้าใส่ได้ก็ต้องเอาไดรเบย์ 5.25นิ้ว ออก

Comment

• กะใส่แค่ SSD เพียว ๆ เลยครับ .. แต่ bay มันถอดออกได้ทั้งหมดเลยเหรอครับ!! ... เงิบ

ใส่หม้อน้ำได้ทั้งบน ทั้งล่าง แต่ต้องหาที่วางปั้ม รึเปล่าครับนั่น

Originally posted by Jet1986 View Post
                            ด้านหน้าถ้าใส่ได้ก็ต้องเอาไดรเบย์ 5.25นิ้ว ออก

Comment

กะใส่แค่ SSD เพียว ๆ เลยครับ .. แต่ bay มันถอดออกได้ทั้งหมดเลยเหรอครับ!! ... เงิบ

ใส่หม้อน้ำได้ทั้งบน ทั้งล่าง แต่ต้องหาที่วางปั้ม รึเปล่าครับนั่น
                              เอาเบย์ 5.25 นิ้วออก ก็ต้องหั่น นิดหน่อยครับ

Comment

• 350D เปลี่ยนแนวจากลมมาลงน้ำบ้าง

Comment

Working...
                                X