Announcement

Collapse
No announcement yet.

////////// CORSAIR OBSIDIAN Series CLUB \\\\\\\\\\

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by totto3000 View Post
    สวยดีครับ ดำขาว
    ขอบคุณครับ
    Originally posted by sornning View Post
    Corsair Obsidian 750D กำลังเดินทางมาครับ เดียวมาอยู่ด้วยครับ
    ใส่ M6F ไม่ได้...ติดเกราะ 555+
    ปล.ไป 900D เลยครับท่านศร

Comment

• Originally posted by Oxide_66 View Post
      ใส่ M6F ไม่ได้...ติดเกราะ 555+
      ปล.ไป 900D เลยครับท่านศร
      900D ใหญ่ไปครับ

Comment

• Originally posted by sornning View Post
        900D ใหญ่ไปครับ

Comment

• ตระกูล 750D และรุ่นอื่นๆ มันใส่บอร์ด M6F ไม่ได้...ติดเกราะ เพราะรูยึดน็อตดันทำเป็นปุ่มโค้งๆ ถ้าจะใส่บอร์ดชุดเกราะ ก็ต้องโมแผ่นเหล็กด้านหลังยึดเมนบอร์ดทั้งแผ่น เวงกำจริงๆ

Comment

• ใช้เคสใหญ่ขึ้น จาก SG05 มา 350D เสียงเงียบลงเยอะเลย -..- (ปัดฝุ่นด้วยมั๊ง) ขนาดลดพัดลมลง 1 ตัว

Comment

• Originally posted by Steviepong View Post
              ตระกูล 750D และรุ่นอื่นๆ มันใส่บอร์ด M6F ไม่ได้...ติดเกราะ เพราะรูยึดน็อตดันทำเป็นปุ่มโค้งๆ ถ้าจะใส่บอร์ดชุดเกราะ ก็ต้องโมแผ่นเหล็กด้านหลังยึดเมนบอร์ดทั้งแผ่น เวงกำจริงๆ

Comment

กำลังดำเนินการ รอสั่งสายมาจัดระเบียบเพิ่มเติมครับ
                อัพเกรดนิดหน่อย

Comment

• Originally posted by totto3000 View Post

กำลังดำเนินการ รอสั่งสายมาจัดระเบียบเพิ่มเติมครับ
                  R9-290X สุดยอด

Comment

• มีเรื่องสงสัย อยากจะขอถามหน่อยครับ

corsair 350d กับ 750d ที่พัดลมหน้า ลมมันเป่าเข้าได้ยังไงหรอเห็นมันปิดอยู่ (ถามเพราะสงสัยจริง กลัวเรื่องระบายความร้อน)

พอดีอยากรู้เพราะกำลังตัดสินใจ ระหว่าง 350d /750d /air 540

ใจก็อยากได้เเบบเห็นข้างใน อีกใจก็อยากได้เเบบระบายความร้อนดีๆ

เเนะนำหน่อยน่ะ ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าโพสผิดที่ก็ขออภัย

Comment

• ฝาหน้า จะมีขอบร่องสัดำ เป็นจุดลมเข้าครับ (ที่ตรงฝาอลูเปิดออกได้ ตรงขอบโดยรอบประมาณ 1 cm รอบด้าน จะมีร่องลึก ให้อากาศเข้า)

Comment

• Originally posted by Jet1986 View Post
                        ฝาหน้า จะมีขอบร่องสัดำ เป็นจุดลมเข้าครับ (ที่ตรงฝาอลูเปิดออกได้ ตรงขอบโดยรอบประมาณ 1 cm รอบด้าน จะมีร่องลึก ให้อากาศเข้า)
                        อ่อ ขอบคุณมากครับ ชอบมาก

เเล้วที่บอกว่าต้องลากสายusb จากด้านหลังนี่ยังไงหรอ

Comment

• จุดสังเกตุ เคสที่มีสาย USB3.0 แบบเสียบบนบอร์ด คือมี USB 3.0 2 หัว ต่อลงบอร์ดได้เลย

ส่วน 600T มันมี 1 port จะเป็นสายไปเสียบที่ back panel IO ครับ แต่ทางที่ดีควรอ่านข้อมูลหาข้อมูลที่แน่ชัดครับว่าเป็น connector ลงบอร์ด หรือ เป็นสาย USB อ้อมหลังเคส

Comment

• Comment

แดงดำ...สวยงามครับ
                              Originally posted by Steviepong View Post
                              R9-290X สุดยอด

Comment

• อยากถามหน่อยครับว่า 350d สามารถใส่ kraken x60 ที่ต้องใช้พัดลมขนาด 14 cm ได้ไมครับ

Comment

Working...
                                X