Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bud8428 View Post
    ขอ ออกความเห็นเรื่องบลูเรย์นีสนึงท่าน
    ขอแนะนำว่าดูดหนัง Hi-Def มาเก็บในฮาร์ดดีสแล้วเล่นในคอม
    หรือมาเปิดด้วยเครื่องเล่น Hi-Def จะดีกว่าครับ
    เพราะตอนนี้ท่านที่เล่นเคริ่องเล่น บลูเรย์ ขายเคริ่องทิ้งกันบานเลยท่าน
    มาซื้อพวก เครื่องเล่น Hi-Def แล้วลงทุนซื้อฮาร์ดดีส 2TB เก็บหนัง ดีกว่าสะสมหนังแผ่นบลูเรย์นะครับ
    ถ้าไม่ดูดเองก็เอาฮาร์ดดีสไปจั๊มก็ได้ครับ ทางร้านเขาขายกิ๊กละ 1 บาท
    ถ้าเรื่องนึง 40 กิ๊ก ก็ 40 บาทเองท่าน
    ผมไม่ได้ดู DVD5 DVD9 นานละ ติดใจหนัง Hi-Def อย่างเดียว
    (ลองพิมพ์คำว่า กิ๊กละ 1 บาท ใน Goooooogle ดูครับ)
    ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี่
    ขอบคุณมากครับท่าน ที่ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อก็เพราะเรื่องนี้ด้วยแหละครับ ตอนแรกกะซื้อมาเพื่อไรท์blueray fullripแต่คิดไปคิดมาที่พี่พูดมาก็ถูกครับ

ผมมีไฟล์hi-def+HD Playerอยู่แล้ว งั้นตัดสินใจได้แล้วครับ โปรเจคต่อไปคงเป็นการ์ดจอเนี่ยแหละครับ

แต่คงหลังจากประกอบเครื่องนี้อะครับ เพราะเงินเก็บจากการซื้อคอมไม่เหลือเลยครับ

Comment

Originally posted by PaPaPy View Post
      ขอบคุณมากครับท่าน ที่ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อก็เพราะเรื่องนี้ด้วยแหละครับ ตอนแรกกะซื้อมาเพื่อไรท์blueray fullripแต่คิดไปคิดมาที่พี่พูดมาก็ถูกครับ

ผมมีไฟล์hi-def+HD Playerอยู่แล้ว งั้นตัดสินใจได้แล้วครับ โปรเจคต่อไปคงเป็นการ์ดจอเนี่ยแหละครับ

แต่คงหลังจากประกอบเครื่องนี้อะครับ เพราะเงินเก็บจากการซื้อคอมไม่เหลือเลยครับ
      แหล่มครับ

Comment

Originally posted by ppsk8er View Post
        ของผมงานเข้าแล้วครับ

เหมือนของผมเข้าหัวมาไม่ค่อยดี

เสียบหัวmolexแล้วมันไปดันสายไฟของปั้มออกมา ไม่รู้สายไหน+ -

เลยยัดๆเข้าไปไม่รู้ถูกผิด มิเตอร์วัดไฟก็ไม่มี แล้วก็ดวงดีเหลือเกินเสียบผิดซะด้วย h100กลับบ้านเก่าไปแล้ว

เดี๋ยวเอาไปเครมทำหน้าซื่อๆ

เจ็ๆ อยู่ดีๆไม่รู้เป็นไรก็ใช้ไม่ได้
        ผมเช็คดูอีกทีแล้วครับ

ปั้มไม่ได้พังครับ แต่ตัวจ่ายไฟให้พัดลมบนตัวปั้มกลับบ้านเก่าไปแล้ว

คงยังไม่รีบเครมครับ

Comment

เป็นไงเป็นกัน จัด H100 เลยละกันวัดดวง

Comment

ตอนแรกก็กะว่าจะซื้อ H70 นะครับ แต่บ้านไม่มีแอร์ครับ คิดไปคิดมา จัด MegaHalem Black มาเฉยเลยครับ 555

Comment

ดัน

Comment

ดันๆ

Comment

" ทำมาให้ชาวคลับไฮโดร์ โดยเฉพาะเลยครับอันนี้ " ... arashi_989

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post

" ทำมาให้ชาวคลับไฮโดร์ โดยเฉพาะเลยครับอันนี้ " ... arashi_989
                    ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน จะเอาไปติดหน้าแรกเลยครับ

Comment

ใช้H70 มาตั้งนานจนประกันหมด มีคลับกับเขาซะที
                      i5 750 3.6 เล่นเกมส์2ชม.+ฟลูโหลด 68องศา

Comment

Originally posted by ppsk8er View Post
                        ผมเช็คดูอีกทีแล้วครับ

ปั้มไม่ได้พังครับ แต่ตัวจ่ายไฟให้พัดลมบนตัวปั้มกลับบ้านเก่าไปแล้ว

คงยังไม่รีบเครมครับ
                        ไปเครมมารึยังท่าน

Comment

Originally posted by nartzuzaa View Post
                          ใช้H70 มาตั้งนานจนประกันหมด มีคลับกับเขาซะที
                          i5 750 3.6 เล่นเกมส์2ชม.+ฟลูโหลด 68องศา
                          ยินดีต้อนรับครับ
                          Last edited by koonkub; 8 Jun 2012, 08:43:40.

Comment

เดวนี้ H60 มือ2 ราคายังไงหรอครับ ว่าจะขายทิ้งไม่ค่อยได้ใส่

Comment

เข้าคลับด้วยครับ เอารูปในอดีตไปดูก่อนตอนนี้ใช้ test bench enkira อยู่ เย็น ๆ ถ่ายมาให้ดู

Comment

^
                                ^
                                คอนโดชัดๆ

Comment

Working...
                                X