Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไว้ใช้ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง จ๊ะ

Comment

• Originally posted by mai_TT View Post
      ไว้ใช้ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง จ๊ะ

สวย ลงตัวมากเลยครับ

Comment

• งานเข้า 380T 5100- ป๊าดดดด

Comment

• กำลังอยากจัด HTPC สักเครื่อง
          แต่ติดปัญหา อยากได้ Case HTPC ของ silvetrstone
          ตัว GD10 หรือ ML07 ครับ
          ใครพอทราบที่ไหนมีขายหรือสั่งได้ รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• specนี้ มือสอง จะซื้อมาทำ HTPC คุ้มไหมครับ

case cooler master
            cpu phenom xll 560 3.3ghz
            พัดลม cpu deepcool มีประกัน
            ram ddr3 4 g 1333 มีประกัน
            m/b ga-m68mt-s2p
            hd 5oo g lll sata
            vga his iceq 1g ddr5 128 bit
            power gv40xd

4500 บาท

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

• ฝาก PSU มาตรฐาน Small Form Factor (SFX) สำหรับเคสขนาดเล็กของ Silverstone รุ่นใหม่ล่าสุดหน่อยครับ

ขาย PSU มาตรฐาน Small Form Factor (SFX) สำหรับเคสขนาดเล็กของ Silverstone รุ่นใหม่ล่าสุดโมเดล SX600-G ขนาด 600W ที่ได้รับมาตรฐาน 80 PLUS GOLD

Comment

• ดัน

Comment

• เปลี่ยนไปเล่นลมวันเดียว!! ดำต่อดีกว่า..

Comment

• อัพเดท HTPC เครื่องใหม่หน่อยครับ

ฺBiostar A68N-5000 (AMD A4-5000) กับเคส Plenty Mini M01 ตัวจิ๋ว

ทั้งเครื่อง ใช้อุปกรณ์อยู่แค่นี้

เบียดกันแน่นไปหมดเลย

เทียบขนาดกับ Jonsbo V3+

อัพเดทล่าสุด Ver. ปรับปรุง หลังใช้งานจริง

เพิ่มพัดลม เพราะเวลาใช้งานจริง จะร้อนเกิน 55องศา แล้วตัวคูณมันจะตัด จาก 1.5GHz เหลือแค่ 1GHz

หลังติดพัดลมแล้ว ก็ยังคงเสียงเงียบเช่นเดิม ไม่ได้มีอะไรรบกวน

กับเปลี่ยน SSD 240GB เพิ่ม Capacitor อีกชุด ไว้แก้อาการเปิดไม่ติดในครั้งแรกที่มีไฟเข้า

Last edited by osxp; 9 Mar 2015, 20:58:19.

Comment

• ฝากตัวด้วยคับ HTPC ตัวน้อยๆ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์
                      (I3-4130)(H97i-Plus)(Asus GTX650)(Hynix 4G*2/1600)(WD BLUE 1TB)(Seasonic 650W)(AeroCool QS-180)

ทุกชิ้นมาจากในบอร์ด OCZ ล้วนๆ
                      Last edited by kristopher; 10 Mar 2015, 17:14:43.

Comment

• สอบถามนะครับ พอดีจะทำ HTPC ไว้ดูหนังอะครับ เลยอยากจะถามดังนี้ครับ
                        1.ผมจะเน้น Case เล็ก และจะใช้เมนบอร์ด พวก micro ATX หรือ ITX ซึ่งถ้าเล็กมันจะใส่การ์ดจอไม่ได้ เลยจะมองหาที่เป็น Card จอ onboard และมี HDMI onboard (จะเสียบเข้า TV LED ตรงๆเลย) อยากถามว่า ใช้ Chipset อะไรดี ระหว่าง AMD กับ intel (เพราะเท่าทีเคยรู้มา AMD เรื่องภาพ ดีกว่า)

2.ในกรณีที่ใส่ VGA CARD มันมีแบบ ครึ่งใบแล้วใส่ในแนวนอน ขนานกับ Mainboard ได้หรือไม่

3.ถ้าเน้นดูหนัง RAM เท่าไหร่ดี (MKV,Bluray Full rip)

4.ร้านเมืองไทยร้ายขาย Case HTPC บ้างครับ

Comment

• Originally posted by t2com View Post
                          สอบถามนะครับ พอดีจะทำ HTPC ไว้ดูหนังอะครับ เลยอยากจะถามดังนี้ครับ
                          1.ผมจะเน้น Case เล็ก และจะใช้เมนบอร์ด พวก micro ATX หรือ ITX ซึ่งถ้าเล็กมันจะใส่การ์ดจอไม่ได้ เลยจะมองหาที่เป็น Card จอ onboard และมี HDMI onboard (จะเสียบเข้า TV LED ตรงๆเลย) อยากถามว่า ใช้ Chipset อะไรดี ระหว่าง AMD กับ intel (เพราะเท่าทีเคยรู้มา AMD เรื่องภาพ ดีกว่า)

2.ในกรณีที่ใส่ VGA CARD มันมีแบบ ครึ่งใบแล้วใส่ในแนวนอน ขนานกับ Mainboard ได้หรือไม่

3.ถ้าเน้นดูหนัง RAM เท่าไหร่ดี (MKV,Bluray Full rip)

4.ร้านเมืองไทยร้ายขาย Case HTPC บ้างครับ

จัดชุด A68N-5000 แบบของผมด้านบนนั่น ก็ดูหนัง 1080p ในปัจจุบันได้สบายแล้วครับ (แต่ 4k ยังดูไม่ได้)

แต่เคสจิ๋วจะอึดอัดไปหน่อย และใส่ HDD 3.5" ไม่ได้

แนะนำเป็นเคส CM Elite110 กับ PSU Silverstone ST40F-ES 400W จะสะดวกกว่า

เพราะหาซื้อง่าย และเสียงพัดลม PSU เบาจนแทบไม่ได้ยินเลย เหมาะกับเอามาทำ HTPC

ผมก็พึ่งย้ายของมาลงเคสตัวนี้แทน จะได้ใส่ HDD 3.5" ได้ง่ายๆ ครับ

Comment

• A68N-5000 ใส่เเรม 4 GB 4x1 เเถว หรือ 8 GB 4x2

Comment

• พอจะเรียกว่า HTPC ก่ะเค๊าได้มั้ยเนี่ยครับ ได้มาจากห้องคอมเซ็ตมือ 2

1590 บาท มาหาการ์ดจอ แรม การ์ดเสียงเพิ่มรวมๆ แล้วเครื่องนี้ประมาณ 3,000 ครับ ดูหนัง + โหลดบิท OK มากครับ

แต่ดู Full HD Youtube กระตุกครับ ดูใน Pot Player ได้ซะงั้น

สเปค
                              CPU Core 2 Duo E6400
                              Ram 3 GB DDR2
                              VGA Nvidia G310

Last edited by papk; 10 Apr 2015, 21:05:19.

Comment

• สนใจอยากจัดชุดHTPC ดูหนัง 3D 4K และโหลดบิทแนะนำสเปคที่ร้านAdviceมีให้ด้วยครับอยู่โคราชครับผม ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                                X