Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by PeaceB View Post
    เค้าซ่อมไม่ได้ครับ ส่งกลับมาละ บอกว่าไม่มีอะไหล่การ์ดรุ่นนี้
    โห งั้นคงต้องซื้อใหม่ละ ไม่เป็นไรถือว่าเราฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกัน

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
      เค้าซ่อมไม่ได้ครับ ส่งกลับมาละ บอกว่าไม่มีอะไหล่การ์ดรุ่นนี้
      มาใช้แท๊งเบย์สิ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
        โห งั้นคงต้องซื้อใหม่ละ ไม่เป็นไรถือว่าเราฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกัน
        ไม่มีตังเล่นการ์ดสูงๆละครับ 5555
        ชอบรุ่นนี้ด้วยแหละ มัน 2PCB คนอื่นจะ2 หัวหรือแรงยังไงก้มีแค่ 1 ไม่อลังการงานสร้างเท่าของเรา 555

ตอนนี้ลองอีกเจ้านึงอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งไป

มีท่านนึง PM มาหาผมว่าเอาซากของเค้าไปเปลี่ยนอะไหล่ก้ได้ เสียมานานแล้ว

Originally posted by MeePoohzz View Post
        มาใช้แท๊งเบย์สิ
        เปลี่ยนละครับ ตอนนี้เป็น 5.25 bay ที่เอา 655 ใส่เข้าไปด้วยได้
        ประหยัดพื้นที่ขึ้นเยอะ

Comment

• Originally posted by ne-oo View Post
          ... ของเราแบบบ้านๆ ฝาข้างทำเอง
          ฝาข้างสวยมาก ^ ^

Comment

ไม่มีตังเล่นการ์ดสูงๆละครับ 5555
            ชอบรุ่นนี้ด้วยแหละ มัน 2PCB คนอื่นจะ2 หัวหรือแรงยังไงก้มีแค่ 1 ไม่อลังการงานสร้างเท่าของเรา 555

ตอนนี้ลองอีกเจ้านึงอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งไป

มีท่านนึง PM มาหาผมว่าเอาซากของเค้าไปเปลี่ยนอะไหล่ก้ได้ เสียมานานแล้ว
            ไปเจอมาอีก 1 เจ้าครับ ลองดูไม่รู้ว่าเคยส่งไปแล้วยัง กดกดกดกด

Comment

• ว่าแต่สาย USB3.0 หน้าเคส ต้องต่อช่องไหนอะ ตอนนี้ไม่ได้ต่อ
              หรือต้องซื้อหัวแปลงมาครับ แนะนำหน่อย ขี้เกียจไปเสียบข้างหลัง

Comment

• อัพเดทหน่อยจ้ะ ใส่ไฟ led ทำเอง + พ่นเคสสีขาว

เพิ่ม led ทำเอง

ปล.เอากล้อง iphone4s ของแฟนถ่าย แต่งรูปไม่เป็น ไม่สวยเลย

Comment

• Originally posted by santazen View Post
                  ไปเจอมาอีก 1 เจ้าครับ ลองดูไม่รู้ว่าเคยส่งไปแล้วยัง กดกดกดกด
                  เจ้านี้แหละครับที่จะส่งไป

แต่ติดอยู่ที่เค้าใช้ Corsair vx450 ซึ่งไฟไม่พอแน่ๆ
                  295 โหลดหนักๆก็กินไป 400กว่าแล้ว

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
                    ฝาข้างสวยมาก ^ ^
                    ไม่อยากตัดฝาเดิมๆของมันกลัวเสียของ....เลยทำเองดีกว่า ฮิฮิ...แค่ร้อยเดียวเอง

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
                      ว่าแต่สาย USB3.0 หน้าเคส ต้องต่อช่องไหนอะ ตอนนี้ไม่ได้ต่อ
                      หรือต้องซื้อหัวแปลงมาครับ แนะนำหน่อย ขี้เกียจไปเสียบข้างหลัง

ตามในรูปถ้าบอร์ดท่านมี slot บนเมนบอร์ดแบบในรูปก็น่าจะเสียบใช้ได้นะ

เจ้านี้แหละครับที่จะส่งไป

แต่ติดอยู่ที่เค้าใช้ Corsair vx450 ซึ่งไฟไม่พอแน่ๆ
                      295 โหลดหนักๆก็กินไป 400กว่าแล้ว
                      ขอให้ซ่อมได้ละครับ งานนนี้มีลุ้น หึหึ

Comment

ลองทำอย่างท่านนี้ดูสิครับ ผมว่าสวยกว่าแบบฝาข้างที่จอมาให้อีก
                        อยากทำเหมือนกันครับ แต่กลัวมันจะออกมาไม่สวย กลัวมันพังอ่ะครับ เสียดายของ

Originally posted by MeePoohzz View Post
                        อัพเดทหน่อยจ้ะ ใส่ไฟ led ทำเอง + พ่นเคสสีขาว

ปล.เอากล้อง iphone4s ของแฟนถ่าย แต่งรูปไม่เป็น ไม่สวยเลย
                        สวยมากครับ ใช่ ใช้เคสสีดำแล้วมาพ่นสีขาว เองรึเปล่าครับ ท่าน
                        Last edited by pongzen; 26 Jul 2012, 02:04:31.

Comment

• ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อย
                          ใครใฃ่้บอร์ด socket 2011 กับ CM690 II บ้างครับ
                          ช่องระบายตรงหลัง CPU มันตรงไหมครับ
                          เห็นบอร์ดนี้ ตัว CPU อยู่กลางบอร์ด
                          มีรูปด้วยจะดีมากครับ ขอบคุณครับ

(ขอยืมรูปเป็นตัวอย่างหน่อยนะครับ)

ปล. ท่านประธานครับ พอรู้ไหมครับ ว่าท่านใดใช้เคสสีขาวบ้าง อยากดูแนวการแต่งครับ
                          มีเยอะมาก ตาลายไปหมด นั่งดูมา 300 กว่าหน้า ส่วนใหญ่เจอแต่สีดำ ^^

Comment

• Originally posted by pongzen View Post

สวยมากครับ ใช่ ใช้เคสสีดำแล้วมาพ่นสีขาว เองรึเปล่าครับ ท่าน
                            ใช่แล้วครับผม พ่นเอง เหนื่อยเลย ผมไม่เคยพ่นสีมาก่อน ฮ่าๆ

Comment

• ซื้อมาจะ 2 ปี ยังไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง ช่วงนี้ฝนตกด้วย
                              Last edited by santazen; 1 Dec 2012, 13:57:57.

Comment

• ^^ เคฟล่า งามดีครับ

รอบหน้าขอ เจ็ด สี่ เอี่ยว

ฝาก 2500k ไว้ด้วยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...

Comment

Working...
                                X