Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Spectrum View Post
    ลองบ้างครับ system ชุดใหม่ แต่ใช้ Case เก่า อายุกว่า 5 ปี ออกมาได้แค่นี้ สุดๆแล้วสาย power supply มันสั้นเกิน ตำแหน่งวาง Mainboard ไกลจาก power supply มาก

CPU : Intel Core i5 2500
    M/B : Gigabyte Z68AP-D3
    RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600MHz
    VGA : ASUS HD 6950 Direct CUII
    CPU Cooling : Cooler Master V6 GT
    PSU : Cooler Master GX Real 650
    CASE : SilverStone's TJ06
    สวยมากครับ (บอร์ดกลับหัวจากค่ายหินเงิน)

Comment

• ลองใหม่ครับ พอดีเปลี่ยนพัดลมใหม่ และเพิ่งหาที่ยึด Hard disc เจอ

ภาพหน้าตรง ไม่มีอะไรเลย

ภาพด้านข้างแบบตรงๆ ต่างกับครั้งแรก ที่พัดลม และ Hard disc ที่เพิ่มขึ้นมา

มุมเฉียงด้านหน้า

มุมเฉียงด้านหลัง

ขยับเข้ามาดูอีกนิดจากด้านหลัง

ลองขยับมาด้านหน้าบ้าง

มุมนี้ดูแล้วมันใกล้กันดี ระหว่าง CPU กับ GPU

ด้านหลัง ยังไม่ได้เก็บงาน

ตอนใช้งานจริง ต้องใส่พัดลมเพิ่มให้ Harddisc มันร้อน

ภาพสุดท้ายครับ (จริงๆแล้ว คือหาฝาข้างไม่เจอ มันเก่าแล้ว ไม่รู้เอาไปวางตรงไหน)

รู้สึกว่ามันจะรกกว่าภาพแรกที่ลงอีก -_-!!!

ปล.... เอาไปพ่นสีดำดีมั้ยครับ จะได้กลมกลืนกว่านี้
      Last edited by Spectrum; 8 Mar 2012, 22:07:23.

Comment

• สวยแล้ว

Comment

• ท่านๆมาลองโชว์คอมกัน >> ที่นี่ << ไหมครับ ^^

Comment

• เข้าคลับด้วยครับ

TJ07 WATER COOLING BIANCONERI

Comment

• Originally posted by ale10 View Post
              เข้าคลับด้วยครับ
              เทพจุติ อิอิ

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
                .
                อยากเห็นเทพจัดสายตัวนี้ครับ เปิดฝาหน่อย

Originally posted by Spectrum View Post
                ลองบ้างครับ system ชุดใหม่ แต่ใช้ Case เก่า อายุกว่า 5 ปี ออกมาได้แค่นี้ สุดๆแล้วสาย power supply มันสั้นเกิน ตำแหน่งวาง Mainboard ไกลจาก power supply มาก

CPU : Intel Core i5 2500
                M/B : Gigabyte Z68AP-D3
                RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600MHz
                VGA : ASUS HD 6950 Direct CUII
                CPU Cooling : Cooler Master V6 GT
                PSU : Cooler Master GX Real 650
                CASE : SilverStone's TJ06
                สวยจังครับ รุ่นนี้หาดูยากแล้ว

Originally posted by ale10 View Post
                เข้าคลับด้วยครับ

TJ07 WATER COOLING BIANCONERI
                ส่วนท่านนี้สุดจะบรรยาย เคสอมตะสุดลาสสิค ฝีมือจัดทางน้ำยอดเยี่ยม ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by seklosoja View Post
                สวยแล้ว
                คราวนี้ใช้รูปตัวจริงเลยนะครับ

Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• สวยๆทั้งนั้น เราไม่มีปัญญา แล้ว จน

Comment

• Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                              เจอกัน อีกแล้ว
                              มีคัยรู้วิธี พัดลม หลังเคสรึป่าว ผมรู้สึกว่ามันดัง

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ RV02 ธรรมดา

ใส่หม้อ4ตอนได้ไหมครับ
                                Last edited by NoteEvo; 28 Mar 2012, 01:10:33.

Comment

Working...
                                X