Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Comment

• Comment

• TJ12

Comment

• ท่าน meo95 นะคับช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมว่า ถังพักน้ำพร้อมปั๊มไว้ด้วยดูจากที่ผมวาดนะคับใช้ได้ไหมคับมีข้อเสียไรไหมคับช่วยแนะน้ำที.jpg

Comment

• ปั๊ม > หม้อน้ำ > บล็อค CPU > ถังพักครับ แล้ววนไปเข้าปั๊มครับ ตั้งถามที่ห้องแมวน้ำจะมีคนช่วยตอบเยอะครับ ค่อย ๆ ศึกษาไปก่อนครับใจเย็น ๆ
              ตามรูปข้อเสียคือ น้ำออกจากปั๊มไปเข้าถังพักก่อนเข้า CPU มันไม่ได้ผ่านกระบวนการทำให้เย็นก่อน แต่หากว่่าออกจากปั๊มแล้วผ่านหม้อน้ำก่อน น้ำจะเย็นกว่าที่วาดรูปมาครับ
              ปล ใน PM ก็โพสรูปได้ครับ
              Last edited by meo95; 22 Jan 2012, 23:18:07.

Comment

• อย่างที่ว่าผมอยากใช้ถังน้ำพร้อมปั๊มไปต่ออีกปั๊มอีกไปต่อหม้อน้ำไหลต่อไปCPUแล้วไหลต่อไปที่ถังน้ำพร้อมปั๊มน้ำจะใช้ได้ไหมอ่ะแต่ผมชอบแบบนี้อาคับอยากรู้ว่ามีข้อเสียไรรึป่าวน๊าช่วยทีนะแต่ข้อเสียตรงไหนบอกด้วยคร๊าบขอบคุณคร๊าบ

Comment

• ข้อเสียคือ เปลืองเงินโดยไม่จำเป็นครับ ปั๊มตัวเดียวเกินพอแล้ว

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    ข้อเสียคือ เปลืองเงินโดยไม่จำเป็นครับ ปั๊มตัวเดียวเกินพอแล้ว

คร๊าบผมรับทราบคร๊าบ

Comment

• ฝากตัวด้วยครับ ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย รีบประกอบเอาพอใช้งานไปก่อน

เตรียมทำสายไฟใหม่เนื่องจากสายชุดนี้ทำมาตอนใช้ 690 ii ความยาวที่ใช้มันเลยไม่เท่ากัน

silverstone rv02-e

Comment

• Originally posted by EvilMOnstR View Post
                        ฝากตัวด้วยครับ ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย รีบประกอบเอาพอใช้งานไปก่อน

เตรียมทำสายไฟใหม่เนื่องจากสายชุดนี้ทำมาตอนใช้ 690 ii ความยาวที่ใช้มันเลยไม่เท่ากัน

silverstone rv02-e
                        สวยดุ ลงน้ำคงงามไม่เบาเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                          สวยดุ ลงน้ำคงงามไม่เบาเลยนะครับ
                          อนาคตน่าจะได้ลงครับ ช่วงนี้ทรัพย์จาง

Comment

• ขอถามท่าน meo95 หน่อยนะครับ

หม้อ 1 ตอนของ ek แบบท่านนี่ติดได้เลยไหมครับ เพราะผมเห็นว่าตรงนั้นช่องมันเล็ก ไม่รู้ว่าใส่หม้อแล้วเอาทางน้ำ เข้า-ออก หันลงมาเหมือนของท่านได้รึป่าว

แล้วถ้าติดได้ เห็นท่านว่าใส่ฟิตติ้งคอมแล้วมันจะติด ถ้าเกิดว่าใส่พัดลมรองด้านหลังไปก่อน 1 ตัว แล้วเอาหม้อวางทับอีกที

จะใส่ฟิตติ้งคอม 1/2 ได้ไหมครับ ของ bp,faser อะไรทำนองนี้ครับ

Comment

• ถ้าอย่างนั้นไม่ติดนี่ครับ เพราะไม่มีพัดลมมาเบียดแล้ว
                              Last edited by meo95; 24 Jan 2012, 19:05:29.

Comment

• P3280126[1].jpg ท่านmeo95 คับตัวที่ติดนั้นนะคับใช่ทำความเย็นใช่ไหมอ่ะคับ

Comment

Working...
                                X