Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RV02E View Post
    เคสของ Silverstone RV 02 E คู่มือ แนะนำให้ติดแบบนี้นะคับ น่าจะไม่ตก อีกอย่างได้ PSU ของ coolermaster GX 750 W มานี่ตัวเล็กกว่า PSU เดิม แต่น้ำหนักมากว่า แต่ผมว่าน่าจะไม่ตกนะ
    มันถูกออกแบบมาให้ใส่แบบนี้ นะครับ ขอคำแนะนำจากหลายๆท่านด้วยครับ
    โทษทีนะพี่อยากให้น้องถ่ายรูปอีกได้ไหมที่ตรงยึด Power นะอยากรู้และอยากเหงการยึด Power นะคับขอบคุณนะน้องคับขอถ่ายอีกทีนะคับ

Comment

• Comment

• Comment

• เข้าด้วยคนได้ไหมครับนิ มีแต่ PSU

CPU I7 920 2.66 GHz
          m/b ASUS p6t-se
          VGA ASUS EAH 4870 512MB DDR5
          PSU SilverStone ST60F-P 600w (ถอดสายได้)
          HDD WD 320G
          CASE COOLER MASTER UPS100 BLACK

เก็บตังรอเปลี่ยน ซิ้งCPU ก่อน แล้วจะเปลี่ยนเคสใหม่ เป็นของ SilverStone อยู่ครับ

Last edited by nonammoon; 24 Dec 2011, 23:55:28.

Comment

• Originally posted by koangslk View Post
            โทษทีนะพี่อยากให้น้องถ่ายรูปอีกได้ไหมที่ตรงยึด Power นะอยากรู้และอยากเหงการยึด Power นะคับขอบคุณนะน้องคับขอถ่ายอีกทีนะคับ
            ก่อนเปลี่ยน PSU ครับ
            SAM_0873_resize.jpgเปลี่ยน PSU SAM_0879_resize.jpg
            ยึด psu ตรงด้านบนอะครับพี่ และข้างล่างก็มียึดอีก 1 ตัว และมันก็แน่นนะครับ อ่อ มันยังมีสายรัดให้ด้วย แต่รัดแล้วมันไม่สวยผมเลยเอาออก พี่ๆที่ใช้ เคส RV02 หรือ TJ เขาก็ไม่ใส่สายรัดกัน มันก็น่าจะแน่น ครับพี่
            Last edited by RV02E; 25 Dec 2011, 00:24:40.

Comment

• ขอบคุณคร๊าบน้องงับดีคับติดแน่นเลย แหะโอ้ยนิ้วบีบ อิอิอิอิ

Comment

• Comment

• FT02 นี่ยอดนิยมจิงงงงงงงง

Comment

• ดันหน่อย
                    ตกแล้ว

Comment

• อิจฉาเคส สวยๆทั้งนั้น

Comment

• Comment

• เคสมาใหม่นะคับเชิญดูได้เลยคับใครสนใจแต่ยังไม่วางขายกันอยู่นะคับ http://www.overclockzone.com/forums/...ice-the-new-me.

Comment

• มีใครสนใจปล่อย FT02 สีแดงไหมครับ ^^ อยากได้

Comment

• Originally posted by mylive View Post
                              มีใครสนใจปล่อย FT02 สีแดงไหมครับ ^^ อยากได้

รอผมเปลี่ยนไปใช้ ivy bride หุหุ อาจจะเปลี่ยนไปใช้ Silverstone TJ11

Comment

• อยากเห็นรูป FT02,RV02,RV02-E ที่ลงน้ำเฉพาะ CPU,VGA สวยๆจัง ท่านใดพอมีรูปช่วยลงให้หน่อยนะครับ

จะหาไว้ดูเป็นแนวทาง เป็นปั้มแบบหน้า bay จะดีมากครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Comment

Working...
                                X