Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครับ 550 w เอง เอาพัดลมออกหลายตัวเลย ไฟไม่พอ ยี่ห้อนี้ มันระเบิดง่ายหรอครับ

กะจะเพิ่มเป็น 750 w แต่ยี่ห้อเดิม แต่ยี่ห้อนี้ระเบิดง่ายหรอครับ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งประกอบเสร็จ กับเคส ss SG03B-F HTPC ของผม
      สเป้ก
      i5 2500k @ 4.5g
      asus maximus iv gene z
      zink ProlimaTech Samuel 17 +cm 90cfm
      ram G.Skill DDR3 RAM 4GB (2GBX2) PC3-12800 (1600Mhz) F3-12800CL7D-4GBXM
      hdd seagate sata II 500g
      his 6870 turbo
      psu riadmax 530ss
      asus dvd rw

Comment

• Originally posted by RV02E View Post
        ครับ 550 w เอง เอาพัดลมออกหลายตัวเลย ไฟไม่พอ ยี่ห้อนี้ มันระเบิดง่ายหรอครับ

กะจะเพิ่มเป็น 750 w แต่ยี่ห้อเดิม แต่ยี่ห้อนี้ระเบิดง่ายหรอครับ แนะนำหน่อยครับ
        แนะนำเอาเป็น xfx pro 750w

Comment

• Originally posted by RV02E View Post
          ครับ 550 w เอง เอาพัดลมออกหลายตัวเลย ไฟไม่พอ ยี่ห้อนี้ มันระเบิดง่ายหรอครับ

ทุกอย่างดีหมด เสียตรง PSU ครับ

ยี่ห้อนี้กากมากๆครับ

Comment

• เดี๋ยวได้ เคสมาแล้วมาลงมั่งครับ ตอนนี้มีแค่ Psu อิอิ

Comment

• แค่ PSU ก็แรงแล้ว

Comment

• Originally posted by numzza99 View Post
                power itsonas winnerหรอ
                ระวังระเบิดน้า
                ใช่ๆๆๆผมคิดว่ากลัวตกแว้วๆๆๆ หรือหลุดนะหนักอ่ะที่ Power นะ

Comment

กลัว Power ติดแบบนี้กลัวตกอานะเพราะมีความหนักอาะนะ แล้วทุกท่านคิดว่าตกไหมนะหรือหลุดไหมนะ

Comment

• Comment

• มันโดนอะไรมาครับท่าน เสียดายมากอะลูซะด้วย

Comment

• Comment

• Originally posted by P@RN View Post

ทำไมมันขนาดนั้นเลยท่าน เสียดายแทนจริง ๆ

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                            ทุกอย่างดีหมด เสียตรง PSU ครับ

ยี่ห้อนี้กากมากๆครับ
                            ตอนนี้ได้ PSU มาใหม่แล้วครับ เป็น Cooler Master GX 750 W ตัวนี้ดีไหมครับ ผมซื้อมาก็แพงๆอยู่คับ
                            ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

• Originally posted by koangslk View Post
                              กลัว Power ติดแบบนี้กลัวตกอานะเพราะมีความหนักอาะนะ แล้วทุกท่านคิดว่าตกไหมนะหรือหลุดไหมนะ
                              เคสของ Silverstone RV 02 E คู่มือ แนะนำให้ติดแบบนี้นะคับ น่าจะไม่ตก อีกอย่างได้ PSU ของ coolermaster GX 750 W มานี่ตัวเล็กกว่า PSU เดิม แต่น้ำหนักมากว่า แต่ผมว่าน่าจะไม่ตกนะ
                              มันถูกออกแบบมาให้ใส่แบบนี้ นะครับ ขอคำแนะนำจากหลายๆท่านด้วยครับ

Comment

เคสของ Silverstone RV 02 E คู่มือ แนะนำให้ติดแบบนี้นะคับ น่าจะไม่ตก อีกอย่างได้ PSU ของ coolermaster GX 750 W มานี่ตัวเล็กกว่า PSU เดิม แต่น้ำหนักมากว่า แต่ผมว่าน่าจะไม่ตกนะ
                                มันถูกออกแบบมาให้ใส่แบบนี้ นะครับ ขอคำแนะนำจากหลายๆท่านด้วยครับ
                                ทำไมไม่ใช้ PSU Silver Stone ใช้กับ RV02 เท่ออก

Comment

Working...
                                X