Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาส่งท่าน Meo95 อีกคนครับ

Comment

• เย้ หาประธานๆ

Comment

• Originally posted by NooHeng View Post
        ระวังรถติดที่เชียงใหม่นะครับ ^^ ปีที่แล้วไปบ้านแฟน แล้งเจอมากับตัว
        ไม่ต้องถึงปีใหม่ครับตอนนี้ก็ติดแล้ว T_T

Comment

• ถ้าไปเช้าๆ รถติดมั้ยคร้าบ... ไม่อยากขับรถนานๆ แต่เขาอยากไป Count Down ดอยอินททนน์ ^^"

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
            ถ้าไปเช้าๆ รถติดมั้ยคร้าบ... ไม่อยากขับรถนานๆ แต่เขาอยากไป Count Down ดอยอินททนน์ ^^"
            ไม่แน่ใจครับบ่อใช่คนพื้นที่ ^^ แต่ถ้าเช้ามากๆ น่าจะไม่ติด

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
              ถ้าไปเช้าๆ รถติดมั้ยคร้าบ... ไม่อยากขับรถนานๆ แต่เขาอยากไป Count Down ดอยอินททนน์ ^^"
              เช้า รถไม่ติดมากเท่าไหร่ครับไปได้เรือย ๆ แต่หมอกจัดมาก เช็คเครื่องกับคลัสรถดี ๆ น่ะครับเพราะคลัสใหม้ตายกลางทางเยอะเอาเรื่องครับ แต่ปีนี้ Count Down ไฮด์ไลด์เหมือนอยู่ที่ สนามกีฬา 700 ปีน่ะครับ เพราะเขาจัดมหกรรมพลุนานาชาติ ครับ

Comment

• Update 15-12-10
                ตั้งแต่ที่ UPDATE เมื่อวันที่ 2-07-10

ผมก็ไม่ได้มาโชว์คอมนานเลย วันนี้เลยมีภาพมา UPDATE ใหม่ มาติชมกันหน่อย

เครื่องนี้ประกอบตั้งแต่ เมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมา ได้จัดการ update เครื่อง ชุดใหญ่ เลยทีเดียว ได้ ขยับสเป๊ก ขึ้นมาด้านบนหน่อยนึง จาก Athlon มาเป็นพี่กลาง คือ PhenomII x4

จากที่เคยกล่าวไป (หรือเปล่า) ที่ว่า up การ์ดจอไปเป็น GTX460 มาเดือนนี้เป็น ชุด PhenomII
                ผลที่ได้มาก็คือ ความพอใจของผมแล้วครับ
                มาดูสเป๊ก กันเลยดีกว่า

เริ่มจาก ......
                [B]CPU : AMD PhenomII x4 945(3.0GHz)
                M/B : Gigabyte GA-890GPA UD3H
                RAM : DDRIII 2 GB But 1333
                Display : GIGABYTE GTX 460 1GB
                HDD : WD 1.0TB Black 7200 RPM (ตัวเดิม)
                DVD : LG x22 (ตัวเดิม)
                PSU : Tagan TG-U37 600W (ตัวเดิม)
                Case : Silverstone STT-PS02 BW (ตัวเดิม)[/B]

มาดูภาพกันดีกว่า

ประกอบเสร็จ โชว์ด้านในก่อนเลย

ด้านหลังให้เห็นแค่นี้พอ

ด้านหน้าครับ คงเหมือนเดิม เพิ่มแค่สติ๊กเกอร์

เปิดเครื่องสำเร็จ แน่... เราเก่ง เครื่องติด

จัดการสายซะ ได้แค่นี้อ่ะ พื้นรอง M/B มันเป็นแบบทึบ

ภาพรวม ขณะเปิดเครื่อง

M/B เห็นกันเต็มๆ ซิ้ง สวยครับ

โทนฟ้าได้ใจ สังเกตุจากภาพบน SATA ยังฟ้า

เพื่อนน้อย AIS เป็น เครื่องราง

โยงสาย SATA ใหม่เลย แบบนี้ชัดกว่า

น้องๆที่บ้าน

การจัดสายได้แค่นี้ ก่อน ยังหาทางไม่ออกว่าจะให้มันไปยังไงยังคิดไม่ออก
                ไว้แค่นี้ก่อน มีไรใหม่จะมาโชว์ใหม่

UPDATE ครั้งต่อไป...04-02-11
                Last edited by seklosoja; 4 Feb 2011, 22:35:04. Reason: Update 04-02-11

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                  Update 15-12-10
                  ตั้งแต่ที่ UPDATE เมื่อวันที่ 2-07-10

ผมก็ไม่ได้มาโชว์คอมนานเลย วันนี้เลยมีภาพมา UPDATE ใหม่ มาติชมกันหน่อย

แหล่มเลยครับ
                  ตัวฟ้า ๆ ในเคสระวังไฟดูดนะ...กับน้องหมาน่าฟัดดีครับ

Comment

• ผ่านมา เหมือนเคย ^^

Comment

• รายเซ็นใหม่แล้ว

Comment

• มาครบทีมแล้ว ลก ฮก ซิ้ว ผม ที่เหลือคือเมื่อไหร่จะขยัน T_T

Comment

• วันนี้เงียบจัง

Comment

• Originally posted by AeGis View Post
                            มาครบทีมแล้ว ลก ฮก ซิ้ว ผม ที่เหลือคือเมื่อไหร่จะขยัน T_T

จะรอวันจันทร์หน้า...อุ๊ อิ๊ (อย่าลืมน๊ะตะเอง)

Originally posted by hotboyz View Post
                            ผ่านมา เหมือนเคย ^^
                            ห้าม UTurn มานะฮ๊ะเว๊ย...555

Originally posted by seklosoja View Post
                            วันนี้เงียบจัง
                            เปิดฟลอเลยครับท่าน

Comment

• อึบๆ เฮ้อ...
                              ของเฮ้าคงอีกนานเศร้า

Comment

• อยากได้ CFP51 black ซื้อที่ไหนได้แนะนำทีครับ ฤ ใครมีมาขายซักตัว pm ได้นะครับ

http://www.silverstonetek.com/produc...no=cfp51&area=
                                Last edited by pockyc1; 16 Dec 2010, 18:22:29. Reason: พิมผิดครับผม

Comment

Working...
                                X