Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นแล้วเสี้ยนจัดอะ

T^T

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
      Silver Stone รุ่น PS02 สามารถใส่ V6GT ปิดฝาเคสได้มั้ยครับ อยากได้ สวย + คุณภาพทีี่ดี

ขอบคุณครับ...
      เห็นใจเลยครับ โพสตั้งสองครั้งไม่มีใครตอบ ผมว่าสมาชิกที่ใช้ตัวนี้อาจไม่ได้เข้ามาช่วงนี้ หรือเข้ามาใช้เคสตัวนี้แต่ไม่ได้ใช้ V6GT หรือใช้ V6GT แต่ไม่ได้ใช้เคสตัวนี้จึงไม่มีข้อมูลอะครับ
      ทางที่ดี ไปที่ร้านขายสองตัวนี้ น่าจะเป็น HWH แล้วให้เค้าลองเปิดฝาเคสทาบดูเลย หรือท่านมีเคสตัวนี้อยู่แล้ว วัดไปที่ร้านเลยแน่นอนกว่าครับ
      โอกาสยากเหมือนกันนะครับที่คนจะใช้สองตัวนี้พร้อมกัน

Originally posted by Diffuser. View Post
      ง่า...นีออนสีขาวตรูหายไปไหนหว่า...
      ท่านประธาน...แจ้งความสน.ไหนดีง่ะ

แต่งตั้งอะไรให้ผมอย่าลืมน๊ะเอ๊า...
      อ่อ เป็นประธานทอดกฐินอะเหรอ ไม่ลืม ๆ ครับ เตรียมตังใสซองไว้ 1 หมื่นด้วยน้า

Originally posted by seklosoja View Post
      ประมาณว่า จะเอาเดือนหน้า อ่ะ เลยมอง GTX460 1 GB กับ GTX 465 งบน่าจะพอ เลย 2 จิตร 2ใจอยู่ ตัวไหนดีกว่า เลยมาถามใหม่ ราคาใกล้กัน
      (ตัวไหนแรงกว่า)หรือ(ตัวไหนดีกว่ากัน)

460 1GB ก็ 256 bit 465 1 GB ก็ 256bit เหมือนกัน แต่รายละเอียดย่อย เหมือน จะต่างกัน บางอย่าง 460 แรงกว่า
      465 บางอย่าง 465 แรงกว่า 460 เลย เลือกไม่ถูก
      ผมก็อยากช่วยนะ แต่เรื่องนี้ก็ไม่มีความรู้เหมือนกันครับ
      ลองอ่านกระทู้นี้ดู เผื่อได้คำตอบ
      http://www.vmodtech.com/webboard/index.php?topic=8951.0
      หรือลองตั้งกระทู้ห้อง
      http://www.overclockzone.com/forums/...s-amp-VGA-Zone
      จะได้คำตอบที่เร็วและแน่นอนกว่าที่นี่นะครับ เพราะที่นั่นเหมือนแพทย์เฉพาะทางครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
      แว๊บ ๆ ครับ ยังเหลือเก็บรายละเอียดอีกเยอะเลย ไฟนีออน รอส่งมาพรุ่งนี้
      เหลือทำสี เบย์ Hard disk Hotswap เป็นสีบรอนซ์+กรอบพัดลมบางตัวก่อนครับ

โล่ง ๆ ดูสะอาดตาดี (แปลก ๆ เนียน ๆ ขาว ๆ เหมือน...สมัยเป็นหนุ่ม ๆ แฮะ)

(รอ Block Ram+Pump+พักน้ำ+สายยางน้ำเงินใหม่วันศุกร์) ได้รับบริจาค จากคุณเพื่อนอัดอีกแล้วครับท่าน
      มีอะไรเป็นของตัวเองบ้างนี่ ...เราหนอ
      สายสองคู่มันเบียดกันมากเกินไป เคสใหญ่ถ้ากระจายเป็นสี่่่แฉก ให้เติมพื้นที่ จะดูกลมกลืนน้า ไม่กล้าวิจารณ์ ไปละ อิอิ

Originally posted by keadoo View Post
      ใกล้เสร็จแล้ววว.....Tj07สวยงามสะอาดตาจริงๆครับท่านDiff...
      (แต่ถ้าจะให้สะอาดบ้านด้วย ก็บริจาคอุปกรณ์เหลือใช้มาทางผมบ้างก็ได้นะครับ...อิอิอิ)
      ผมยังไม่ได้เลย อิอิ

ขอบคุณครับท่าน

ทั้งนี้ทั้งหมดก็มาจากอนิสงฆ์ คุณทั่นอัดเค้าแหละครับ ลำพักตนเองก็ซื้อไม่ไหวหรอกครับ
      เห็นบอกว่าบล๊อคแรม ต้องแปลงขาหนีบ ผมก็ไม่กล้าแกะ Sink Ram ออกซะด้วยซิ

ส่วนสายยางสีขาวเป็น 7/16 ถ้าไม่ใช้ก็ต้องตัดทิ้งน่ะครับ เพราะฟิตมาก (เอาไปลองมั๊ยท่าน)
      แต่ตอนใส่ต้องจุ่มน้ำร้อนก่อนเสียบครับ..เจ็บมือโพ๊ด ๆ แต่รอว่าง ๆ ก่อนครับ ซึ่งจริงขึ้เกียจมาก
      ก็เลยไม่อยากเปลี่ยนอีกครับ เบื่อไล่น้ำง่ะ

ถ้ามีอะไรแบ่งบันกันผมจะแวะมาบอกใน Club ครับ

แต่แน่ ๆ มีแจกเสื้อทีมฟรี 1 ตัวใน Club Silver stone
      พอดีผมและเพือนไปเป็นสปอร์นเซอร์ให้เด็กดาวรุ่งแข่งเกมส์ Online (หุ้นกับเพื่อนน่ะครับ)
      เรื่องเกมส์ขอคิดก่อนครับ
      นายแบบแต่ละท่านตุ้ยนุ้ยน้อยๆ ทั้งน้าน

Originally posted by tong1794 View Post
      เห็นแล้วเสี้ยนจัดอะ

T^T
      ใจเย็น ๆ เด๊วมาเองครับ อิอิ
      Last edited by meo95; 11 Oct 2010, 20:16:41.

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
        Silver Stone รุ่น PS02 สามารถใส่ V6GT ปิดฝาเคสได้มั้ยครับ อยากได้ สวย + คุณภาพทีี่ดี

ขอบคุณครับ...
        เคยใช้ PS02 แต่ไม่เคยมี V6GT เลยไม่รู้ว่าได้ไม๊

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
          แว๊บ ๆ ครับ ยังเหลือเก็บรายละเอียดอีกเยอะเลย ไฟนีออน รอส่งมาพรุ่งนี้
          เหลือทำสี เบย์ Hard disk Hotswap เป็นสีบรอนซ์+กรอบพัดลมบางตัวก่อนครับ

โล่ง ๆ ดูสะอาดตาดี (แปลก ๆ เนียน ๆ ขาว ๆ เหมือน...สมัยเป็นหนุ่ม ๆ แฮะ)

(รอ Block Ram+Pump+พักน้ำ+สายยางน้ำเงินใหม่วันศุกร์) ได้รับบริจาค จากคุณเพื่อนอัดอีกแล้วครับท่าน
          มีอะไรเป็นของตัวเองบ้างนี่ ...เราหนอ
          ป๊าด..มาเยือนคลับเทพทีไรใจสั่นทุกทีซิอ่าว..

นี่เสร็จแล้วใช่ใหมท่าน ออกมาเรียบๆอย่างท่านว่าจริงๆสวยครับ

ส่วน (รอ Block Ram+Pump+พักน้ำ+สายยางน้ำเงินใหม่วันศุกร์)
          ตอนนี้ผมเริ่มถอดของและคาดว่าวันศุกร์ของที่สั่งน่าจามา น่าจะมี fitting หรือพอประมาณถ้าท่านต้องการเข้ามาเลือกไปแล้วกันขอรับ

ปล.สักวันจะขอเข้าร่วมคลับ Silver stone ด้วยคนนะขอรับ
          Last edited by utt2524; 11 Oct 2010, 21:53:55.

Comment

• ถ้าท่านประธาน meo จะเข้าชมรมแมวน้ำ ก็รีบติดต่อท่านDiffได้เลยครับผม เพราะสายยาง7/16คงเล็กไปสำหรับผมอะครับ
            ต้องขอขอบคุณท่านDiffที่มีใจเอื้อเฟื้อมากเลยครับผม(ช่วยผมดันท่านประธานให้เป็นแมวน้ำอีกแรงด้วยนะครับท่านDiff...อิอิอิ)

Comment

• เกมส์แจกเสื้อยืดก็มีอยู่ว่า

กติกา

1.ต้องเป็นสมาชิกใน Club Silver stone เท่านั้นแน่ ( VIP. ได้ 2 ท่าน)...อยู่ในวิจารณญาณผมเอง
              2.ประกาศผู้โชคดีวัน พุธหน้าที่จะถึง 22.00 น. ครับ(EMS ออกเองน๊ะ)
              3.ตอบเหมือนกัน ผมจะจับฉลากสุ่มให้ครับ (ไม่ลำเอียงครับ) โดยเอาเลข Ref. ที่โพส มาจับรางวัลครับ
              4.ตอบได้เรื่อย ๆ แต่อย่าเป็นการปั๊มกระทู้นะครับ/ครั้งเดียวก็เพียงพอสำหรับ 1 คำตอบ
              (เปลืองพท.บอร์ด)

หมายเหตุ เสื้อมีเยอะครับจะย้ายกระทู้แจกไปเรื่อย ๆ ค่อยตามละกันคับเพื่อน ๆ พี่
              (ในกระทู้เครือสินค้าใน Line การสั่งและนำเข้าของ Logic Solution ครับ)

คำถาม

น้อง ๆ ในภาพ วันนั้นเค้าลงแข่งเกมส์อะไรครับ !!!

Comment

• ขอบคุณครับ ท่าน meo95 และท่าน Purity ไว้จะลองไปถาม HWH ดูครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้จัดการ เอาน้อง tj-07 ไปชุบ อโนไดซ์ ละครับรอลุ้นอาทิตย์หน้า ^^

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post

โอ้วท่าน diff สวยมากครับ ผมคงต้องขอเทคนิกทางเดินน้ำจากท่านด้วยนะครับ กำลังจะจัดมา อยากสวยเนียนๆแบบท่านบ้าง !

Comment

เกมส์แจกเสื้อยืดก็มีอยู่ว่า

กติกา

1.ต้องเป็นสมาชิกใน Club Silver stone เท่านั้นแน่ ( VIP. ได้ 2 ท่าน)...อยู่ในวิจารณญาณผมเอง
                      2.ประกาศผู้โชคดีวัน พุธหน้าที่จะถึง 22.00 น. ครับ(EMS ออกเองน๊ะ)
                      3.ตอบเหมือนกัน ผมจะจับฉลากสุ่มให้ครับ (ไม่ลำเอียงครับ) โดยเอาเลข Ref. ที่โพส มาจับรางวัลครับ
                      4.ตอบได้เรื่อย ๆ แต่อย่าเป็นการปั๊มกระทู้นะครับ/ครั้งเดียวก็เพียงพอสำหรับ 1 คำตอบ
                      (เปลืองพท.บอร์ด)

หมายเหตุ เสื้อมีเยอะครับจะย้ายกระทู้แจกไปเรื่อย ๆ ค่อยตามละกันคับเพื่อน ๆ พี่
                      (ในกระทู้เครือสินค้าใน Line การสั่งและนำเข้าของ Logic Solution ครับ)

คำถาม

น้อง ๆ ในภาพ วันนั้นเค้าลงแข่งเกมส์อะไรครับ !!!
                      กรรม แล้วแข่งเกมส์อะไรกันอ่ะ อยากตอบ แต่ก็ไม่รู้ว่าเกมส์อะไร อิอิ

Comment

• TJ 07 มากระตุ้นความอยากอีกละ เซ็ง อุตส่าห์ทำใจได้แล้ว จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆ

ท่าน diff ให้ทายเกมไรว่า ไม่รู้เดาเอาละกัน Dota (เล่นอยู่เกมเคียว) 555

Comment

• ผู้ชายเล่น น่าจะ สเปเชี่ยลฟอร์ซ Special Force ใช่ป่าวครับ เอาเสื้อมาซะดีดี

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                            ผู้ชายเล่น น่าจะ สเปเชี่ยลฟอร์ซ Special Force ใช่ป่าวครับ เอาเสื้อมาซะดีดี
                            งั้นผมขอตอบ Special Force ตามพี่meo95 แระกันครับ อิอิ

Comment

• มาแระ ถ่ายนรูปอัพเดต RV02 กันบ้าง อิอิ
                              ปล.จัดสายไม่เรียบร้อย ต้องขออภัยด้วยครับ อิอิ

Last edited by maroon2pac; 12 Oct 2010, 13:48:29.

Comment

• Originally posted by maroon2pac View Post
                                มาแระ ถ่ายนรูปอัพเดต RV02 กันบ้าง อิอิ
                                ปล.จัดสายไม่เรียบร้อย ต้องขออภัยด้วยครับ อิอิ

ชุดนัำสำเร็จสวย ๆ ครับ อุณหภูมิเป็นไงมั่งครับ

ตอบหลายเกมผิดกติกาไหมหว่า WarCraft III
                                Last edited by meo95; 12 Oct 2010, 18:54:20.

Comment

Working...
                                X