Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    FT03 ดูเหมือนถังขยะที่เหยียบแล้วฝาเปิด อิอิ
    จริงด้วยแฮะ - -"

Comment

• สวัสดีคับ

สบายดีกันทุกท่านไหมคับ

เหนหลายๆท่าน ทำคอมกัน สวยๆ เท่ๆ ทั้งน่านเลย

อยากทำบ้าง เวลา ไม่มีเลย แงแง

น้อง TJ ฝุ่นเตม เลย

หลังปีใหม่คงได้อัพหรือตกแต่งอีกที (วันหยุดยาวๆ)

Comment

• คู่แฝด SS FM123 คือพัดลมเดิม TT Firo OEM จากที่เดียวกันรุ่นเทียบเท่ากัน ต่างกันที่ SS FM123 ไม่เสียบตัวปรับรอบแล้วไม่วิ่ง

แต่ของ TT Firo เสียบโดยไม่เสียบตัวปรับรอบก็วิ่งได้ แต่วิ่งเบาๆวิ่งไม่เต็ม ยังไงก็ต้องใช้จั๊มเปอร์หรือตัวปรับรอบเสียบที่ตัวพัดลมด้วย อิอิ

sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
          ไม่มีตังค์ซื้อแล้ว ว้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
          เงินไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็กลับครับ

Originally posted by keadoo View Post
          ดีใจมีคนใช้ Tj07สีอลูเพิ่มอีกคนแล้ว...อิอิอิ
          อย่าจัดสวยมากนะครับท่านDiff เดี๋ยวเคสผมจะยิ่งดูเสี่ยวโหลเป๊งหนักกว่าเก่าอะครับ...อิอิอิ
          เคสรุ่นนี้ไม่แต่งก็สวยอยู่แล้วครับ

Originally posted by AeGis View Post
          มีเพื่อนแว้ววว TJ07
          ได้ข่าวว่าลากไป 4.5 แล้วเหรอครับ

Originally posted by tong1794 View Post
          จริงด้วยแฮะ - -"
          อิอิ

Originally posted by panuza View Post
          สวัสดีคับ

สบายดีกันทุกท่านไหมคับ

เหนหลายๆท่าน ทำคอมกัน สวยๆ เท่ๆ ทั้งน่านเลย

อยากทำบ้าง เวลา ไม่มีเลย แงแง

น้อง TJ ฝุ่นเตม เลย

หลังปีใหม่คงได้อัพหรือตกแต่งอีกที (วันหยุดยาวๆ)
          ไม่เจอนานเลย สบายดีนะครับ

Originally posted by tor_za View Post
          คู่แฝด SS FM123 คือพัดลมเดิม TT Firo OEM จากที่เดียวกันรุ่นเทียบเท่ากัน ต่างกันที่ SS FM123 ไม่เสียบตัวปรับรอบแล้วไม่วิ่ง

แต่ของ TT Firo เสียบโดยไม่เสียบตัวปรับรอบก็วิ่งได้ แต่วิ่งเบาๆวิ่งไม่เต็ม ยังไงก็ต้องใช้จั๊มเปอร์หรือตัวปรับรอบเสียบที่ตัวพัดลมด้วย อิอิ
          ขอบคุณสำหรับข่าวที่น่าสนใจครับผม ข่าวว่าหลังปีใหม่แล้วจะเลิกเล่นน้ำแล้วเหรอครับ อิอิ

Comment

• ทำไงดี ใจนึงก็อยากเล่นน้ำ อีกใจก็อยากเล่นลม

แต่ผมเป็นคนซุ่มซ่าม เล่นน้ำไปกลัวจะมีเน่า

แต่ก็ยังอยากเล่นน้ำอะ ทำไงดีจะย้ายไปเล่นด้วยดีมะ

อิอิ มาระบาย

^^

Comment

• มาอัพเดทล่วงหน้า...555 Project พันปี

กำลังหาจุดเก็บสายยาง กันหม้อน้ำ อยู่ครับ/ต้องตัดอะครีลิค แปลงนิ๊ดหน่อย

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                มาอัพเดทล่วงหน้า...555 Project พันปี

กำลังหาจุดเก็บสายยาง กันหม้อน้ำ อยู่ครับ/ต้องตัดอะครีลิค แปลงนิ๊ดหน่อย

ว้าวๆๆๆ มาเยือนคลับเทพขอรับ โห ท่าน Diffuser เป็นรูปเป็นร่างแว้ว สีบอร์ดงามหลายๆ ครับ
                ว่าแต่ขอตินิสขอรับ ถังพักน้ำมันเล็กไปใหมท่าน ผมว่ามิเข้ากันนะครับ..

ปล.มีถังพัก เหลือไม่ใช้อันหนึ่ง อยากได้มิหล่ะท่าน 555

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                  มาอัพเดทล่วงหน้า...555 Project พันปี

สวยมากครับพี่ อิอิ

Comment

• Originally posted by utt2524 View Post
                    ว้าวๆๆๆ มาเยือนคลับเทพขอรับ โห ท่าน Diffuser เป็นรูปเป็นร่างแว้ว สีบอร์ดงามหลายๆ ครับ
                    ว่าแต่ขอตินิสขอรับ ถังพักน้ำมันเล็กไปใหมท่าน ผมว่ามิเข้ากันนะครับ..

ปล.มีถังพัก เหลือไม่ใช้อันหนึ่ง อยากได้มิหล่ะท่าน 555
                    ว๊าย...เจ้าของเคสมา หลบก่อน
                    เน้น Concept ใหม่น่ะท่าน "พระเอกขี่ม้าขาว" เน้นจุ๋มจิ๋ม สบายตา โทน ขาว/บรอนซ์/ดำ (สว่าง+เรียบ ๆ)
                    เรื่องถังพักไม่เป็นไรท่าน...แค่เคสตัวเดียวก็แทบรับไม่ไหวแล้ว...หนังใน HD ลูกใหม่ ดูยังท่าน
                    มีแต่เรื่องใหม่ ๆ

Originally posted by maroon2pac View Post
                    สวยมากครับพี่ อิอิ
                    ขอบคุณครับ

Comment

Tj07อยู่ที่ท่านDiffแล้วคงเห็นพื้นที่ด้านบนตรงพัดลม12cm2ตัวนั้นแล้วซิครับ ที่ท่านเคยแนะนำให้ผมเอาหม้อน้ำไปติดตรงนั้นอะครับ
                      ท่านDiffคงจะเห็นแล้วว่ามันยัดไว้ตรงนั้นไม่ได้อะครับ T^T มันติดนั่นติดนี่ไปหมดเลย(คงจะเป็นเหมือนกัน อิอิอิ)
                      แต่ถ้าดัดแปลงได้ยังไงก็มา update แล้วสอนผมบ้างนะครับผมจะเลียนแบบ...เอ้ย..ไม่ใช่...จะดูไว้เป็นแนวทางอะครับ 5555+(คงไม่ว่ากันนะครับ อิอิอิ)

Comment

• หาถุงมือยางมาใส่กันเหงื่อนะครับ ประกอบเสร็จจะได้ไม่เป็น คราบมือ ขี้เกียจนั่งเช็ดนะท่าน Diffuser.

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
                          Tj07อยู่ที่ท่านDiffแล้วคงเห็นพื้นที่ด้านบนตรงพัดลม12cm2ตัวนั้นแล้วซิครับ ที่ท่านเคยแนะนำให้ผมเอาหม้อน้ำไปติดตรงนั้นอะครับ
                          ท่านDiffคงจะเห็นแล้วว่ามันยัดไว้ตรงนั้นไม่ได้อะครับ T^T มันติดนั่นติดนี่ไปหมดเลย(คงจะเป็นเหมือนกัน อิอิอิ)
                          แต่ถ้าดัดแปลงได้ยังไงก็มา update แล้วสอนผมบ้างนะครับผมจะเลียนแบบ...เอ้ย..ไม่ใช่...จะดูไว้เป็นแนวทางอะครับ 5555+(คงไม่ว่ากันนะครับ อิอิอิ)
                          จริง ๆ วางหม้อน้ำด้านบน ถ้าออกแรงแปลงหน่อยครับ แต่กลัวเสียของเหมือนกัน..555
                          พื้นที่เหลือคับวัดแล้วหล่ะ/แต่ผมอยากให้ดูโล่ง ๆ สะอาดตาไม่ดุดันง่ะ
                          แบบ โหวงเหวง(ประมาณนี้ครับ) ส่วนพักน้ำ จริง ๆ อีกด้านเป็นปั๊มครับ (อยู่หลังกระบอก) ทึ่ติดตรงนี้กะให้สาย Cross
                          เหนือแรมพอดีทั้งไปและกลับ...
                          ยังลังเลอยู่เหมือนกันว่า พอเอาเข้าจริง ๆ จะไม่เป็นเหมือน Concept ที่วางไว้จัง

Originally posted by nava View Post
                          หาถุงมือยางมาใส่กันเหงื่อนะครับ ประกอบเสร็จจะได้ไม่เป็น คราบมือ ขี้เกียจนั่งเช็ดนะท่าน Diffuser.
                          เปลี่ยนเป็นถุงอื่นได้ป่าว..ใส่ได้นิ้วเดียวซะด้วยจิ๊...

Comment

จริง ๆ วางหม้อน้ำด้านบน ถ้าออกแรงแปลงหน่อยครับ แต่กลัวเสียของเหมือนกัน..555
                            พื้นที่เหลือคับวัดแล้วหล่ะ/แต่ผมอยากให้ดูโล่ง ๆ สะอาดตาไม่ดุดันง่ะ
                            แบบ โหวงเหวง(ประมาณนี้ครับ) ส่วนพักน้ำ จริง ๆ อีกด้านเป็นปั๊มครับ (อยู่หลังกระบอก) ทึ่ติดตรงนี้กะให้สาย Cross
                            เหนือแรมพอดีทั้งไปและกลับ...
                            ยังลังเลอยู่เหมือนกันว่า พอเอาเข้าจริง ๆ จะไม่เป็นเหมือน Concept ที่วางไว้จัง

เปลี่ยนเป็นถุงอื่นได้ป่าว..ใส่ได้นิ้วเดียวซะด้วยจิ๊...

ครับผม ที่จริงผมก็ดูแล้วว่ามันมีวิธีติดได้อยู่ครับ แต่ก็อย่างที่ว่าละครับกลัวเสียของอะครับ ไม่กล้าเจาะหรือดัดแปลงอะไรมากแบบเมืองนอกเค้าทำกันครับ เห็นฝร้่งเขาทำProject ในXtremeSystemsแล้วเมพขิงๆไปเลยครับ แต่ส่วนตัวแล้วใจไม่กล้าพอครับ
                            ใช้เดิมๆดีกว่า งบมีน้อย...อิอิอิ (อย่างที่ท่านประธานคลับบอกล่ะครับ Tj07แจ่มอยู่แล้วครับ)
                            ((แต่ผมสามารถทำให้ขี้เหร่ได้..555+))
                            ปล.จัดเคสเสร็จไวๆนะครับท่านDiff จะรอชมนะคร๊าบ....

Comment

• นั่นดี๊ท่าน เรามาทำให้ขี้เหร่ ออกทะเลกันท่าจะง่ายกว่า
                              พอทาบ ๆ ของแล้วเริ่มปวดหัวเลย....555

Comment

• ตกลงในที่สุด RV02 ก็ต้องเอาพัดลมออก ถึงจะวางหม้อน้ามได้สวย
                                เสียดายพัดลมอ่า อิอิ ไว้เด่วจะถ่ายรูปใหม่มาให้ชมครับ ตอนนี้หาชื้อหลอดไฟใหม่ๆก่อน อิอิ

Comment

Working...
                                X