Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    ต้องขอโทษทีที่ตอบช้านะครับ คงยังไม่ได้ไปซิ้อนะครับ ไปถามผู้เชี่่ยวชาญในเรื่อง VGA การ์ดระดับต้น ๆ ของประเทศมาครับ
    ตามนี้เลยครับ

5750 แรงน้อยกว่า 450 อยู่พอสมควรเลยนะครับ
    แต่ก็แรงน้อยกว่า 460 ซึ่งอยู่ในระดับ 4890 5770 นะ
    หากงบไม่มีปัญหา 460 เป็นตัวเลือกที่กำลังพอดีมากกว่า 450 หรือ 5750 ครับ

ส่วนเรื่อง 128 หรือ 256 bit กับ DDR3 หรือ DDR5 มันเป็นคนละเรื่องกันครับ
    ตัว DDR3 หรือ 5 เป็นการบอกว่าเม็ดแรมแต่ละแบบ จะตอบสนองในการทำงานตามสัญญาณนาฬิกาได้เร็วเท่าไหร่
    ซึ่ง DDR5 ก็ย่อมจะเร็วกว่า DDR3 อยู่แล้ว
    ส่วน 128 หรือ 256 bit คือความกว้างของช่องทางในการส่งผ่านข้อมูล ที่กว้างกว่าก็ส่งได้มากกว่า
    แต่จะถามว่า 256 DDR3 กับ 128 DDR5 อันไหนดีกว่ากันนะ
    มันต้องดูว่าใช้กับ GPU ตัวไหน เพราะ ต้องจัดให้สมดุลย์กัน
    แต่ช่องยิ่งกว้าง ค่า bandwidth จะมากกว่า ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีกว่าครับ

งั้นคงอาจจะต้องรออีกเดือนแล้วล่ะครับ เล่น 460

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
      งั้นคงอาจจะต้องรออีกเดือนแล้วล่ะครับ เล่น 460
      450 SLi นี้แรงใช้ได้เหมือนกันครับ อิอิ น้อง ๆ 5870 เลย

Comment

• ^
        ^
        ^
        ^
        โอ้ แรงขิง !!!

ตอบไป หน้าแหกอีกแล้วตรู

เอิ้กๆ

^^

Comment

• ผมใช้ 5670 ครับเลขสวย^^

Comment

• มาเช้าๆ

Comment

• ของผมไม่มีอะไรมากครับ
              เป็นคอมบ้านๆ สายไฟจัดไม่ได้เลย PSU สายเยอะจัด

Comment

• Originally posted by papa nano View Post
                หลังจากรอเอาเคสไปทำลาย Kevlar อยู่สองเดือน ตัวเคสทำลายเสร็จแล้ว เหลือ ใส่ชุดน้ำครับ เสร็จแล้ว เดี๋ยวจะเอามาโพสให้ดู อีกครั้ง

เห็นแล้วอยากมา SilverStone Club

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
                  มาเช้าๆ
                  หลังเคารพธงชาติ อิอิ

Originally posted by beertd View Post
                  ของผมไม่มีอะไรมากครับ
                  เป็นคอมบ้านๆ สายไฟจัดไม่ได้เลย PSU สายเยอะจัด

แจ่มแล้วครับ ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• สวัสดีครับ
                    มาอัพเดทของนิดนึง
                    โปรเจ็คต์ที่จะ รีบิ๊ว เคสเก่าค่อยๆ ขยับไปเรื่อยๆ ช่วงนี้ฟ้าฝนไม่ค่อยแน่นอน จะทำสียังกังวลๆ อยู่

Last edited by enter116; 30 Sep 2010, 20:23:17.

Comment

• ท่อขาว ๆ มันคืออะไรครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                        ท่อขาว ๆ มันคืออะไรครับ
                        ม้วนเคฟล่า สีขาวครับ

Comment

• สวยๆ กันจริงๆ แฮะ

^^

Comment

• เอาภาพจากงาน Comworld มาให้ชาว SS ได้ชมกัน มีผลงานของชาว SS ไปตั้งอยู่ที่บูธของโอเวอร์คล๊อกโซนด้วย ใครว่างๆก็แวะมาเยี่ยมที่บูธโอเวอร์คล๊อกโซนได้นะครับ

sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

• เดินไปแบก Sugo ตัวนั้นกลับบ้านจะผิดมั้ย

อิอิ

^^

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                                เอาภาพจากงาน Comworld มาให้ชาว SS ได้ชมกัน มีผลงานของชาว SS ไปตั้งอยู่ที่บูธของโอเวอร์คล๊อกโซนด้วย ใครว่างๆก็แวะมาเยี่ยมที่บูธโอเวอร์คล๊อกโซนได้นะครับ
                                จะแอบไปดีมัํยเนี้ย เคสท่านดิฟนี่นา ขอบคุณครับผม
                                Comworld Thailand 2010 30 กันยายน - 3 ตุลาคม 2553 ณ สยามพารากอน ชั้น 5
                                Last edited by meo95; 1 Oct 2010, 08:11:36.

Comment

Working...
                                X