Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ของมาเพิ่ม2ชิ้นครับ กับเศษสายยางสีใหม่(เอามาลดความเป็นลิเกลงหน่อยครับ) ซึ่งเป็นมือ2อีกแล้วครับท่าน...อิอิ
    เลยมาUPสักหน่อย เผื่อท่านเทพๆจะมีคำชี้แนะดีๆ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับมือใหม่อย่างผมครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ........)

มีแสงเอ็ฟเฟ่กสะท้อนจากไฟฉายด้วย...5555+
    Last edited by keadoo; 26 Sep 2010, 20:47:18.

Comment

• เพิ่งไปเปลี่ยนเคสมาครับ
      up ขึ้น 1 รุ่น คือจาก PS02 มาเป็น PS03 ครับ
      ชอบตรง usb 4 ช่องพร้อมช่องวานด้านบน

รบกวนท่านประธานช่วย update ให้ด้วยครับ ^ ^

Last edited by Purity; 10 Oct 2010, 19:34:34.

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
        เงียบจัง...มาอัพเดทแก้ขัด SG-02 คู่แฝด มหัศจรรย์

ผู้น้อง OPTIMUS

MB-Gigabyte GA-880GM-USB3
        CPU : AMD Atlon x4 635
        Ram : G.Skill TD @1600 /40 nano
        VGA : XFX 5670 1 GB
        Cooler : Coolit Modify & Swiftech Micro Rev.02

มาอัพเดทใหม่ System เดิม
        เปลี่ยนหม้อน้ำ Coolit เป็น 12 CM. + พักน้ำ Swiftech Micro v.02
        พร้อม VGA เสริมประสิทธิภาพในการโหลดบิท XFX 5670...

-----------------------------------------------------------------------

คู่แฝดมหัศจรรย์ มาเจอกัน

ผู้พี่ Bumble Bee Version-03

MB : Gigabyte H55N-USB 3
        CPU : i7 875K
        Ram : A-Data @2000
        VGA : 5870
        Cooler : EK/Swiftech/Jink ways...

หยาดเยิ้ม หยดย้อยเลยท่านดรีฟฟฟฟฟฟฟฟ ชักอยากจะลองเคสกระเป๋าดูมังแล้วนะนี่ มันสวยจริง ๆ นะ ฝีมือถ่ายรูปก็เยี่ยม ถ้าถ่ายเนียนอีกนิด ฝีมือจะสูสีกับผมเลย กินกันไม่ลง 5555

Originally posted by keadoo View Post
        ได้ของมาเพิ่ม2ชิ้นครับ กับเศษสายยางสีใหม่(เอามาลดความเป็นลิเกลงหน่อยครับ) ซึ่งเป็นมือ2อีกแล้วครับท่าน...อิอิ
        เลยมาUPสักหน่อย เผื่อท่านเทพๆจะมีคำชี้แนะดีๆ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับมือใหม่อย่างผมครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ........)

มีแสงเอ็ฟเฟ่กสะท้อนจากไฟฉายด้วย...5555+
        เรื่องไฟผมว่าสวยดีแล้วครับ หนักโทนเขียว ไม่แรงทุกสีจนเหมือนโรงลิเก อิอิ ส่วนเรื่องชุดน้ำ ไม่เคยเล่นน้ำเลย รอท่านที่ทราบมาบอกนะครับ

Originally posted by Purity View Post
        เพิ่งไปเปลี่ยนเคสมาครับ
        up ขึ้น 1 รุ่น คือจาก PS02 มาเป็น PS03 ครับ
        ชอบตรง usb 4 ช่องพร้อมช่องวานด้านบน

รบกวนท่านประธานช่วย update ให้ด้วยครับ ^ ^

เคสตัวนี้สวยมากครับ ผมยังชอบเลย แต่ว่าช่อง 3.5 ไม่น่าทำมาแล้วนะครับ สวยสะอาดดีครับ
        ถ้าหาพวกกระดูกงูมาร้อยสายจะงามกว่านี้ครับ
        Last edited by meo95; 26 Sep 2010, 23:21:35.

Comment

• Originally posted by keadoo View Post
          ได้ของมาเพิ่ม2ชิ้นครับ กับเศษสายยางสีใหม่(เอามาลดความเป็นลิเกลงหน่อยครับ) ซึ่งเป็นมือ2อีกแล้วครับท่าน...อิอิ

ลองเปลี่ยนพัดลมเป็น UV สีเขียว + Black Light (เอามาติดด้านบน 1 แถว ๆ หม้อน้ำอีก 1 ซิครับท่าน)
          เล่นโทน ฟ้า-เขียว UV (ไม่เน้นแสบตา) ท่าจะแจ่มครับ

เอาพักน้ำย้ายมาแทนใต้พัดลม 8 เซนหลังเคสตัวล่าง (ระดับเดียวกะ Block CPU)
          ซ่อนปั๊ม +ฝาโมไว้ด้านล่างน่าจะแจ่ม แต่งานนี้มีฟิตติ้ง 90 เพิ่มประมาณ 4 ตัว...

ส่วนสายยางดำที่ผมมีเหลือนิ๊ดหน่อย แต่สีใส 1/2 มีบานเลย สนใจยังไงบอกได้ครับ
          เพราะไม่ได้ใช้ 1/2 แล้ว ....เปลี่ยนมาเล่น 7/16 ครับ

มั่ว ๆ เอาครับ 555

รึไม่ก็เปลี่ยนจาก 3 ตอนเป็น 2 ตอน(ถ้าไม่ Overclock มาก ๆ) เอาไว้หลังคาเคสด้านบนใน เลยครับ
          (จับยัด เบย์ 5.2 แหล่มเลย ย่นระยะสายยางได้บานเลยครับ)
          Last edited by Diffuser.; 26 Sep 2010, 23:45:40.

Comment

• [QUOTE=meo95;22409280]หยาดเยิ้ม หยดย้อยเลยท่านดรีฟฟฟฟฟฟฟฟ ชักอยากจะลองเคสกระเป๋าดูมังแล้วนะนี่ มันสวยจริง ๆ นะ ฝีมือถ่ายรูปก็เยี่ยม ถ้าถ่ายเนียนอีกนิด ฝีมือจะสูสีกับผมเลย กินกันไม่ลง 5555

+100เลยครับ แจ่มมากๆมายครับ

เรื่องไฟผมว่าสวยดีแล้วครับ หนักโทนเขียว ไม่แรงทุกสีจนเหมือนโรงลิเก อิอิ ส่วนเรื่องชุดน้ำ ไม่เคยเล่นน้ำเลย รอท่านที่ทราบมาบอกนะครับ

ขอบคุณครับผม (ลิเกใกล้จะลาโรงแว้วคร๊าบ..ชะเออ่งๆ..เอย อิอิอิ) ที่จริงชอบสีฟ้าครับแต่เห็นเกร่อมากๆ+ชินตาจนเบื่อแล้วครับ(เคสเก่าผมไฟสีฟ้าทั้งเคสเลยครับ)
            ว่างๆลองเปลี่ยนมาเล่นน้ำดูซิครับ มัน...ส์ดีพิลึกครับ.. (หลอกล่อให้เข้าชมรมแมวน้ำอีกคน.. คริ คริ คริ)

Originally posted by Diffuser. View Post
            ลองเปลี่ยนพัดลมเป็น UV สีเขียว + Black Light (เอามาติดด้านบน 1 แถว ๆ หม้อน้ำอีก 1 ซิครับท่าน)
            เล่นโทน ฟ้า-เขียว UV (ไม่เน้นแสบตา) ท่าจะแจ่มครับ

เอาพักน้ำย้ายมาแทนใต้พัดลม 8 เซนหลังเคสตัวล่าง (ระดับเดียวกะ Block CPU)
            ซ่อนปั๊ม +ฝาโมไว้ด้านล่างน่าจะแจ่ม แต่งานนี้มีฟิตติ้ง 90 เพิ่มประมาณ 4 ตัว...

ส่วนสายยางดำที่ผมมีเหลือนิ๊ดหน่อย แต่สีใส 1/2 มีบานเลย สนใจยังไงบอกได้ครับ
            เพราะไม่ได้ใช้ 1/2 แล้ว ....เปลี่ยนมาเล่น 7/16 ครับ

มั่ว ๆ เอาครับ 555

รึไม่ก็เปลี่ยนจาก 3 ตอนเป็น 2 ตอน(ถ้าไม่ Overclock มาก ๆ) เอาไว้หลังคาเคสด้านบนใน เลยครับ
            (จับยัด เบย์ 5.2 แหล่มเลย ย่นระยะสายยางได้บานเลยครับ)
            ครับ ขอบคุณมากมายเลยครับผม จะเก็บไปพิจารณาเลยครับ แต่ตอนนี้อย่างแรกต้องเก็บตังค์ใช้หนี้ชุดแต่งฝาโมก่อน น้า..คร๊าบบบ T^T

Comment

• แหม่ เปิดมาหน้านี้ เล่นซะผมโหลดเหนื่อยเลย 555+

สวยกันทุกคนเลยทีเดียว

HWH โคราชก็เอา PS03 มาขายว เสียดายฝาข้างไม่ใส

T^T

Comment

• Originally posted by tong1794 View Post
                แหม่ เปิดมาหน้านี้ เล่นซะผมโหลดเหนื่อยเลย 555+

สวยกันทุกคนเลยทีเดียว

HWH โคราชก็เอา PS03 มาขายว เสียดายฝาข้างไม่ใส

T^T
                ไปถล่ม สามบู้บี้ บ้านท่านเลยม๊ะ....แหม๋ ทำซะลำบากเลย
                (เอางี้ท่าน มาเล่นบ้านผมก็ได้ ที่นี้ลื่นปรี๊ด ๆ แล้วก็นั่งรถกลับ)

Comment

• ไปละก็................... คงได้ตามลายเซ็นติดไม่ติดมือกลับโดราชมั่งละนครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                    ไปถล่ม สามบู้บี้ บ้านท่านเลยม๊ะ....แหม๋ ทำซะลำบากเลย
                    (เอางี้ท่าน มาเล่นบ้านผมก็ได้ ที่นี้ลื่นปรี๊ด ๆ แล้วก็นั่งรถกลับ)
                    Originally posted by meo95 View Post
                    ไปละก็................... คงได้ตามลายเซ็นติดไม่ติดมือกลับโดราชมั่งละนครับ อิอิ
                    ท่าจะจริงครับ 555+

^^

Comment

• พ่อค้าใจดีครับ เอาไปใช้ก่อนปีนึงค่อยจ่ายตังครับ 55

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                        พ่อค้าใจดีครับ เอาไปใช้ก่อนปีนึงค่อยจ่ายตังครับ 55
                        เยี่ยมเลยครับ...คุณลุง @!!!

ว่าจะตั้งการทู้ใช้ฟรี 1 ปี แต่ดาวน์ก่อน 95% (กระทู้ท่าจะยาวเลยแหละ)

Comment

• สวัสดีครับ เข้ามาทักปับ ก็มี ปํญหาปุ๊บ คือว่า จะสอยการ์ดจอ จะเลือกไรดี ระหว่าง 5750 VS GTS 450 หรือ จะ เป็น 460--> แพงอ่ะครับ แล้ว ระหว่าง ค่า Bit กับ ประเภท RAM แบบไหนดีกว่ากัน

ระหว่าง 256 Bit DDR3 กับ 128Bit DDR5 ครับ จากที่เคยฟังมา Bit เยอะ จะแรงกว่า 256Bit แรงกว่า 128Bit แต่ DDR5 ส่งข้อมูล เร็วกว่า DDR3

ใครรู้ช่วยตอบ ประธาน เซียน การ์ดจอ ช่วยแจงหน่อยครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• 5750 ยังแรงกว่า 450 นิดๆ ครับ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                              สวัสดีครับ เข้ามาทักปับ ก็มี ปํญหาปุ๊บ คือว่า จะสอยการ์ดจอ จะเลือกไรดี ระหว่าง 5750 VS GTS 450 หรือ จะ เป็น 460--> แพงอ่ะครับ แล้ว ระหว่าง ค่า Bit กับ ประเภท RAM แบบไหนดีกว่ากัน

ระหว่าง 256 Bit DDR3 กับ 128Bit DDR5 ครับ จากที่เคยฟังมา Bit เยอะ จะแรงกว่า 256Bit แรงกว่า 128Bit แต่ DDR5 ส่งข้อมูล เร็วกว่า DDR3

ใครรู้ช่วยตอบ ประธาน เซียน การ์ดจอ ช่วยแจงหน่อยครับ
                              ขอบคุณครับ
                              ต้องขอโทษทีที่ตอบช้านะครับ คงยังไม่ได้ไปซิ้อนะครับ ไปถามผู้เชี่่ยวชาญในเรื่อง VGA การ์ดระดับต้น ๆ ของประเทศมาครับ
                              ตามนี้เลยครับ

5750 แรงน้อยกว่า 450 อยู่พอสมควรเลยนะครับ
                              แต่ก็แรงน้อยกว่า 460 ซึ่งอยู่ในระดับ 4890 5770 นะ
                              หากงบไม่มีปัญหา 460 เป็นตัวเลือกที่กำลังพอดีมากกว่า 450 หรือ 5750 ครับ

ส่วนเรื่อง 128 หรือ 256 bit กับ DDR3 หรือ DDR5 มันเป็นคนละเรื่องกันครับ
                              ตัว DDR3 หรือ 5 เป็นการบอกว่าเม็ดแรมแต่ละแบบ จะตอบสนองในการทำงานตามสัญญาณนาฬิกาได้เร็วเท่าไหร่
                              ซึ่ง DDR5 ก็ย่อมจะเร็วกว่า DDR3 อยู่แล้ว
                              ส่วน 128 หรือ 256 bit คือความกว้างของช่องทางในการส่งผ่านข้อมูล ที่กว้างกว่าก็ส่งได้มากกว่า
                              แต่จะถามว่า 256 DDR3 กับ 128 DDR5 อันไหนดีกว่ากันนะ
                              มันต้องดูว่าใช้กับ GPU ตัวไหน เพราะ ต้องจัดให้สมดุลย์กัน
                              แต่ช่องยิ่งกว้าง ค่า bandwidth จะมากกว่า ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีกว่าครับ

Comment

• 5970 แรงกว่า อุ๊ อิ๊..แต่ไม จขกท. ใช้ 480 น๊อ (ไปดีกว่า)
                                อย่างเราก็ GF2-MX400 ต่อไป..ฮิอ ๆ งบน้อย

Comment

Working...
                                X