Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by enter116 View Post
    เงียบจริงๆ ครับ
    และแล้ว admin XtremeSys ก็ยอม active user ผมซะที
    อ่า ทำไมผมเกือบเดือนนี่ อิอิ

Comment

• สงสัยหน้าตาดี กร๊ากกก

Comment

• -*- ผมประกอบ FT-02 แล้ว ปิดฝาข้างม่ะได้อ่ะครับ ติดสายด้าน PSU

ท่านประธานช่วยผมทีครับ เศร้า

Comment

• ต้องใช้สายรัดเคเบิ้ลไทร์ครับ บางช่วงเช่นช่วงสาย 24 พินเริ่มอ้อมออกไปข้างหลัง ตรงนี้จะนูนดต้องรัดกับแผ่นเหล็ก มันจะมีรูอยู่ครับ หลีกเลี่ยงไม่ให้สายทับซ้อนกันครับ ให้เรียงแนบกับแผ่นหลังเข้าไว้ สายหัวโมเล็กซ์มันยาว สามารถอ้อมขึ้นด้านบนได้ ส่วนสายไฟไปเข้า DVD ผมใช้สายต่อมาต่อกับหัวโมเล็กซ์ครับ สายของมันแข็ง เสียดายรื้อสายออกแล้วตอนนี้ เลยไม่ได้ถ่ายรูปให้ดู
          ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างซิครับ FT 02 หาดูรูปยากจังมีคนใช้น้อยมาก
          Last edited by meo95; 2 Jul 2010, 08:54:08.

Comment

• อรุณสวัสดิ์ครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
              Corsair ก็ไม่มีหัวฉากแบบนี้ครับท่านป่าน

เงียบดีจัง
              ผมนึกว่ามีซะอีก

Comment

• ถามคนในคลับนี้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือตอนนี้กะว่าจะไปเล่น FT-01/02 อยู่ครับ

- FT-01 ใส่ 5870 แล้วมันติด HDD. Cage ด้านบนไหมครับ พอดีมี HDD. เยอะ ไม่สามารถถอดออกได้

- FT-01 ถอด Dust Filter ง่ายไหมครับ เห็นบอกว่าด้านบนมักมีปัญหา

คือโดยส่วนตัวชอบ FT-01 มากกว่าตรงที่มันเป็น All Aluminium Unibody มาเป็นชิ้นเดียวเลย ดูน่าจะแข็งแรง

แต่ 02 ก็สวยดี มี SECC นิดหน่อย แต่หนักกว่า ใส่ HDD. ได้น้อยกว่าหน่อย แต่พอดีกับผมเลย มี 5 ลูก

FT-02 ตัว Back Panel I/O ต้องเปิดฝามา ไม่รู้ว่าสายผมจะยาวพอไหม แต่มันดูเรียบร้อยดีครับ แล้วก็ Front ไม่มี IEEE1394 มาให้

เลยอยากรู้ว่าถ้า HD5870 ใส่ FT-01 ได้เนี่ยก็ตัดสินใจง่ายหน่อย แต่ถ้าใสไม่ได้เนี่ย ก็คงต้องเก็บตังค์รอ FT-02 ต่อไปละครับ

ปล. ใช้ HAF 922 อยู่ เบื่อและ ใครอยากได้ติดต่อมาครับ สภาพดีมากตรับ ใช้งานค่อนข้างถนอม

ปล.2 ขอบคุณทุกคำตอบครับผม

Comment

• UPDATE 02-07-10

ว่างบ้างซะทีครับ

จากที่ได้พัดลม 120 mm. มา ได้จัดการใส่ เรียบร้อยครับ จากที่ได้บอกกล่าวแล้ว
                  เมื่อวัน 29-06- 2010

มาดูภาพกัน

พัดลมติดด้านบนครับไฟนางฟ้า

เห็นชัดๆกัน

ยังไม่สว่างเท่าไร

นี่ อีกตัว ติดด้านหน้า โอ้ ...HDD อยู่สบายซะที555+

ต้องทำการ Modify หัว molex หาหัวไม่ได้ เลยจับ เอาหัว HDD ที่เสียๆ มาจัดใส่แทนซะ

ลองเปิดฝามาดู จะสว่างขึ้นไหม เพื่อนๆ ช่วยพิจารณาหน่อย

ถือโอกาส ให้ดูการจัดสายให้ชัด

โชว์ความ รกของด้านหลังครับ 555+ รกสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีใครเหมือน

UPDATE แค่นี้แหละ ไปกินข้าว ล่ะ ติชมหน่อย นะครับ

UPDATE ครั้งต่อไป15-12-10
                  Last edited by seklosoja; 4 Feb 2011, 22:36:34.

Comment

• ของท่านรก ของผมป่าเลยง่ะ 555+

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                      UPDATE 02-07-10

ว่างบ้างซะทีครับ

จากที่ได้พัดลม 120 mm. มา ได้จัดการใส่ เรียบร้อยครับ จากที่ได้บอกกล่าวแล้ว
                      เมื่อวัน 29-06- 2010

มาดูภาพกัน

พัดลมติดด้านบนครับไฟนางฟ้า

เห็นชัดๆกัน

ยังไม่สว่างเท่าไร

นี่ อีกตัว ติดด้านหน้า โอ้ ...HDD อยู่สบายซะที555+

ต้องทำการ Modify หัว molex หาหัวไม่ได้ เลยจับ เอาหัว HDD ที่เสียๆ มาจัดใส่แทนซะ

ลองเปิดฝามาดู จะสว่างขึ้นไหม เพื่อนๆ ช่วยพิจารณาหน่อย

ถือโอกาส ให้ดูการจัดสายให้ชัด

โชว์ความ รกของด้านหลังครับ 555+ รกสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีใครเหมือน

UPDATE แค่นี้แหละ ไปกินข้าว ล่ะ ติชมหน่อย นะครับ

UPDATE ครั้งต่อไป........................................
                      สวยวันสวยคืนนะครับ ถ้าถ่ายตอนเปิดเครื่องกลางคืน ปิดไฟห้อง และปิดแฟลช จะงามมากครับ
                      สายรก ถ้าเก็บหมดก็ไม่โชว์ซิครับ แค่ลมเดินผ่านลำบากนิดนึง พอทนครับ เย็นอยู่แล้วครับเคสแบรนด์นี้

Comment

• Originally posted by ez2q2031 View Post
                        ถามคนในคลับนี้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือตอนนี้กะว่าจะไปเล่น FT-01/02 อยู่ครับ

- FT-01 ใส่ 5870 แล้วมันติด HDD. Cage ด้านบนไหมครับ พอดีมี HDD. เยอะ ไม่สามารถถอดออกได้

- FT-01 ถอด Dust Filter ง่ายไหมครับ เห็นบอกว่าด้านบนมักมีปัญหา

คือโดยส่วนตัวชอบ FT-01 มากกว่าตรงที่มันเป็น All Aluminium Unibody มาเป็นชิ้นเดียวเลย ดูน่าจะแข็งแรง

แต่ 02 ก็สวยดี มี SECC นิดหน่อย แต่หนักกว่า ใส่ HDD. ได้น้อยกว่าหน่อย แต่พอดีกับผมเลย มี 5 ลูก

FT-02 ตัว Back Panel I/O ต้องเปิดฝามา ไม่รู้ว่าสายผมจะยาวพอไหม แต่มันดูเรียบร้อยดีครับ แล้วก็ Front ไม่มี IEEE1394 มาให้

เลยอยากรู้ว่าถ้า HD5870 ใส่ FT-01 ได้เนี่ยก็ตัดสินใจง่ายหน่อย แต่ถ้าใสไม่ได้เนี่ย ก็คงต้องเก็บตังค์รอ FT-02 ต่อไปละครับ

ปล. ใช้ HAF 922 อยู่ เบื่อและ ใครอยากได้ติดต่อมาครับ สภาพดีมากตรับ ใช้งานค่อนข้างถนอม

ปล.2 ขอบคุณทุกคำตอบครับผม
                        คลับนี้เห็นมีท่าน bays ใช้ FT01อยู่ท่าานเดียว ไงลอง PM ไปคุยนะครับ ไม่ทราบข้อมูลจริง ๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=241

Comment

• มี CPU COOLER สวยๆมาฝาก เมืองไทยจะได้ใช้กันหรือเปล่าต้องติดต่อครับhttp://www.vmodtech.com/main/article...cooler-review/

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                            มี CPU COOLER สวยๆมาฝาก เมืองไทยจะได้ใช้กันหรือเปล่าต้องติดต่อครับhttp://www.vmodtech.com/main/article...cooler-review/
                            เอามายั่วอีกแล้ว แดงได้ใจ แหม เข้ากะบอร์ดเราเลยอ่ะ 4 ท่อไม่น่าเย็นขนาดนี้เลย

Comment

• เงียบกันจัง หายไปไหนกันหมด

Comment

• this is a book

Comment

Working...
                                X