Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทักทายชาวคลับSST ทุกท่านเน้อ วันหยุด คิดว่าคงอยู่กันหลายๆคน อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      สวัสดีทุกท่านครับ
      มีเรื่องให้ช่วยครับ
      ทำไงดี HD IDE เปิดไม่ได้
      เรื่องมีอยู่ว่า ใช้ต่อภายนอกครับ กับ Externalbox ก่อนหน้านี้ไปปรับโน่นปรับนี้ขึ้นจอฟ้า ต้องชักปลัก แต่ดันลืมปิด Externalbox ก่อน
      สงสัยไฟจะกระชากตอนเสียบปลักใหม่ เพราะกดปุ่ม Power ค้างไว้ในลักษณะเปิด (ทำอย่างนี้ประมาณ 2-3 ครั้ง)
      คราวนี้เปิดมา ไม่ได้เลย ไม่ขึ้นเลย มีขี้นหน้าต่างเล็ก ๆ ว่าให้ฟอแมท แล้วข้อมูลตรูละ 120 กิก งานเกือบทั้งหมด ลองเอาไปเปิดเครื่องอื่น
      ไม่ฟ้องให้ฟอแมท แต่ไม่เห็นอะไรเลย เป็นเหมือนฮาร์ดดิสใหม่ยังไม่ได้ใส่ข้อมูล กรรมแล้ว คราวนี้ผมขอความช่วยเหลือท่านหน่อยเถอะครับ
      มันจะกู้ได้รึเปล่า หรือไม่ได้ หรือได้ใช้โปรแกรมอะไร
      (ตอนนี้ยังกู้ไม่ได้ ไม่มี HD มารองรับไฟล์ที่กู้) ช้ำที่สุดในการเล่นคอมมา ว่าจะแบคอัฟ ว่าจะ ๆ จนงานเข้าเลย
      ใครพอทราบหรือมีประสบการณ์ รบกวนแล้วครับ
      ท่านศักดิ์อาการคล้ายๆ HD ลูกที่ผมพังเลยนะเนี่ย

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
        ท่านศักดิ์อาการคล้ายๆ HD ลูกที่ผมพังเลยนะเนี่ย
        อ่าว เหรอครับ ข่าวดีมากเลย ฟอแมทไปแล้ว แบบ quick ฟอแมทได้ แสดงว่าแผงวงจรไม่เสีย
        คราวนี้ก็เหลือแต่หาโปรแกรมกู้ข้อมูลแจ๋ว ๆ ซักตัวละครับ

Comment

• Originally posted by ps3star View Post
          ถ้าใช้ดูหนังอย่างเดียว ไม่ต้องการเสียง Hidef แอมป์รองรับแค่ DTS กับ DD การ์ดจอไม่จำเป็นครับ เพราะการดูหนัง cpu รับหน้าที่ไปเต็มๆ ครับ เน้น cpu ต้องสองหัวขึ้นไป แรม 2 Gb ขึ้นไป ที่เหลือก็แค่ setup โปรแกรมให้เนียนก็สามารถดูได้แล้วครับ แต่ของผมใช้เล่นเกมส์ ฟังเพลง ร้องคาราโอเกะ ด้วย ก็เลยเยอะไปนิดครับ spec ผมนะครับ
          cpu E7300
          MB Giga ep45 extreme
          Ram kington 2 Gb
          Sound Creative Elite Pro
          Vga Asus 4870 DK
          Case SilverStone LC17
          ขอบคุณครับ ว่าจะประกอบ e7400 เอามาเล่นพอดีการ์ด 46...แรมกิ็กนึง พอปะครับ ใส่ซาวน์ดการ์ดเข้าอีกหน่อยพอปะ เอา5.1 อะครับ
          (เห็นอินทริเกรด nad ของท่านแล้วอยากเล่นเครื่องเสียงอีกจังเลย)

Comment

• ลอง hd ถอดมาเสียบกับบอร์ดแล้วลองโหลดตัวนี้กู้ดูมั้ยครับ

http://www.hirensbootcd.net/download.html

Comment

• สวัสดีตอนสายๆครับทุกท่าน ไปงาน COMMART มาหรือยัง ได้อะไรดีๆ มาโชว์กันหน่อย

Comment

• ขอถามหน่อยครับ FT01 ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ คือจะใช้ GTX 465 กลัวว่าจะระบายความร้อนได้ไม่ดีครับ อีกอย่างไม่ได้เล่นในห้องแอร์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• เดี๋ยวรอท่าน bayz มากตอบครับ หรือท่านใดเคยใช้ตัวนี้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

• แวะมาเยี่ยมคลับ
                    คลับนี้ดูกันเองดีครับ ชอบจัง จุ๊บจุ๊บ

Comment

• เข้าคลับด้วยคน อิอิอิ
                      ใช้ี PSU Silverstone 1000 W อยู่ ( เนียน )

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                        แวะมาเยี่ยมคลับ
                        คลับนี้ดูกันเองดีครับ ชอบจัง จุ๊บจุ๊บ

Originally posted by TWK. View Post
                        เข้าคลับด้วยคน อิอิอิ
                        ใช้ี PSU Silverstone 1000 W อยู่ ( เนียน )

ยินดีต้อนรับครับ ตัวเดียวกันกับลายเซ็นผมป่่าวครับ

Comment

• ^^ ตัวนี้ผมดูที่ hwh ราคาน่าเล่นมาก
                          ถ้าจำไม่ผิดน่าจะจ่ายไฟรางเดี่ยวด้วย น่าเล่นครับ

Comment

• อยากได้บ้างครับ

Comment

• เพิ่งได้ RV02 มาสั่งท่านพลนั้นเอง
                              ยังไม่ได้ประกอบเพราะรอ PSU กับ Fan hub อยู่
                              อยากจะถามความเห็นครับ คือผมใช่ cooling Coolit

ยืมรูปท่าน Diffuser.

ถ้าเคสทั่วไปก็ติดหม้อน้ำไว้ตรง พัดลมดูดอากาศออกหลังเคส แต่พอได้ RV02 มาวิเคราะห์ทางลมแล้ว พัดลมตัวบนตัวเดียวที่ดูดอากาศออก ดังนั้นมีโอกาศที่จะเป็นลมร้อนที่เกิดจากในเคส ถ้าผมจะเอาหม้อน้ำไปติดที่พัดลมดูดอากาศออกก็จะเป็นลมร้อนเป่าเข้า หม้อน้ำ แล้วดูดออก ซึ่งผมไม่ต้องการเช่นนั้น กำลังคิดว่าจะหาวิธีเอา หม้อน้ำมาไว้บริเวณเหนือ พัดลม 18 cm ตัวที่อยู่ใต้ PSU ให้รับลมเย็นเต็มที่ ผ่านหม้อน้ำ แล้วดูดลมเป่าหม้อน้ำแล้วดูดออกเป่าขึ้นไปข้างบนให้พัดลมตัวบนติดเคส ดูดอากาศร้อนออก ซึ่งผมคิดไม่ออกว่าจะติดตั้งอย่างไงดี ถึงจะเอาหมอน้ำไว้บริเวณเหนือพัดลมได้ ท่านใดพอมีไอเดีย ช่วยผมคิดหน่อยครับ วันจันทร์จะได้ติดตั้งซะที

Comment

• Originally posted by UnderoatZ View Post
                                กำลังคิดว่าจะหาวิธีเอา หม้อน้ำมาไว้บริเวณเหนือ พัดลม 18 cm ตัวที่อยู่ใต้ PSU ให้รับลมเย็นเต็มที่ ผ่านหม้อน้ำ แล้วดูดลมเป่าหม้อน้ำแล้วดูดออกเป่าขึ้นไปข้างบนให้พัดลมตัวบนติดเคส ดูดอากาศร้อนออก
                                เคยเห็นในเว็ปนอก (จำไม่ได้ซะแระ เปิดผ่าน ๆ) เค้าทำอย่างท่านว่าครับ

Comment

Working...
                                X