Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by phiphob View Post

ครับผม ส่วนคะแนนลองเทสดูได้ 18000 ครับ
    ผลออกมาไม่ดีเท่าใหร่เพราะใช้ 5870 รันใบเดียวครับ
    18000 หราแล้วครับ อิอิ

Comment

• แอบมาดูของสวยๆ เห็นแล้วเกิดกิเลส

Comment

• ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

• วันนี้มาคนแรกเลย สวัสดียามเช้าทุกๆท่านครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
            อ่า ยินดีต้อนรับครับ
            อุ๊ย ใช้ HIS 5850 ตัวเดียวกันด้วย
            ตกลวว่่าเอาหม้อน้ำไว้บน ระบายอากาศได้ดีมะครับ คูลเล่อร์ตัวนี้ กี่องศาครับ
            ลองหาข้อมูลอยู่ 2 วัน มีทั้งบอกไว้ด้านบน ดี กับไว้เหนือพัดลมด้านหน้าดี แต่ส่วนใหญ่จะเป็น H50 ซึ่งลักษณะการระบายความร้อนคล้ายๆ กัน แต่ส่วนใหญ่จะเห็นเอาไว้ด้านบนกัน พร้อมด้วยเหตุผล ว่ามวลอากาศมันจะเยอะกว่า ระบายได้ดีกว่า และถ้าการ์ดจอไม่ได้ร้อนแบบ 4870x2 ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ถามว่าเย็นไหมตัวนี้ ผมก็ตอบลำบากเหมือนกัน เพราะปัจจัยมันเยอะมาก
            1. ตอนใช่เคส 690 หลังเปลี่ยนจาก venomous x มาใช่ตัวนี้ ต้องเสียบปั้มลงบอร์ดดึงไฟ ต้องเพิ่มไฟ cpu 3 step แต่ความร้อนเท่าตอนใช่ venomous x
            2. พอเปลี่ยนมาใช่ เคส RV02 แต่ยังเสียบปั้มลงบอร์ดอยู่ อุณภูมิลดไป 2-3 องศา ไม่รู้เป็นเพราะเคสระบายอากาศดีขึ้นรึเปล่า
            3. ตอนนี้เอา ปั้ม เสียบเข้า fan hub แยกจากบอร์ด ทำให้ลดไฟ cpu ลงได้อีก 3 step เย็นขึ้นทันตา เพราะอนิสงค์ RV02 หรือ Coolit กันแน่

แต่โดยรวมจาก 3 เหตุการณ์ตอนนี้เย็นขึ้น ด้วยจาก Coolit + RV02 เย็นกว่า Venomous + 690 แน่นอน ห้องผมไม่แอร์นะครับ แต่ cpu ผมเป็น cpu ไฟสูงกว่าชาวบ้าน เลยเรียกว่าเย็นได้ไม่เต็มปาก

แผนการปรับปรุง
            1. กำลังหาแลก vga อยากได้ตัว ref ระบายออกหลังเคส จะได้ไม่มีลมร้อน อบอวนใน เคสมาก
            2. เอากระดูกงู ไล่เก็บสายที่โชว์อยู่ + หาสาย 24 pin แบบหุมสายทักเส้นต่อเส้นสีดำ (ใครมีขายผมได้นะครับ) และ Sata สีดำ 3 เส้น
            3. ติดไฟเพิ่มความสวยงาม แต่นึกไม่ออกจะเอาสีอะไรดี

ใครมีคำแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ

สุดท้าย รอวันเคลม M/B หลังจาก Foxconn ทำผิดครับ

Comment

• มาเยี่ยม ของหรูๆ อิๆ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                แอบมาดูของสวยๆ เห็นแล้วเกิดกิเลส
                ได้การ์ดใหม่ยังครับ

Originally posted by enter116 View Post
                ราตรีสวัสดิ์ครับ
                สวัสดีตอนบ่ายอ่อน ๆ ครับ

Originally posted by UnderoatZ View Post
                ลองหาข้อมูลอยู่ 2 วัน มีทั้งบอกไว้ด้านบน ดี กับไว้เหนือพัดลมด้านหน้าดี แต่ส่วนใหญ่จะเป็น H50 ซึ่งลักษณะการระบายความร้อนคล้ายๆ กัน แต่ส่วนใหญ่จะเห็นเอาไว้ด้านบนกัน พร้อมด้วยเหตุผล ว่ามวลอากาศมันจะเยอะกว่า ระบายได้ดีกว่า และถ้าการ์ดจอไม่ได้ร้อนแบบ 4870x2 ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ถามว่าเย็นไหมตัวนี้ ผมก็ตอบลำบากเหมือนกัน เพราะปัจจัยมันเยอะมาก
                1. ตอนใช่เคส 690 หลังเปลี่ยนจาก venomous x มาใช่ตัวนี้ ต้องเสียบปั้มลงบอร์ดดึงไฟ ต้องเพิ่มไฟ cpu 3 step แต่ความร้อนเท่าตอนใช่ venomous x
                2. พอเปลี่ยนมาใช่ เคส RV02 แต่ยังเสียบปั้มลงบอร์ดอยู่ อุณภูมิลดไป 2-3 องศา ไม่รู้เป็นเพราะเคสระบายอากาศดีขึ้นรึเปล่า
                3. ตอนนี้เอา ปั้ม เสียบเข้า fan hub แยกจากบอร์ด ทำให้ลดไฟ cpu ลงได้อีก 3 step เย็นขึ้นทันตา เพราะอนิสงค์ RV02 หรือ Coolit กันแน่

แต่โดยรวมจาก 3 เหตุการณ์ตอนนี้เย็นขึ้น ด้วยจาก Coolit + RV02 เย็นกว่า Venomous + 690 แน่นอน ห้องผมไม่แอร์นะครับ แต่ cpu ผมเป็น cpu ไฟสูงกว่าชาวบ้าน เลยเรียกว่าเย็นได้ไม่เต็มปาก

แผนการปรับปรุง
                1. กำลังหาแลก vga อยากได้ตัว ref ระบายออกหลังเคส จะได้ไม่มีลมร้อน อบอวนใน เคสมาก
                2. เอากระดูกงู ไล่เก็บสายที่โชว์อยู่ + หาสาย 24 pin แบบหุมสายทักเส้นต่อเส้นสีดำ (ใครมีขายผมได้นะครับ) และ Sata สีดำ 3 เส้น
                3. ติดไฟเพิ่มความสวยงาม แต่นึกไม่ออกจะเอาสีอะไรดี

ใครมีคำแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ

สุดท้าย รอวันเคลม M/B หลังจาก Foxconn ทำผิดครับ
                ผมมีนะสีดำ ตอนนี้รื้ออยู่ครับ

Originally posted by 3nter View Post
                มาเยี่ยม ของหรูๆ อิๆ

Comment

• สวัสดีครับผม

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                    สวัสดีครับผม
                    ระวังเจ้านายเห็นเล่นเน็ตนะ อิอิ

Comment

• ท่านประธานmeo95 ผมยังไม่ได้สติกเกอร์เลยท่าน สติกเกอร์คลับสวยอยากได้

Comment

• Originally posted by tarutao View Post
                        ท่านประธานmeo95 ผมยังไม่ได้สติกเกอร์เลยท่าน สติกเกอร์คลับสวยอยากได้
                        ขอชื่อที่อยู่ด้วยครับท่าน ขออภัยดัวยครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                          ระวังเจ้านายเห็นเล่นเน็ตนะ อิอิ
                          ผมเล่นให้เห็นอยู่บ่อยๆ ครับ นิดนึงช่วงพักสายตา อิอิ

Comment

• Originally posted by tarutao View Post
                            ท่านประธานmeo95 ผมยังไม่ได้สติกเกอร์เลยท่าน สติกเกอร์คลับสวยอยากได้
                            มีขายครับ เอาไหม+55555 ล้อเล่นนะครับ

Comment

ขอชื่อที่อยู่ด้วยครับท่าน ขออภัยดัวยครับ
                              แต่ผมอยากได้ ในลายเซ็นท่านประธานนะครับ ส่งฟรีแบบสติกเกอร์ได้เปล่าครับ อะๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
                                สวยครับ
                                จขกท. น่ะรึ......กรรม

Comment

Working...
                                X