Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    ผมไม่อยากได้อะไรตอนนี้ครับ อยากคล็อกเป็นเท่านั้นเอง เข้าไปอ่านบทความก็ยังไ่ม่เข้าใจครับ ถามใครเค้าก็ตอบให้ไม่ได้ เครื่องใครเครื่องมัน เค้าไม่ได้มาอยู่หน้าจอเรา เค้าก็ตอบยากครับ
    จากคนแก่อยากลาก
    อยากลากก็กินเหล้าสิครับสักกลมสองกลมรับรองลากแตกแน่ๆ ฮี่ๆๆๆ

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
      อยากลากก็กินเหล้าสิครับสักกลมสองกลมรับรองลากแตกแน่ๆ ฮี่ๆๆๆ
      ส่งสินค้าล็อตแรกมายังครับ

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
        ในที่สุด สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วฝาหน้าล็อคไม่อยู่นะครับ

ตอนแรกก็กะว่าจะส่งเคลม แต่เนื่องจากตัวล็อคฝาหน้าของ RV01 ค่อนข้าง เล็ก และ บางมาก
        ทำให้คิดว่าถ้าเอาไปเคลมกลับมาไม่นานก็อาจจะเป็นอีก ประกอบกับขี้เกียจรื้อเคส เพราะรกมากๆ

แต่ในที่สุดก็หาวิธีแก้ได้แล้ว หนาแน่น ไม่มีหลุดแน่นอน

พระเอกวันนี้ได้มาจาก HomePro ครับ เป็นตัวยึดบานพับ ชุดร้อยกว่าบาท

ได้มาแล้วก็ทำการแกะกรอบฝาหน้าออกมาครับ หลังจากวัดระยะฐานกับตัวล็อคดีแล้ว
        ก็ทำการตัดฐานยึดล็อคตัวเดิมออกแล้วใส่ ฐานอันใหม่เข้าไปแทน ตามนี้

แล้วก็นำ ตัวล็อคพลาสติกสีขาว (ตัดด้านข้างออกนิดหน่อย) ไปยึดกับฝาที่เลื่อนขึ้น-ลงได้ ตามนี้

ประกอบกลับไปให้เหมือนเดิม

เสร็จแล้วครับ กระแทกให้ตาย ฝาก็ไม่เลื่อนขึ้นมาเอง

คำเตือน!!!
        1. ทำแล้วหมดประกันนะครับ ใครยังใช้ได้ดีอยู่ก็ใช้ไปนะครับ
        มาบอกกล่าวกันไว้ให้เป็นตัวเลือกสำหรับคนที่มีปัญหาแบบผม แล้วขี้เกียจส่งเคลม
        2. ก่อนยึดฐานกับตัวล็อค วัดให้ดีๆก่อน ถ้าไม่อยากให้ RV01 เป็นรูเยอะ

สุดท้าย สำหรับคนที่ใช้ RV01 แล้วเจอปัญหาแบบผม
        เนื่องจากตัวล็อคที่ซื้อมา มันมีมาให้ 2 ตัว ใครอยากได้ไปลอง Pm. มาครับแล้วจะส่งไปให้
        แจ่มเป็ดอ่า อิอิ

เจอทางออกซักที ผม PM ไปหาท่านแล้วนะคับ

หมดประกันผมไม่ห่วงหรอก เพราะมันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรมั้งอิอิ

Comment

• ไม่ได้แวะมาแป็บเดียว เทพมาเพียบเลย ดีใจๆๆ

Comment

• อรุณสวัสดิ์

ฝากขาย อิอิ

Comment

• อรุณสวัสดิ์ครบ

Comment

• Originally posted by coffeback View Post
                เอามาอัพเดทหน่อยครับกล้องมันกาก...อิอิ
                พัฒนาไปไกลมาก อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                  ส่งสินค้าล็อตแรกมายังครับ
                  ส่งแล้วครับท่านประธาน แต่ผมส่งเป็นโลจิกนะครับ มันนักมากครับ ต้องขออภัยเจงๆครับท่าน

Comment

• ขอมาแจ้งตรงนี้นิดนึงนะคับ

ทางผมต้องขอขอบคุณท่าน toprunbu เป็นอย่างมากเลย

ที่ส่งของอันนั้นมาให้ผมโดยไม่คิดตังค์แม้แต่แดงเดียว (แถมยังส่ง EMS อีก)

ขอบคุณมากๆคับ คนดีน้ำใจของสังคมเลยทีเดียว ^ ^

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
                      ขอมาแจ้งตรงนี้นิดนึงนะคับ

ทางผมต้องขอขอบคุณท่าน toprunbu เป็นอย่างมากเลย

ที่ส่งของอันนั้นมาให้ผมโดยไม่คิดตังค์แม้แต่แดงเดียว (แถมยังส่ง EMS อีก)

ขอบคุณมากๆคับ คนดีน้ำใจของสังคมเลยทีเดียว ^ ^
                      ขอปรบมือให้ครับ

Comment

• คลับเรามีแต่คนมีน้ำใจ

ใครมีน้ำใจบ้าง ส่งเงินมาให้ผมซัก สองสามแสนบาท สิครับ

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                          คลับเรามีแต่คนมีน้ำใจ

ใครมีน้ำใจบ้าง ส่งเงินมาให้ผมซัก สองสามแสนบาท สิครับ
                          ^ ^ โอ สองสามแสนนี่ สงสัยคลับเราตั้งหาเสี่ยมาเข้าคลับซะแล้วสิ อิอิ

Comment

• ใครใช้ rv02 มีวิธี ถอดเอา HDD ออกง่ายๆมั้ยอะครับ

วันก่อนเพิ่งใส่เพิ่มอีกตัว ต้องถอดออกหมดถึงจะใส่ HDD ใหม่เข้าไปได้ T^T

แล้วก็ลองใส่ CP05 ที่แถมมาก็ใส่ไม่ได้ด้วยอะครับ (ไม่รุ้จะใส่เข้าไปยังไง)

ใครใช้ rv02 อยู่แนะนำที

Comment

• หายไปวันเดียว

ท่านประธานปล่อย คุณประนอมซะละ

^^~

Comment

• Originally posted by tong1794 View Post
                                หายไปวันเดียว

ท่านประธานปล่อย คุณประนอมซะละ

^^~
                                ไปแล้วครับ

Comment

Working...
                                X