Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอถอดการ์ดจอออก + ได้ protector เขียว UV ของท่านศักดิ์มา เลยจับมาลองซะหน่อย

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
      กำ 55 ท่าน ผมก็เคยคิดจะทำแบบท่านอะคับ เหนมันดำแล้วมันทึบๆ
      แถมมันแอบอยู่ในช่องของมันด้วย คนอื่นมาดูไม่รู้นะนั่นว่ามีพัดลมอยู่ตรงนั้น

เลยคิดจะทำแบบท่าน

แต่พอดีสั่งแบบไฟฟ้ามาใส่ซะแล้ว ตอนนี้แค่รอของ >,,<

แบบไฟสีแดงมีหรอท่าน เห็นมีแต่ไฟสีฟ้า ถ้ามีสีแดงสั่งที่ไหนหรอครับ จะสั่งด้วย

Comment

• แวะมาลงชื่อไว้ก่อนครับ เพิ่งไปถอยมา + ประกอบเสร็จละ
        ส่วนรูปปลากรอบติดไว้ก่อน หาสาย usb หัวเล็กไว้ต่อกล้องไม่เจอ

ตัวที่ถอยมาเป็น rv02 ครับ
        ประกอบกันมันมากมาย -___-'
        ถอยเข้าถอดออกบ่อยมาก ติดนู่นนิดนี่หน่อย
        ไม่ชอบตรงที่ต่อ hdd ของมันเลย
        ต้องถอดบอร์ดออกมา ถึงจะใส่ hdd ได้

วันจันทร์จะมา up รูปให้ดูกันนะครับ
        สมัครเข้า club ด้วยคน
        ไว้หลักฐานครบค่อยรับผมเข้า club ก็ได้ครับ ^^

Comment

• Originally posted by mcunn View Post
          แวะมาลงชื่อไว้ก่อนครับ เพิ่งไปถอยมา + ประกอบเสร็จละ
          ส่วนรูปปลากรอบติดไว้ก่อน หาสาย usb หัวเล็กไว้ต่อกล้องไม่เจอ

ถอยเข้าถอดออกบ่อยมาก ติดนู่นนิดนี่หน่อย
          ต้องถอดบอร์ดออกมา ถึงจะใส่ hdd ได้

วันจันทร์จะมา up รูปให้ดูกันนะครับ
          ไว้หลักฐานครบค่อยรับผมเข้า club ก็ได้ครับ ^^
          ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• ^^ เย็น + เงียบมาก
            ชอบจัง case นี้

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
              แบบไฟสีแดงมีหรอท่าน เห็นมีแต่ไฟสีฟ้า ถ้ามีสีแดงสั่งที่ไหนหรอครับ จะสั่งด้วย
              ง่ะ สีแดงผมก็ไม่เคยเห็นนะครับท่าน
              ที่เห็นแบบมีไฟ 18CM ของ SST นี่ก็เห็นจะมีแต่ไฟสีฟ้าคับ

สั่งที่ท่าน ultraline คับ (พิมถูกป่าวห่ว่า) -*-

เอ้อ ท่านน่าจะเปลี่ยนหลอดไฟได้ ลองสั่งดูสิคับอิอิ

ผมสิ จะใส่หลอดไฟยังไม่เป็นเลย เท่าทีดูจากที่ท่านโพสก่อนหน้านี้ มีแผงวงจร LED อะไรด้วย ผมแทบไม่รู้เรื่องนี้เลย น่าสนใจดี

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                พอถอดการ์ดจอออก + ได้ protector เขียว UV ของท่านศักดิ์มา เลยจับมาลองซะหน่อย
                โดดเด่นมากเลยอ่าท่าน >,,<\

ไม่ทราบว่าพัดลมท่านรุ่นไหนเหรอคับ ใบพัดมันสีสดดีอะ

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
                  วันนี้ถอดพัดลม RV01 ออกมากะจะพ่นใบพัดสีแดงซะหน่อย

เปิดแผงวงจรออกมาดู โอ้ว. . . . มีช่อง LED ด้วย

ทำการเจาะ ใส่ LED ต่อสายไฟเรียบร้อย เปิดดู. . . . . . . . ไม่ติด

ทำไปทำมา ลองวัดไฟที่แผงวงจรดู อ้าวมันหลอกนี่หว่า ไม่มีไฟผ่าน

สรุปได้มาแค่นี้

แกะๆๆๆ

ทำสี

ใส่กลับ

แดงดุเลยครับ อัฟเดทภาพให้แล้วนะครับ

Originally posted by enter116 View Post
                  พอถอดการ์ดจอออก + ได้ protector เขียว UV ของท่านศักดิ์มา เลยจับมาลองซะหน่อย

งามมากเลยครับ สายไฟเขียวที่เหลือจะยังเอาอยู่หรือไม่ครับ ประมาณ 6-7 เมตร

Originally posted by mcunn View Post
                  แวะมาลงชื่อไว้ก่อนครับ เพิ่งไปถอยมา + ประกอบเสร็จละ

ครับผม ยินดีต้อนรับครับท่าน

Originally posted by terngtk View Post

ไม่ทราบว่าพัดลมท่านรุ่นไหนเหรอคับ ใบพัดมันสีสดดีอะ

Comment

• ^สวยงามครับ

Comment

• อรุณสวัสดิ์ครับ

Comment

• Originally posted by terngtk View Post

พัดลมบ้านๆ ใบใสๆ มาพ่นสีเขียว uv + led uv อะครับ

Originally posted by meo95 View Post
                        แดงดุเลยครับ อัฟเดทภาพให้แล้วนะครับ

งามมากเลยครับ สายไฟเขียวที่เหลือจะยังเอาอยู่หรือไม่ครับ ประมาณ 6-7 เมตร

ครับผม ยินดีต้อนรับครับท่าน

ถ้าท่านไม่ได้ใช้แล้วก็ยินดีครับผม อิอิ

Comment

• มีเวลา(หลังจากทำตัวเล็กเสร็จ) ผมว่าจะเอาเคสเก่ารุ่นเดอะมาทำใหม่ รื้อไว้ 4-5 ปีแล้วยังไม่ได้แตะเลย (สมัยนั้น นิยมชมชอบกับเคสสูงๆ ใหญ่ๆ แบบ full tower) กระดาษกาวที่แปะไว้เจาะตามรูปเหลืองกรอบน่ากินเชียว

รูปถ่ายไว้เมื่อหลายปีที่แล้ว

Last edited by enter116; 20 Jun 2010, 12:30:58.

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                            ยังไม่มีเคส SilverStone ตัวใหม่เลย

ขาย TJ07 ไปแล้ว
                            Originally posted by meo95 View Post
                            ตัว 10 ไงท่าน
                            TJ10 เหรอครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                              ไปสมัครกัน แล้วไปโพสคุยภาษาไทยกันที่โน่นดีไหม เอาให้ฟรั่งมึนไปเลย
                              ผมก็มี User อยู่ที่นั่นครับ เดี๋ยวไปคุยภาษาไทยกัน 555

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                                มีเวลา(หลังจากทำตัวเล็กเสร็จ) ผมว่าจะเอาเคสเก่ารุ่นเดอะมาทำใหม่ รื้อไว้ 4-5 ปีแล้วยังไม่ได้แตะเลย (สมัยนั้น นิยมชมชอบกับเคสสูงๆ ใหญ่ๆ แบบ full tower) กระดาษกาวที่แปะไว้เจาะตามรูปเหลืองกรอบน่ากินเชียว

รูปถ่ายไว้เหมือนหลายปีที่แล้ว
                                ไปจดทะเบียนมรดกโลกยังครับ

Originally posted by P@RN View Post
                                TJ10 เหรอครับ
                                ที่จริงจะพิมพ์ TJ11 นะ
                                เค้านิยมเข้าห้องไหนกัน ครับเว็ปนั้นนะ

Comment

Working...
                                X