Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ออ รูปข้างบนของท่านประธาน รู้สึกจะเรียกว่า hot swap ผมก็สั่งจากท่าน ultraline มา2อันเหมือนกันคับ สะดวกดี

Comment

• มาเยี่ยม มีไรจะบอก ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by Friend'sGu View Post
        555+ งง อะท่านประธาน พอมีรูป เวลาใส่เข้ากับ RV02 ม่ะครับ ประธานบอกมาผมมนึกภาพไม่ออกเลยหง่ะ

ไร้จินตนาการ
        แบบนี้ครับ ตัวนี้จะยึดกะเคส แต่นี่เป็นเคส FT01 ครับ ของท่านต้องใส่จากทางหน้าเคสหรือเปล่าหว่า
        แล้วดันฮาร์ดดิสเข้ามาสวมกันครับ

Originally posted by terngtk View Post
        ออ รูปข้างบนของท่านประธาน รู้สึกจะเรียกว่า hot swap ผมก็สั่งจากท่าน ultraline มา2อันเหมือนกันคับ สะดวกดี
        ช่วยอธิบายหน่อย ผมยังไม่ได้ใช้เหมือนกันครับ

Originally posted by 3nter View Post
        มาเยี่ยม มีไรจะบอก ฮ่าๆ
        อ่อ เรื่องเปิดคลับใหม่อะเหรอ รู้แย้ว

Comment

• รบกวนท่านสมาชิกชาวหินเงินหน่อยครับท่านใดใช้ Maximus III Formula จะรบกวนขอ ซีเรียลนัมเบอร์ SOUND Creative X-FI ที่อยู่หลังซอง DRIVER หน่อยครับ พอดีเก็บกระดาษทิ้งคงติดไปด้วย พอลงซาวน์แล้ว ไม่สมบรูณ์ ปรับแต่งไม่ได้ครับ ท่านใดมีจะขอรบกวนหน่อยนะครับ ของทาง PM ก็ได้ครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ขอบคุณท่านประธานที่ส่งมาให้นะครับ แต่ยังใช้ไม่ได้ครับสงสัยต้องตรงรุ่นมั่งครับ ท่านใดมีส่งให้ผมหน่อยนะครับ
          ได้โปรด

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
            รบกวนท่านสมาชิกชาวหินเงินหน่อยครับท่านใดใช้ Maximus III Formula จะรบกวนขอ ซีเรียลนัมเบอร์ SOUND Creative X-FI ที่อยู่หลังซอง DRIVER หน่อยครับ พอดีเก็บกระดาษทิ้งคงติดไปด้วย พอลงซาวน์แล้ว ไม่สมบรูณ์ ปรับแต่งไม่ได้ครับ ท่านใดมีจะขอรบกวนหน่อยนะครับ ของทาง PM ก็ได้ครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ขอบคุณท่านประธานที่ส่งมาให้นะครับ แต่ยังใช้ไม่ได้ครับสงสัยต้องตรงรุ่นมั่งครับ ท่านใดมีส่งให้ผมหน่อยนะครับ
            ได้โปรด
            ใช้บอร์ดนี้อยู่ครับ เมื่อกี้เปิดดูแล้วหลังซองผมไม่มีเลขอะไรแปะไว้เลยอ่ะครับ ไม่รู้จะไปหาที่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by earkaliber View Post
              ใช้บอร์ดนี้อยู่ครับ เมื่อกี้เปิดดูแล้วหลังซองผมไม่มีเลขอะไรแปะไว้เลยอ่ะครับ ไม่รู้จะไปหาที่ไหนครับ
              ขอบคุณครับ ใช้ได้แล้วครับท่านประธานส่งมาให้แล้ว เมื่อกี้พิมพ์ผิดเองครับผม
              ขอบคุณท่านประธานอีกครั้งนะครับ ดูแลสมาชิกเป็นอย่างดีครับผม

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                SSD เครมได้มายังครับท่าน
                ยังเลยครับท่าน - -

Comment

• ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

• ขอถามทุกท่านนิดนะคับ เรื่อง HD น่ะคับ

เช่นว่า ต่อMolex ออกมาจาก PSU 1ช่อง แบ่งออกมาเป็น Molex 3อัน เสียบเข้าHD3ตัว

ไม่ทราบว่า มันจะมีปัญหามั้ย ไฟเลี้ยงไม่พออะไรงี้รึป่าวคับ

ปล.หากใช้คำบางคำไม่ถูกขออภัยคับ

Comment

• ไปเจอมา มีข่าวมาบอกครับ
                      GTX 470 การ์ดรุ่นพระรองของ NVIDIA ที่ออกมาวางตลาดได้พักใหญ่ แต่ทำยอดขายได้ไม่ดีเท่าไหร่นัก สุดท้ายวันนี้ NVIDIA เตรียมแถลงว่าจะลดราคาของการ์ดรุ่นนี้ลงมาอีก จากราคาที่อยู่ประมาณ 275 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 13,xxx บาท จะลงลดมาเหลือแค่ประมาณ 220 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 10,xxx บาท เตรียมเงินกันไว้ได้เลยครับพี่น้อง ส่วนใครที่ซื้อไปแล้วก็ทำใจ

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
                        ขอถามทุกท่านนิดนะคับ เรื่อง HD น่ะคับ

เช่นว่า ต่อMolex ออกมาจาก PSU 1ช่อง แบ่งออกมาเป็น Molex 3อัน เสียบเข้าHD3ตัว

ไม่ทราบว่า มันจะมีปัญหามั้ย ไฟเลี้ยงไม่พออะไรงี้รึป่าวคับ

ปล.หากใช้คำบางคำไม่ถูกขออภัยคับ
                        เดี๋ยวจะเรียกพี่ใหญ่มาตอบให้ครับผม

Comment

• Originally posted by Friend'sGu View Post
                          555+ งง อะท่านประธาน พอมีรูป เวลาใส่เข้ากับ RV02 ม่ะครับ ประธานบอกมาผมมนึกภาพไม่ออกเลยหง่ะ

ไร้จินตนาการ
                          ก็คือ มันจะทำให้สะดวกเวลาใช้ HD คับ

ลองคิดดูว่า หากเราจะต่อ HD มาใช้ปกติ เราก็จะต้องเอา HD เสียบเข้าช่องของเคส

แล้วนำสาย sata กับ molex มาต่อ เพื่อให้มันทำงานใช่มั้ยคับ

แต่ถ้าหากใช้ตัวนี้ เราจะต่อสายที่ออกมาจาก hotswapไว้ก่อนแล้ว เหลือแค่นำ HD มาเสียบเข้าช่อง มันก็จะมาเข้าล๊อกกับเจ้า Hotswap ตัวนี้พอดีอะคับ

Hotswap ปกติก่อนใช้ก็ต้องเอามายึดติดกับเคส (ผมไม่รู้นะคับว่าใช้กับรุ่นไหนได้บ้าง รู้แค่น่าจะแค่ของ Silverstone แต่คงไม่ทุกรุ่น) เคส SST จะมีช่องใส่ HD นะคับ แบบอำนวยความสะดวก ก่อนจะใส่ HD ลงช่อง ก็ต้องนำเจ้า HD นี้ใส่เข้ากับแร็คที่เคสให้มา

จะเห็นว่าเจ้า hotswap จะมีสายออกมาแล้ว 2 อย่างก็คือ sata กับ molex อะแหละคับ แต่มันสำคัญตรงส่วนที่เปนแท่งสีดำตามรูปอะคับ เจ้าแท่งนั้นเปนเหมือนตัวที่รวมเอาหัวต่อ sata-molex มาไว้ในที่เดียวกัน และตำแหน่งเดียวกับด้านหลังของ HDที่เปนsata คับ

ทำให้เวลาเราเสียบ hd ไป ก็จะไปเข้าล๊อคของ hotswap พอดีคับ สะดวกมาก

-*- ปล.ผมไม่ได้อธิบายเชิงวิชาการอะไรหรอกนะคับ แค่อธิบายตามที่เข้าใจอิอิ ถ้าหากยังข้องใจ เด๋วผมจะถ่ายรูปเพิ่มให้อีกทีคับ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                            เดี๋ยวจะเรียกพี่ใหญ่มาตอบให้ครับผม
                            ^ ^ ขอบคุณคับท่านอิอิ

Comment

• ฝันดีครับทุกท่าน พรุ่งนี้ค่อยเจอกันใหม่ครับผม

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
                                ขอถามทุกท่านนิดนะคับ เรื่อง HD น่ะคับ

อยากจะแบ่งออกเป็นกี่หัวก็ได้ครับ ไม่ได้กวนนะครับ
                                เพราะปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงหัวที่แบ่ง แต่มันอยู่ที่ PSU ที่คุณใช้งานอยู่ว่าช่อง (หรือเฟส) ที่คุณเอาไฟออกมาใช้ มันสามารถจ่ายไฟได้เท่าไหร่
                                หากต่อพ่วงกันหลาย ๆ ลูกแล้ว ยังไม่เกินกำลังไฟที่ PSU ตรงเฟสที่ใช้ จะจ่ายออกมาได้ มันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

Comment

Working...
                                X