Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nonthanan View Post
    พรุ่งนี้จะไปส่อง GTX480แล้วละ ฮึ่มๆๆ
    อยากได้ ขนาดนั้นเลย หรอ 555+ ผมก็อยากได้ เงียบ แล้วไปนอนฝันก่อน

สำหรับผมไม่ฝันไกลหลอก แค่มันเป็น 2ชั้น แล้ว ยาวๆ อย่าง 5870 อ่ะ อิอิ /ฝันไหลไปหรือเปล่า

แบบนี้ น่ะที่เค้าว่า "ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง"

Comment

• Originally posted by nonthanan View Post
      พรุ่งนี้จะไปส่อง GTX480แล้วละ ฮึ่มๆๆ
      ยี่ห้อไหนท่าน

Comment

ของแรง ผมว่าจะหา 295 มือ 2 มาใช้อยู่ ราคาน่าคบดี

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          วันจันทร์ที่ 24 นี้ดีไหมครับ เริ่มคัดเลือกกันเลย จะใช้เวลากี่วันในการเลือกดี ท่าน สมาชิกท่านอื่นว่าไงครับ
          เลือกได้เล้ว ก็มากำหนดขนาด และจัดพิมพ์ ให้มากำหนดกันอีกทีนึง
          แต่ว่าส่งกันมาน้อยจัง

แล้วแต่ท่านประธานจะเห็นสมควรครับผม

Comment

• ผมยังไปไม่ถึงการ์ดจอเลย ดันไปยึดอยู่กับสายไฟและ SSD ซะก่อน สำหรับผมแล้วคงเล่นการ์ดจอได้แค่ 470 เท่านั้น เพราะพื้นที่ไม่เอ้ออำนวยครับ ถ้าการ์ดจอยาวเกิน 10 นิ้ว จะติดถังพัก ไม่อยากย้ายถังครับ เพราะต้องย้ายอย่างอื่นอีกบานเลย

ป.ล. เซ็งนิดๆ ครับ เพราะทำสายไฟสำหรับ 5870 ไว้อ่ะ
            Last edited by tsawana; 23 May 2010, 01:59:42.

Comment

• ร่วมแจม logo

Last edited by y2k1977; 23 May 2010, 02:39:58.

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                ผมยังไปไม่ถึงการ์ดจอเลย ดันไปยึดอยู่กับสายไฟและ SSD ซะก่อน สำหรับผมแล้วคงเล่นการ์ดจอได้แค่ 470 เท่านั้น เพราะพื้นที่ไม่เอ้ออำนวยครับ ถ้าการ์ดจอยาวเกิน 10 นิ้ว จะติดถังพัก ไม่อยากย้ายถังครับ เพราะต้องย้ายอย่างอื่นอีกบานเลย

ป.ล. เซ็งนิดๆ ครับ เพราะทำสายไฟสำหรับ 5870 ไว้อ่ะ
                งามจับใจ แรงอีกต่างหาก มองดูว่าถังพักน้ำมันไปเบียดสาย 24 พิน ถ้าขยับถังพัีกไปข้างหน้าเคสอีก น่าจะได้นะครับ เปลี่ยนแค่สายยางเองไม่ใช่เหรอครับ หรือมีอะไรต้องเปลี่ยนอีก ไม่มีความรู้เลยเรื่องน้ำนี่ ผมก็ไม่เคยเล่นน้ำซักที ผิดพลาดขออภัยดัวยครับ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                  ร่วมแจม logo

มาโทนดำเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    ยี่ห้อไหนท่าน
                    ยังไม่ทราบยี่ห้อครับ ลองไปส่องดูก่อนครับ

Comment

• ดูแถวไหนอ่า ตัวเมืองเหรอครับ พันทิพประตู้น้ำเปิดพรุ่งนี้น้า

Comment

งามจับใจ แรงอีกต่างหาก มองดูว่าถังพักน้ำมันไปเบียดสาย 24 พิน ถ้าขยับถังพัีกไปข้างหน้าเคสอีก น่าจะได้นะครับ เปลี่ยนแค่สายยางเองไม่ใช่เหรอครับ หรือมีอะไรต้องเปลี่ยนอีก ไม่มีความรู้เลยเรื่องน้ำนี่ ผมก็ไม่เคยเล่นน้ำซักที ผิดพลาดขออภัยดัวยครับ
                        ไม่ค่อยสะดวกในการขยับครับ อีกอย่างขี้เกียจด้วยแหละ เดี๋ยวผมใส่การ์ดจอเสร็จ ทำสีเคส ว่าจะวางมือจากวงการแล้วครับ ผมอิ่มตัวแล้วด้วย

ต่อจากนี้คงเก็บเงินรอคอมชุดใหม่ไปซักระยะใหญ่ๆ ครับ อยากลองเล่นคอมชุดใหญ่ เน้นแต่ของ Top Line การ์ดจอ 3-4 ตัว แต่ก็คงอีกซัก 2-3 ปีข้างหน้าน่ะครับ

หลังจากนี้ว่าจะเน้นถ่ายรูป ท่องเที่ยวแล้วครับ อยากจะเที่ยวให้รอบโลกเลย อิอิ

ตอนนี้กำลังสั่ง pin ไปใหม่ครับ เรื่องสายไฟที่ทำเองเสร็จไปเกินครึ่งแล้ว สายการ์ดจอ, SSD, ปั๊มน้ำ, ปุ่มเปิดปิด เสร็จเีรียบร้อยแล้ว เหลือแค่สายพัดลม 2 ชุด และก็หุ้มสาย 24 pins กับ ATX 8 pins เป็นอันจบ (คาดว่าจะต้องสั่งสายถักเพิ่มอีกนิดนึง)

ป.ล. กำลังคิดอยู่ว่า แผง 5.25 ด้านหน้า TJ07 จะทำยังไงให้สวยครับ จะสั่งทำหรือซื้อ murder mod ดี
                        Last edited by tsawana; 23 May 2010, 08:19:25.

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                          ไม่ค่อยสะดวกในการขยับครับ อีกอย่างขี้เกียจด้วยแหละ เดี๋ยวผมใส่การ์ดจอเสร็จ ทำสีเคส ว่าจะวางมือจากวงการแล้วครับ ผมอิ่มตัวแล้วด้วย

ต่อจากนี้คงเก็บเงินรอคอมชุดใหม่ไปซักระยะใหญ่ๆ ครับ อยากลองเล่นคอมชุดใหญ่ เน้นแต่ของ Top Line การ์ดจอ 3-4 ตัว แต่ก็คงอีกซัก 2-3 ปีข้างหน้าน่ะครับ

หลังจากนี้ว่าจะเน้นถ่ายรูป ท่องเที่ยวแล้วครับ อยากจะเที่ยวให้รอบโลกเลย อิอิ
                          อ่อครับ น่าอิจฉาจังเที่ยวรอบโลก อิอิ

Comment

• นอนมั่งเน้อ มัวเฝ้าคลับเดี๋ยวหลับนกนะครับ

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
                              นอนมั่งเน้อ มัวเฝ้าคลับเดี๋ยวหลับนกนะครับ

Comment

• อา.... GTX480 อยากได้จัง เน้อออออออ ทำไมงบไม่พอ ว้าาาาาาาาาาา

Comment

Working...
                                X