Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• good night All memders. I'm go to the Nikom for Install computer set.

There is on time post.

Comment

• สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามานาน เทพมาเต็มเรย

Comment

• Originally posted by ballsian View Post
        สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามานาน เทพมาเต็มเรย
        สมาชิกหดหาย ท่านประธานไม่สบายเลย หายไว้ๆนะครับท่านประธานคลับ สงสัยที่ไม่สบายมัวแต่ไปหาของแรงๆมาอัพ ให้พี่ๆน้องๆสมาชิกได้ดูกันแน่นๆ เลย อะๆๆๆๆ

Comment

• เห็นว่าน่าสนใจดีครับ

คอมเครื่องนี้หาเงินได้เดือนละห้าแสน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=881112

Comment

• ท่าน Meo95 ครับ ถ้าจะใช้ MegaHalem+พัดลม2ตัว ใช้กับ C4F มันจะติดสล๊อตแรมกี่ช่องครับ

เห็นท่านใช้อยู่ก้อเลยถาม(อยากเห็นรูปด้วยอิอิ) พอดีอยากจะเปลี่ยนไป หาความท้ายทายใหม่ๆกับ AMD X6 ครับ

เบื่อ Intel เปลี่ยน Socket บ่อยเหลือเกิน

Comment

• Originally posted by Heineken18 View Post
              ท่าน Meo95 ครับ ถ้าจะใช้ MegaHalem+พัดลม2ตัว ใช้กับ C4F มันจะติดสล๊อตแรมกี่ช่องครับ

เห็นท่านใช้อยู่ก้อเลยถาม(อยากเห็นรูปด้วยอิอิ) พอดีอยากจะเปลี่ยนไป หาความท้ายทายใหม่ๆกับ AMD X6 ครับ

เบื่อ Intel เปลี่ยน Socket บ่อยเหลือเกิน
              บอร์ดตัวนี้ สลอต 1 จะคู่กับ 3 2 คู่กับ 4 ครับ ไม่เหมือนตัวเวอร์ชั่นก่อน
              ถ้าใส่คู่ 2 กับ 4 มุมลวดเกี่ยวมันเกือบแต่ซิ้งแรมเลย ผมเลยไม่ได้ใส่พัดลมตัวล่าง เดี๋ยวเกิดมันอ่อนลงไปค้ำแรม อาจมีปัญหาตามมาครับ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                สมาชิกหดหาย ท่านประธานไม่สบายเลย หายไว้ๆนะครับท่านประธานคลับ สงสัยที่ไม่สบายมัวแต่ไปหาของแรงๆมาอัพ ให้พี่ๆน้องๆสมาชิกได้ดูกันแน่นๆ เลย อะๆๆๆๆ
                ค่อยยังชั่วแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เอาข่าวมาฝากครับ GF 104 การด์ราคาประหยัด ของNVIDIA

ในอีกไม่กีชั่วโมงข้างหน้า GF100 ก็จะได้ฤกษ์เปิดตัวอย่างเป็นทางการในงาน PAX East 2010 แล้ว (และคาดว่ารายละเอียดคงออกมาอีกเพียบในคืนนี้แน่นอน) และตอนนี้ก็มีข่าวเกี่ยวกับชิปอีกตัวหนึ่งคือ GF104 ออกมาแล้วครับ สำหรับชิปตัวนี้เป็นชิปที่จะใช้ในการ์ดที่หลายคนรอคอย เพราะว่ามันจะเป็นการ์ดที่ใช้ในระดับ mainstream (นั่นก็คือการ์ดราคาไม่แพงนั่นเอง) สำหรับข้อมูลส่วนนี้ได้มาจากเว็บไซต์อย่าง 3dceter.org ว่าชิปตัวนี้จะมีสเปคคร่าวๆ คือ มี 256 shader cores, 64 TMUs, 32 ROPs และจะถูกใช้ในการ์ดสามตัวคือ

•Geforce GTS 450 เป็นการ์ดที่มีความแรงมากกว่า Radeon HD 5830 เล็กน้อย และมีราคาแพงกว่าเล็กน้อยอีกด้วย (ราคาประมาณ 10,000 – 15,000 บาทโดยประมาณ)
                  •Geforce GTS 440 เป็นการ์ดที่มีความแรงลดลงมาจากรุ่นบนประมาณ 20% และมีความเร็วสูงกว่า Radeon HD 5770 ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 8,000 บาท
                  •Geforce GTS 430 การ์ดรุ่นนี้จะมีความแรงเทียบเท่ากับ Radeon HD 5770 และจะมีราคาอยู่ที่ประมาณ 6,500 บาท ซึ่งเป็นการ์ดที่มีราคาต่ำที่สุดในสามตัวนี้ครับ
                  คนที่รอการ์ดสามตัวนี้คงต้องรอยาวกันหน่อยเพราะกว่ามันจะออกมาในตลาดก็คงต้องทิ้งช่วงไปสองหรือสามเดือนโน่นเลย สำหรับผมเองคงใช้ 8800 GT ให้คุ้มเงินที่เสียไปก่อน (ใช้มาสองปีแล้วยังไม่ค่อยจะคุ้มเงินเล้ย) -*-

Comment

• นึกแล้วต้องซอย อิอิ

Comment

• มาแล้ว งานเยอะจิงๆ

ขอโทษที่ช้านะคับ พอดีเรวๆเพือนผม ได้ใช้บอดเดียวกับท่านประท่าน

เอ่อ สเปคดังนี้ครับ
                      ASUS: Crosshair IV Fomula
                      CPU: Phenom II X6 1090T
                      RAM: Kingston HyperX 4GB 1600 CL8
                      ที่จริง ไม่ได้ตั้งใจจะซิอของแรง ๆ แบบนี้หรอกครับ กะว่าจะซิ้อถูก ๆ มาหัดลากเอา แต่ก็ทำไม่เป็นซักที พวกที่อยู่ใกล้กันก็ไม่เป็นครับ

ผมกับเพือนก็เลยจะจัดมาโชว์ air + ln2(ถ้าหาถังได้นะ)

เรวๆนี่

Comment

• ฝันดีครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน พรุ่งว่ากันใหม่ หวัดดีครับผม

Comment

• ราตรีสวัสดิ์ครับ

Comment

• this is a book !!

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
                              this is a book !!
                              yes is no ok?

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
                                this is a book !!

No . . . No . . . No . . . ! !

That is not a book , That is a box .

เรียนทั่นประธานฯที่เคารพ เนื่องด้วย HIS 3650 ของกระผมขอลากิจ(ถาวร)ยังไม่ว่างเอาไปเคลม

รบกวนขอยืม HIS 5850 ของทั่นประธานสักตัวเอามาใช้แก้ขัดไปก่อน

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าที่ทั่นประธานให้ยืมครับ . . . . . .

Comment

Working...
                                X