Announcement

Collapse
No announcement yet.

Orange Design Club มาเป็นชาวสีส้มกันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Orange Design Club มาเป็นชาวสีส้มกันเถอะ

ODC
    จะหวานหรือขม ขอส้มไว้ก่อน (อย่างอื่นค่อยว่ากัน)

หลังจากตระเวนดูเคสที่โมดิฟายมาพอสมควร ผมสังเกตุเห็นคลับที่เปิดๆกันส่วนมากจะเน้นไปทาง
    ยี่ห้อและรุ่นของเคส ซึ่งแต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นบางทีก็มีราคาที่สูงเอาเรื่องอยู่เหมือนกันทำให้คนที่ไม่มี
    เคสตามยี่ห้อหรือรุ่นดังกล่าวเข้าไปเป็นสมาชิกไม่ได้เนื่องจากทุนน้อย จึงเกิดแนวความคิดว่าแล้วถ้า
    เราตั้งคลับที่เป็นแนวแบบเน้นเฉพาะโทนสีล่ะ เพื่อเปิดโอกาสให้คนที่มีเคสบ้านๆได้เข้ามาโชว์ฝีมือกัน
    ดูบ้างจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและแนวทางการโมดิฟายให้กว้างขึ้น ผมเลยลองนำแนวคิดอันนี้ไป
    ปรึกษากับบรรดานักโมชั้นเซียนหลายท่าน โดยทุกท่านล้วนให้ความสนใจและสนับสนุน ผมถึงได้จัดตั้ง
    คลับนี้ขึ้นมาครับจากการที่ได้ไปดูตามเว็บนอกแล้วเกิดประทับใจโทนสีส้ม โทนนี้สามารถเล่นได้ทั้งแบบ
    สะท้อนแสงและไม่สะท้อนแสงครับ สวัสดุอุปกรณ์ก็เริ่มจะหาได้ง่ายขึ้นจึงอยากเชิญชวนพี่น้องนักโมคอม
    ทั้งหลายให้ลองมาเข้าร่วมคลับนี้ดูนะครับ เน้นโทนสีส้มเป็นหลักครับไม่เกี่ยงยี่ห้อและใช้เคสได้ทุกรุ่นครับ

ประกาศ

เพื่อให้กะทู้มีความสวยงามและเป็นระเบียบเรียบร้อยจึงใคร่ขอความร่วมมือพี่น้องดังนี้ครับ

1. ใช้เคสแบบ ยี่ห้อ รุ่น สี ไหนก็ได้ครับแต่ขอให้แต่งออกแนวสีโทนสีส้มครับ ตามโจทย์ที่ตั้งเอาไว้

2. ขนาดความกว้างของภาพผมขอไม่เกิน 800px ครับเพื่อที่กะทู้จะได้ไม่ใหญ่มากและโหลดหน้ากะทู้
    ได้ไวขึ้นและไม่ค้าง โดยใช้ วิธีลดขนาดภาพ หรือ วิธีย่อขนาดภาพ ก่อนแล้วค่อยอัพขึ้นโฮสครับ

3. กะทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อเอาไว้โชว์ผลงานสำหรับเป็นแนวทางในการ โมคอมแต่งเคส โมเคสแต่งคอม เท่านั้น
    จึงขอความกรุณาอย่าโพสรูปหรือข้อความที่หมิ่นเหม่และเกี่ยวข้องกับการเมืองนะครับ ผมไม่ปลื้ม

ลองแหวกแนวกันดูมั่งนะครับ จะได้เป็นอีกแนวทางหนึ่งสำหรับน้องๆรุ่นหลังที่สนใจโมคอมแต่งเคสครับผม

สุดท้ายขอขอบคุณ เว็บบอร์ดและคณะผู้ดูแลทุกท่าน ที่ให้พื้นที่สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ไว้ด้วยครับ

BORKED
    Last edited by Merfo; 28 Sep 2010, 01:59:15.

อันนี้ของผมครับ แต่งแบบเรียบๆ เครื่องในย้ายมาจากของเก่าเกือบทั้งชุดครับ

Last edited by Merfo; 2 Jan 2010, 16:44:19.

Comment

เคสใครเอ่ย

Last edited by Merfo; 5 Jan 2010, 00:23:03.

Comment

เรฟนี้ไว้ลงลิ้งค์ต่างๆครับ
        Last edited by Merfo; 2 Jan 2010, 05:12:18.

Comment

หุหุ คลับเปิดแล้ว เด่วรอได้บอร์ดจากการเคลมก่อน จะมาแจมด้วย

Comment

สวยงาม จี๊ดจ๊าด แสบสัน เสียวซ่าน......

Comment

ตาเอกก็ตั้งมั่งสิคับ

ชาวสีม่วง

Comment

ดีนะ ชาวสีส้ม ท่า ชาวสีม่วง ละยุ่งเลย

Comment

เรื่องมุขสี คงไม่จบง่ายๆแน่ๆ

Comment

สวยงามครับ รอกลางปีจะมาแจม งั่ม ๆๆๆ

Comment

สวยงามครับ ชาวสีส้ม -.-

Comment

พี่เวียร์ไง เปิดคลับม่วงเลย
                        อิอิ

Comment

Originally posted by ball_metal View Post
                          หุหุ คลับเปิดแล้ว เด่วรอได้บอร์ดจากการเคลมก่อน จะมาแจมด้วย
                          ครับผมเอามาแจมกันนะครับ

Originally posted by aekshow View Post
                          สวยงาม จี๊ดจ๊าด แสบสัน เสียวซ่าน......

Originally posted by petzaza007 View Post
                          ตาเอกก็ตั้งมั่งสิคับ

ชาวสีม่วง
                          ตาเอกเขาจะตั้งสีแดงน่ะครับเคสแกสีแดงครับท่าน

Originally posted by pungpond999 View Post
                          ดีนะ ชาวสีส้ม ท่า ชาวสีม่วง ละยุ่งเลย
                          สีม่วงท่าน Phuri เขาจองไว้แล้วครับผมเลยต้องฉีกออกมาเป็นสีส้ม

Originally posted by aekshow View Post
                          เรื่องมุขสี คงไม่จบง่ายๆแน่ๆ
                          ถูกต้องครับเพราะโทนสีมันมีเยอะหลายสีนี่ครับ

Originally posted by meo95 View Post
                          สวยงามครับ รอกลางปีจะมาแจม งั่ม ๆๆๆ
                          ขอบคุณครับอยากให้มากันเยอะๆครับ ฉีกแนวเดิมๆกันมั่งครับ

Originally posted by GTR 35 View Post
                          สวยงามครับ ชาวสีส้ม -.-
                          มาอยู่ด้วยกันครับท่านไม่เน้นยี่ห้อครับเคสบ้านก็ได้

Originally posted by ball_metal View Post
                          พี่เวียร์ไง เปิดคลับม่วงเลย
                          อิอิ
                          ตาเวียร์แกม่วงในใจครับภายนอกส้มครับ 555+

Comment

เปลี่ยนเคสตอนไหนหว่า เปลี่ยนบอร์ดด้วยสิ

Comment

งามมากๆ

Comment

Working...
                              X