Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by คนเมืองนวย View Post
    คนที่เอาแต่พิมพ์กับคนที่ทำจริงๆ มันต่างกันนะครับ

ที่ตามจับกันได้เพราะคนที่ลงมือทำนี่แหละครับ ไม่ใช่คนที่ลงมือพิมพ์
    ถูกต้องครับ

แต่ทุกอย่างมันต้องมีขั้นตอน แจ้งความก็ 1 แต่ที่สำคัญ ทำจริงๆๆ มันถูกที่สุด ผมจึงเลือกที่จะทำจริงๆ
    เงินไม่ได้คืนไม่ใช้ปัญหาครับ เข้าใจน่ะครับทุกคนก็มีอารมณ์ ฉุน แต่ถ้าไม่ลงมือทำจริง ก็ไม่มีประโยชน์

ไม่ต้องเถียงกัน หลอกครับ เหนื่อยๆป่าว เถียงไปก็ไม่จบเรื่องแบบนี้

Comment

• ดันรอให้บ้านเมืองสงบขึ้นสักนิด จะได้เข้าไปร่วมแจ้งความเอามันเข้าคุกต่อครับ

ทุกท่านที่เป็นผู้เสียหาย หากไม่เป็นการรบกวนมากไป
      ก็คิดซะว่าทำเพื่อตัวเองล่ะกันครับ มีคนมาเอาเปรียบท่าน ท่านจะยอมอยู่เฉยๆเหรอครับ สู้เอามันไปนอนเล่นในคุกไม่ดีกว่าเหรอ จะได้บุญด้วยนะเพราะทำให้มันไปโกงใครไม่ได้อีก(จนกว่าจะออกจากคุก)

Comment

• ดูหน้ามันไม่ค่อยสำนึกเลยนะครับน่ะ

Comment

• Originally posted by teeravee View Post
          ผมเพิ่งได้อ่าน แถมอยู่สามเหลี่ยมดินแดงด้วย ถ้าตอนนี้คงไม่สดวกเท่าไหร่ครับ จะนัดกันอีกเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ
          ผมแจ้งความไว้ที่สน.สุทธิสาร (ใกล้ office) เมื่อกลางปีที่แล้ว
          เสียดาย อันนี้มาไม่ทัน

Comment

• Originally posted by radeon01 View Post
            ดันรอให้บ้านเมืองสงบขึ้นสักนิด จะได้เข้าไปร่วมแจ้งความเอามันเข้าคุกต่อครับ

ทุกท่านที่เป็นผู้เสียหาย หากไม่เป็นการรบกวนมากไป
            ก็คิดซะว่าทำเพื่อตัวเองล่ะกันครับ มีคนมาเอาเปรียบท่าน ท่านจะยอมอยู่เฉยๆเหรอครับ สู้เอามันไปนอนเล่นในคุกไม่ดีกว่าเหรอ จะได้บุญด้วยนะเพราะทำให้มันไปโกงใครไม่ได้อีก(จนกว่าจะออกจากคุก)

พี่ radeon01 เค้าอยู่บางแสน ยังมาได้ ถึงตอน ตี 2 แค่นั้น คิดเอาเองครับ

เงินไม่สำคัญหลอกครับ สำหรับที่รวมใจกัน จับคนโกงให้นอนในคุกแล้วครับ เืพื่อ สังคมในโลกอินเตอร์เน็ต สังคมจะได้ดีกว่านี้ ถ้าปล่อยให้ คนผิดทำผิดลอยนวล มันก้เท่านั้น

จะทำอะไรทำเลย อย่ามาคิดว่า รู้แบบโน้น รู้แบบนี้

Comment

• Originally posted by metha80 View Post
              พี่ radeon01 เค้าอยู่บางแสน ยังมาได้ ถึงตอน ตี 2 แค่นั้น คิดเอาเองครับ

เงินไม่สำคัญหลอกครับ สำหรับที่รวมใจกัน จับคนโกงให้นอนในคุกแล้วครับ เืพื่อ สังคมในโลกอินเตอร์เน็ต สังคมจะได้ดีกว่านี้ ถ้าปล่อยให้ คนผิดทำผิดลอยนวล มันก้เท่านั้น

จะทำอะไรทำเลย อย่ามาคิดว่า รู้แบบโน้น รู้แบบนี้
              กราบขอบคุณท่านและทีมงานอย่างสูงครับ

Comment

• Originally posted by neno View Post
                กราบขอบคุณท่านและทีมงานอย่างสูงครับ
                pm ไปนะ

Comment

• ยาวไป ไอคนไร้สำนึก

Comment

• อยากให้เชื่อในกฎหมาย และเคารพกฎหมายครับ การแจ้งความเป็นสิ่งแรกที่สมควรทำ และต้องทำโดยเร็วเพราะมันจะทำให้เกิดหมายเรียกและต่อมาหมายจับของศาลฯ อยู่ในสารบบของคอมพิวเตอร์ตำรวจ นานถึง 10 ปี ... Online กันหมดครับวันนี้ มันจะเป็นกุศลต่อเหยื่อรายอื่นๆ ในอนาคตด้วย

อย่ารวมตัวแล้วไปเองโดยไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจ เราไม่มีทางรู้ว่า อีกฝ่ายมีคดีติดตัวมากี่คดี คดีอะไรบ้าง ... เจ้าตัวพกพาอาวุธปืนหรือไม่? ... ถ้าจะใช้กฎหมู่ไปดักควบคุมตัวอีกฝ่ายละก็ อาจโดนฟ้องข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยวฯ ได้ครับ

sigpic

Comment

• อย่าปล่อยให้มันลอยนวลลลลลลล

Comment

• เข้ามาดู

Comment

• สาเหตุที่จับไม่ได้ กลับไปอ่านหน้าสองที่ผมโพสไว้อีกรอบก่อน

การที่จะจับคนร้ายต้องมีหมายจับ

การที่มีหมายจับต้องมีการแจ้งความ

การแจ้งความต้องมีหลักฐาน

กลับไปอ่านหน้าสองอีกรอบ

การแจ้งความเรื่องรถหายต้องมีหลักฐานการสูญเสีย อย่างน้อยเราต้องมีทะเบียน ประกัน กุญแจ รูปถ่าย หลักฐานที่

แสดงความเป็นเจ้าของ ยิ่งมีมาก ยิ่งมีโอกาสตามคืนได้มาก ถ้าไม่มีอะไรเลย ตำรวจก็ไม่รับแจ้งความ

การแจ้งความเรื่องฉ้อโกงต้องมีหลักฐานการสูญเสีย ในกรณีทางอินเตอร์เน็ต ข้อความระหว่างผู้เสียหายกับคนร้าย

เกี่ยวกับการซื้อขาย หลักฐานตัวตนของคนร้าย หลักฐานการโอนเงิน ถ้าไม่มีอะไรเลย ตำรวจก็ไม่รับแจ้งความ

ใครมีหลักฐานบ้างว่าpat2530 คือนาย สิทธิพล รื่นจิตร

ใครมีหลักฐานบ้างว่าpat2530 พีเอ็มเรื่องซื้อขาย

ใครมีหลักฐานบ้างว่าpat2530 ตั้งกระทู้ซื้อขาย

ผู้ที่แจ้งความได้ คือแจ้งความกับเจ้าของบัญชีที่โอนไป

คนซวย นิติ แซ่คู ต้องชดใช้

นิติ แซ่คู จึงออกตัวชักชวนผู้เสียหายที่สะดวก+ว่าง+เอาจริง ดำเนินการในทางลับ

เหนื่อใจ มีกันแค่3คน taomar phumiphat metha80

ผ่านไปหลายวัน ไม่ได้กิน ไม่ได้นอน ในที่สุดก็ได้เบอะแสpat2530

P r i n c e 3 X ผู้กล้าหาร จำใจเป็นนกต่อ

ประสานกับกองสืบ สน.บางกอกใหญ่ ให้ไปเชิญตัวมันมาสอบสวน

ณ. สน.บางกอกใหญ่ความจริงปรากฎ

pat2530 = สิทธิพล รื่นจิตร

แจ้งความไม่ได้ = ไม่มีหมายจับ = ไม่มีความผิด = รอด

เหยื่อมึน ตำรวจงง pat2530เฮในใจ

klaassartโผล่มา เพิ่มคนงง

MobileReaderตามมาอีก หาใครไม่เจอ เจอตำรวจ

ตำรวจยังงงๆ เหมือนจะบอกปัด แต่คุยดี บอกให้แจ้งความ สน.ที่โอน

ผมเข้าไปห้องที่ทุกคนอยู่ ทุกคนเหมือนกำลังเจอทางตัน

ผมเสนอจะแจ้งความ ท้องที่ สน.สำเหร่ ไม่ไกลมาก

ทุกคนเห็นด้วย จึงยกขโยงกันไปพร้อมเจ้าหน้าที่2คน

ประสานงาน มอบคดีกันเสร็จ เราทุกคนได้ชี้แจง เรื่องต่างฯ ...

กลับไปอ่านหน้าหนึ่งขี้เกียจและ

ขอให้ทุกคนเข้าใจตามนี้นะครับว่าแจ้งความจับ สิทธิพล รื่นจิตร ไม่ได้ หรือถึงแม้แจ้งความได้

ก้ไม่ได้หมายความว่าจะตามตัวมันเจอนะครับ อย่าปล่อยให้ตำรวจทำงานอยู่ฝ่ายเดียวครับ ถึง

แม้ว่าครั้งนี้จะเป็นผลงานของตำรวจดีๆหลายท่านก็เหอะ แต่ผู้ที่ลงทุน ลงแรง ก้คือผู้เสียหายนี่

แหละ ขอเสียงปรบมืออีกครั้ง taomar phumiphat metha80

Comment

• เยี่ยมมากครับ....
                            (แอบเคืองผู้เสียหายที่รอเอาแต่เงินคืนอย่างเดียวไม่ยอมแจ้งความหรือช่วยเหลือเลย)
                            เงินที่ขายของได้คืนให้เฉพาะผู้เสียหายที่แจ้งความและทุ่มเทติดตามเถอะครับคงคืนให้ทุกคนไม่ได้

Comment

• ผมก็ไม่ทำอะไรมากหลอกครับ ที่ เหนื่อยสุด ก็ taomar phumiphat ครับ แล้ว ขอบคุณ คุณออฟ ที่ สละเวลา เฝ้าหา ไอแทพที่ หอมัน 1 วันเต็มๆๆ ครับ

ที่มันลอยนวลอยู่ได้ ไม่มีหมายจับ ก็ เพราะ ไม่มีอะไร ซักทอดไป ถึง ชื่อ นามสกุล จิงๆ ของไอแพทมันครับ
                              เพราะคนที่แจ้งความแล้ว ก็ ถึงแค่ชื่อ เลขบัญชี ของผู้ที่โอนไปหา เพราะ ไอแพท มันหลอกใช้ บัญชีคนอื่น ไม่ให้ถึงตัวมันจริงๆๆ มันปิดข้อมูล ทุกอย่างครับ ที่เรื่องมากระจ่่างก็ไม่กี่วันเอง เรื่อง บัญชีธนาคาร ถึงรู้ว่าเป็นตัวมันจิงๆ
                              เรื่องมันซับซ้อนมาครับ ถึงเอาผิดกับมันไม่ได้ เพราะ ทางกฏหมาย ก็ต้อง เอาผิด จาก บัญชีถูกโอน คนแรก
                              กว่าจะถึงตัวมัน ก็ คนสอง ซึ่งมันทำให้เหมือน คนแรก เป็น แพะ รับบาป แทนมันครับ ประมาณนั้นน่ะครับ

ส่วนที่เมียมันมีหมายจับก็ อาจเหมือนกัน ใช้ชื่อบัญชี เมียมัน ๆ ไม่ได้จดทะเบียน ให้เมียมัน เป็น ผู้ต้องหาที่ 1 มันก็ไม่มีหมายจับ ถึงว่า มันจะ รวมมือกันทำก็เถอะครับ
                              Last edited by metha80; 17 May 2010, 18:57:23.

Comment

• ติดตามข่าวคราวครับ
                                แต่ตอนนี้ติดอยู่บนคอนโด ไม่กล้าออกไปไหน ยิงกันทั้งวัน
                                ถ้าผมพอจะช่วยอะไรได้ก็บอกนะครับ

Comment

Working...
                                X