Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะว่าไปมันยังมีความฉลาดอยู่ครับ คือมันยอมชดใช้ให้กับพวกผมที่ไปเมื่อวานเพื่อที่เรื่องมันจะได้จบไปส่วนนึง

บันทึกประจำวันก็ประมาณว่ายินยอมทั้งสองฝ่ายที่เรื่องจะยุติลง โดยให้มันเอาของมาให้เราไปแบ่งกันเอง

พวกผมไม่สามารถดำเนินการแทนผู้เสียหายรายอื่นได้ พวกผมทำเท่าที่ทำได้แล้วครับ ท่านต้องจัดการเองต่อ

มันง่ายแล้วหละ ทุกอย่างมันกระจ่างแล้ว

Comment

เพื่อน ๆ ช่วยกันดี

Comment

อย่างน้อยก็ได้คืนมาบ้าง หวังว่ามันจะสำนึก
        ต้องยกนิ้วให้แต่ละท่านที่ช่วยกันจนได้ตัว
        สุดยอดมากครับ.......

Comment

ง่ายๆเลยครับ
          รู้แค่ใหนแจ้งแค่นั้น
          รู้ใครโกงก็แจ้งชื่อคนโกง
          เจ้าของอุปกรณ์ ไม่เกี่ยว

เทียบได้กรณีขับรถชน แจ้งจับคนขับ - ไม่รู้คนขับแจ้งจับเจ้าของรถ
          เทียบได้อย่างอื่นอีกเช่น เอาปืนไปยิงคน
          *สำคัญคือคนที่กระทำความผิด

.............
          คนที่ไม่ได้ลงชื่อในบันทึกยินยอมไรที่ว่า ก็ยังแจ้งความได้ครับ เพราะมิได้ตกลงด้วย

Comment

Originally posted by sulaw View Post
            ง่ายๆเลยครับ
            รู้แค่ใหนแจ้งแค่นั้น
            รู้ใครโกงก็แจ้งชื่อคนโกง
            เจ้าของอุปกรณ์ ไม่เกี่ยว

เทียบได้กรณีขับรถชน แจ้งจับคนขับ - ไม่รู้คนขับแจ้งจับเจ้าของรถ
            เทียบได้อย่างอื่นอีกเช่น เอาปืนไปยิงคน
            *สำคัญคือคนที่กระทำความผิด

.............
            คนที่ไม่ได้ลงชื่อในบันทึกยินยอมไรที่ว่า ก็ยังแจ้งความได้ครับ เพราะมิได้ตกลงด้วย
            ^^ตามนี้ครับ

มันยอมให้ของเพื่อไม่ให้ผมแจ้งความ ในเมื่อมันยอมชดใช้แล้วก็เท่ากับว่าผมจะไปตามกัดมันไม่ได้

อีกแล้วครับ แต่พวกผมก็ยังไม่หยุด ยังจะดำเนินเรื่องต่อโดยให้ศาลเป็นผู้สั่งฟ้องโดยมีพวกผมเป็น

พยาน ใครที่ต้องการเป็นผู้เสียหายติดต่อคุณบาสครับ สะดวกไม่สะดวกค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by MobileReader View Post
              ^^ตามนี้ครับ

มันยอมให้ของเพื่อไม่ให้ผมแจ้งความ ในเมื่อมันยอมชดใช้แล้วก็เท่ากับว่าผมจะไปตามกัดมันไม่ได้

อีกแล้วครับ แต่พวกผมก็ยังไม่หยุด ยังจะดำเนินเรื่องต่อโดยให้ศาลเป็นผู้สั่งฟ้องโดยมีพวกผมเป็น

พยาน ใครที่ต้องการเป็นผู้เสียหายติดต่อคุณบาสครับ สะดวกไม่สะดวกค่อยว่ากัน
              กลัวจะหามันไม่เจอเนี่ยแหละ

Comment

Originally posted by j.harith View Post
                กลัวจะหามันไม่เจอเนี่ยแหละ
                แจ้งความก่อนครับ เจอไม่เจออีกเรื่อง

Comment

สู้ ๆ นะครับทุกท่านน

เป็นกำลังใจให้ครับ

^^"

Comment

เยี่ยมมากครับ

Comment

ดีครับจะได้เป็นตัวอย่าง ให้คนที่กำลังคิดจะทำผิดครับ

Comment

ซวยละเพิ่งตื่น นอนยาวเลยกูเวงกำ

Comment

จะมีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะเอามันเข้าคุก

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                            จะมีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะเอามันเข้าคุก
                            สงสัยต้องศาลเตึ้ยครับ กฎหมายมันอ่อนไป

Comment

Originally posted by bayz View Post
                              สงสัยต้องศาลเตึ้ยครับ กฎหมายมันอ่อนไป
                              อันนั้นพร้อมครับ อิอิ

Comment

Originally posted by j.harith View Post
                                ถ้าได้ลงบันทึกไว้ตามนี้

มันก็จะหมายความว่าแพทเค้ายอมรับผิด ว่าเป็นคนทำเรื่องทั้งหมดจริง และยินดีชดใช้นะครับ

ถ้ามันเป็นแบบนี้ มันก็น่าจะแจ้งความในชื่อเค้าได้เลยนะครับ (เพราะเค้ายอมรับแล้วว่าเป็นคนทำ)
                                ปกติบันทึกประจำวันเค้าต้องให้มาหรือเปล่าครับ
                                ครับ ตรงส่วนนั้น คงต้องลองติดต่อที่ สน. ดูครับ ยังงัยเด๋วผมประสานทางสน. ให้ครับ

Comment

Working...
                                X