Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by neno View Post
    เข้ามาโวยวายยังงั้นยังงี้ แค่แจ้งความทำกันไม่ได้

ขอโทษที่ปากไม่ดี แต่อยากจะบอกว่านึกแล้วต้องเป็นอย่างนี้
    ไม่ทราบท่านทำอาชีพอะไร มีประสบการณ์อย่างไรนะครับ

แต่ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องกฎหมายมากนัก
    แต่ประสบการณ์เป็นผู็เสียหาย แจ้งความ ขึ้นศาล นั้นมีพอสมควรครับ
    ทั้งๆที่มีความใกล้ชิดกับตำรวจผู้ใหญ่พอสมควร หลายคน
    แต่ยังไม่เคยได้ประโยชน์อะไรจากกระบวนการยุติธรรมไทยครับ
    มีแต่โดนตำรวจไถเงินเพิ่ม...(แต่ไม่เคยจ่าย อิอิ)

แต่ยังไงคดีนี้ผมก็ไปแจ้งความแล้วเมื่อทีมงานติดต่อมา
    ประสบการณ์และความรู้สึกที่ได้รับก็ยังเหมือนเดิม...

ผมมองว่าความสำเร็จที่เกิดขึ้นไม่ได้เกิดจากการแจ้งความ
    แต่เกิดจากผู้เสียหายจำนวนมากรวมตัวกันได้สำเร็จมากกว่าครับ

Comment

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เนื่องด้วยสถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยปกติ

เมื่อวานทางการมีการประกาศให้วันนี้กับพรุ่งนี้เป็นวันหยุดราชการ

จึงทำให้จำเป็นต้องเลื่อนนัดวันเวลาที่จะรวมกันไปฟ้อง pat2530 ใหม่อีกที

จึงขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ

แล้วผมจะทำการติดต่อกับทางนั้นแล้วนัดวันอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

5555

หน้ากระทืบก่อนจับตัว สักที 2 ที

Comment

นับถือๆ ขอคารวะซัก 1000 จอก

รู้ซึ้งเลยครับ เวลาตามจับโจร ผมเคยโดนมากะตัว คราวที่ไล่จับ itimz ธีรพร ทั่งทอง (อ๋อง) ว่ามันเหนื่อยสาหัสแค่ไหน

อยากให้มีคนแบบนี้ในสังคมเยอะๆ จังเลย ขอบคุณมากครับ
          Last edited by มะต๋าว; 17 May 2010, 09:49:48.

Comment

น่าจะพาไปส่งที่ บ่อนไก่แล้วให้เดินกลับ

Comment

ผมเพิ่งได้อ่าน แถมอยู่สามเหลี่ยมดินแดงด้วย ถ้าตอนนี้คงไม่สดวกเท่าไหร่ครับ จะนัดกันอีกเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ
              ผมแจ้งความไว้ที่สน.สุทธิสาร (ใกล้ office) เมื่อกลางปีที่แล้ว

Comment

ดันอย่าให้ตกเจอแบบนี้คนเลวๆจะได้หมดไป

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนที่ช่วยจัดการแทนคน ตจว แบบผม

Comment

สู้ๆนะนายโต้ง และทุกท่าน

Comment

• ผมก็เข้าใจว่าตอนนี้กรุงเทพสถานการณ์มันเป็นยังไง ณ ปัจจุบัน

อย่าโยงเข้าการเมืองนะครับ

ขอบคุณครับ
                      Last edited by It's ME; 17 May 2010, 11:15:18.

Comment

• Originally posted by teeravee View Post
                        ผมเพิ่งได้อ่าน แถมอยู่สามเหลี่ยมดินแดงด้วย ถ้าตอนนี้คงไม่สดวกเท่าไหร่ครับ จะนัดกันอีกเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ
                        ผมแจ้งความไว้ที่สน.สุทธิสาร (ใกล้ office) เมื่อกลางปีที่แล้ว
                        น่าน นี่ไงครับ หมายจับ นายสิทธิพล รื่นจิต มาอีกใบแล้ว

Comment

• นี่ละงับ ถึงได้บอกกันเสมอว่า เมื่อโดนให้แจ้งความไว้ก่อน ไม่ใช่เพื่อตัวเองเท่านั้น เพื่อคนอื่นด้วย

เพื่อวันใดวันนึงมีคนเขาจะเล่นงาน จะทำไม่ได้ เพราะบรรดาเจ้าทุกก่อนหน้านั้นเฉย

สำหรับคนที่โดนแล้วเฉย พูดได้คำเดียวว่าสมน้ำหน้า ใครอยากด่าผมด่าไปแล้วกัน มันรู้สึกอย่างนั้น
                          จริง ๆ ตัวเองโดนโกง แต่ไม่ช่วยตัวเอง ใครจะอยากช่วย

Comment

• เริ่ม มี ความหวัง ต้องการ ใบแจ้งความ เยอะที่สุดเกี่ยวกับไอแพท มันน่ะครับ

ส่วนใครที่อยู่กรุงเทพ พอจะไปได้ก็ช่วยกันหน่อยน่ะครับ ไปรวมตัวกัน กำลังใจในการดำิเนินการเป็นสิ่งสำคัญน่ะครับ
                            ึถึงแม้ พวกคุณจะเสียเวลา เสียโอกาส ในการทำธุรกิจ แต่ กำลังใจทำให้ แกนนำ มีพลังน่ะครับ

อย่างน้อยพวกเราก็อยู่ใน สังคม โลกอินเตอร์เน็ต น่ะครับ จะทำให้สังคมนี้ดีขึ้นไม่มีคนเลว ให้มาหลอกลวงกับผู้ที่อ่อนประสบการณ์น่ะครับ

Comment

• Originally posted by toontam View Post
                              ไม่ทราบท่านทำอาชีพอะไร มีประสบการณ์อย่างไรนะครับ

แต่ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องกฎหมายมากนัก
                              แต่ประสบการณ์เป็นผู็เสียหาย แจ้งความ ขึ้นศาล นั้นมีพอสมควรครับ
                              ทั้งๆที่มีความใกล้ชิดกับตำรวจผู้ใหญ่พอสมควร หลายคน
                              แต่ยังไม่เคยได้ประโยชน์อะไรจากกระบวนการยุติธรรมไทยครับ
                              มีแต่โดนตำรวจไถเงินเพิ่ม...(แต่ไม่เคยจ่าย อิอิ)

แต่ยังไงคดีนี้ผมก็ไปแจ้งความแล้วเมื่อทีมงานติดต่อมา
                              ประสบการณ์และความรู้สึกที่ได้รับก็ยังเหมือนเดิม...

ผมมองว่าความสำเร็จที่เกิดขึ้นไม่ได้เกิดจากการแจ้งความ
                              แต่เกิดจากผู้เสียหายจำนวนมากรวมตัวกันได้สำเร็จมากกว่าครับ
                              อย่ามาทำเป็นยกตนข่มท่านดีกว่า ประสบการณ์ของใครก็ของมัน จะวัดว่าใครมากกว่าใครน้อยกว่าไม่ได้หรอก

มีเรื่องราวทำผิดกฎหมายเกิดขึ้น การแจ้งความเป็นกระบวนการขั้นต้นที่ตาสีตาสาก็รู้

ถ้ากระบวนการยุติธรรมไทยมันใช้ประโยชน์ไรไม่ได้ ว่างก็เข้าไปดูที่คุกหน่อย ( ล้นทั้งนั้น )

ไม่ได้อยากซ้ำใคร มันผ่านไปแล้ว มาแก้ไข สิ่งที่จะยังแก้ได้ไม่ดีกว่ารึ

Comment

• Originally posted by sulaw View Post
                                อย่ามาทำเป็นยกตนข่มท่านดีกว่า ประสบการณ์ของใครก็ของมัน จะวัดว่าใครมากกว่าใครน้อยกว่าไม่ได้หรอก

มีเรื่องราวทำผิดกฎหมายเกิดขึ้น การแจ้งความเป็นกระบวนการขั้นต้นที่ตาสีตาสาก็รู้

ถ้ากระบวนการยุติธรรมไทยมันใช้ประโยชน์ไรไม่ได้ ว่างก็เข้าไปดูที่คุกหน่อย ( ล้นทั้งนั้น )

ไม่ได้อยากซ้ำใคร มันผ่านไปแล้ว มาแก้ไข สิ่งที่จะยังแก้ได้ไม่ดีกว่ารึ

ชัดเจน โดนเลย

Comment

Working...
                                X