Announcement

Collapse
No announcement yet.

แถลงการ เรื่อง การจับกุม pat2530 บทเรียนราคาแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แจ้งความไปแล้วครับ แต่ทำไรไม่ได้มาก
    สภอ.ปากเกร็ดบอกว่าไม่มีหลักฐานว่า pat2530 คือสิทธิพล ให้แจ้งความชื่อภุชงค์ไว้

ขนาดจับตัวได้แล้วหลักฐานมัดตัว มีบัตร ATM ภุชงค์ก็อยู่กับตัว
    มีพยานที่เคยซื้อของกับ pat2530 สามารถชี้ตัว ตำรวจก็บอกยังไม่พอ เหอะๆ

ต้องไปตามจับถุชงค์มาให้ได้ก่อน แล้วค่อยทำแบบคุณโต้งอีกรอบ -*-
    ใครเล่น FB ช่วยติดต่อมันให้หน่อยครับ ใบแจ้งความชื่อมันเดี๋ยวสแกนให้พรุ่งนี้

Comment

แสดงว่า ทุกๆ เคสในอดีต ไม่มีใครแจ้งความเอาผิดกับมันเลยหรือไงครับ?

1. h20_freezing

2. natty media

จริงๆ แล้ว การแจ้งความที่ สน. เป็น Step แรกที่ผู้เสียหายต้องทำนะครับ ... หากไม่แจ้งความเอาไว้ ดำเนินการอะไรในขั้นตอนต่อไป อาจจะพลาดพลั้งได้ครับ ... นี่ยังดีที่มันไม่หัวหมอ ถ้าเจอผู้ต้องสงสัยรายที่หัวหมอ อะไรๆ มันอาจจะพลิกได้ครับ

sigpic

Comment

สุดยอดมากขอชื่นชมทีมจับไอแพทครั้งนี้ทุกคนครับ

อยากน้อยได้ของมาก็ดีแล้วครับ แต่ถ้าเอาผิดไม่ได้ก็น่าเสียดาย อุตสาห์ตาม
        มาได้ถึงขนาดนี้ แต่พูดตรงๆผมว่าหลายท่านคงจะแจ้งหลักฐานให้ท่าน
        taomar เพื่อขอเงินคืนมากกว่าจะไปแจ้งความแน่ ยังไงถ้าไม่ลำบากจนเกินไป
        ก็อยากให้ตามเรื่องเอาผิดมันด้วยนะครับ วันนี้ถึงจะได้เงินคืนแต่ถ้ามันลอยนวล
        สักวันมันอาจกลับมาในรูปแบบไหนที่เราคาดไม่ถึงอีกก็ได้ ไม่อยากให้ใครต้องไปเป็น
        เหยื่อมันอีก

ปล. งานนี้ซูฮกให้ท่าน P r i n c e 3 X เลย ทั้งที่ไม่ได้เป็นผู้เสียหายแถมยังรู้จัก
        กับไอแพทแต่ก็ยังมีน้ำใจมาช่วย ไม่อย่างนั้นมันคงลอยนวลเอาเงินไปใช้สบาย

Comment

ตอนนี้มันคงเข้ามาอ่านกะทู้ อัพเดทข้อมูล เตรียมหนีอีกแน่นอน
          ถ้าหนีได้อีกคงจับยาก แล้วมันก็จะกลับมาอีก เหมือนที่ผ่านๆมา

Comment

ไม่มีคนแจ้งความข้อหาเลยเบา มันเลย(ระ)รื่นจิตร์ สบายไป กบดานอีกนานแล้วก็มาก่อเหตุอีก

Comment

ของที่ยึดได้พอพอกะค่าเสียหายป่าวอะ และบางอันหน้าจะมีเจ้าของนะ ลองประกาศหาดู

Comment

pmเยอะทีเดียว ตอบทีละคนก็เหนื่อย ขออนุญาติยกมาที่นี่นะครับ

ขอให้ตั้งคำถามเป็นข้อๆเป็นประเด็นๆนะครับ

ที่สงสัยกันคือทำไมจับไม่ได้

ในเคสนี้คือไม่มีหลักฐานเพียงพอ มันรอบครอบพอที่จะทำให้ไม่มีหลักฐาน ไม่มีพีเอ็ม ไม่มีกระทู้

มันเป็นการวางแผนล่วงหน้าเพื่อโกงคนหมู่มากพร้อมๆกัน มีขั้นตอนซับซ้อน คนที่โกงแล้วโดนจับ

ส่วนใหญ่มันทำง่ายๆคือโอนตังแล้วไม่โอนของ แล้วก็ทำเป็นนิ่งๆ พอเจ้าทุกข์รู้ตัวก็รวบรวมหลักฐาน

ทั้งหมดแจ้งความ จับได้ไม่ได้อีกเรื่อง แต่กรณีนี้บัญชีที่โอนก็ไม่ใช่ของมัน ข้อมูลส่วนตัวของมันก็

ไม่มี ตามตัวไม่ได้ แล้วที่ไปตะคลุบมาได้เพราะทางหลังไมค์เรานี่ดำเนินการทางลับด้วยความลำบาก

ยากแค้น แต่เหมือนโชคจะเข้าข้างเราด้วย ที่ได้ตำรวจดีทั้ง2สน.เลย ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่เข้าใจขั้นตอน

การซื้อขายเท่าไหร่ แต่จากประสบการณ์เค้าพอจะเข้าใจได้ว่ามันโกงจริง การที่ได้ไปยึดของมันมาเนี่ย

จริงๆเราไม่มีสิทธ์นะ แต่ตำรวจเค้าฉลาดกว่าพูดจนมันยอมพาไปห้องใหม่ ต่อรองกันจนมันยอมชดใช้

เฉพาะผู้ที่ไปตามเรื่องเองมะวาน ลงบันทึกประจำวันไว้ ส่วนเจ้าหนี้ท่านอื่นเตรียมหลักฐานไว้ก่อน คอย

ตามข่าวจากกระทู้นี้ ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดอาจต้องมีการมอบอำนาจ ถ้าคุณบาสดำเนินการเรื่องที่แจ้งวัฒนะ

ได้ อะไรๆจะง่ายขึ้น

Comment

Originally posted by MobileReader View Post
                  pmเยอะทีเดียว ตอบทีละคนก็เหนื่อย ขออนุญาติยกมาที่นี่นะครับ

ขอให้ตั้งคำถามเป็นข้อๆเป็นประเด็นๆนะครับ

ที่สงสัยกันคือทำไมจับไม่ได้

ในเคสนี้คือไม่มีหลักฐานเพียงพอ มันรอบครอบพอที่จะทำให้ไม่มีหลักฐาน ไม่มีพีเอ็ม ไม่มีกระทู้

มันเป็นการวางแผนล่วงหน้าเพื่อโกงคนหมู่มากพร้อมๆกัน มีขั้นตอนซับซ้อน คนที่โกงแล้วโดนจับ

ส่วนใหญ่มันทำง่ายๆคือโอนตังแล้วไม่โอนของ แล้วก็ทำเป็นนิ่งๆ พอเจ้าทุกข์รู้ตัวก็รวบรวมหลักฐาน

ทั้งหมดแจ้งความ จับได้ไม่ได้อีกเรื่อง แต่กรณีนี้บัญชีที่โอนก็ไม่ใช่ของมัน ข้อมูลส่วนตัวของมันก็

ไม่มี ตามตัวไม่ได้ แล้วที่ไปตะคลุบมาได้เพราะทางหลังไมค์เรานี่ดำเนินการทางลับด้วยความลำบาก

ยากแค้น แต่เหมือนโชคจะเข้าข้างเราด้วย ที่ได้ตำรวจดีทั้ง2สน.เลย ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่เข้าใจขั้นตอน

การซื้อขายเท่าไหร่ แต่จากประสบการณ์เค้าพอจะเข้าใจได้ว่ามันโกงจริง การที่ได้ไปยึดของมันมาเนี่ย

จริงๆเราไม่มีสิทธ์นะ แต่ตำรวจเค้าฉลาดกว่าพูดจนมันยอมพาไปห้องใหม่ ต่อรองกันจนมันยอมชดใช้

เฉพาะผู้ที่ไปตามเรื่องเองมะวาน ลงบันทึกประจำวันไว้ ส่วนเจ้าหนี้ท่านอื่นเตรียมหลักฐานไว้ก่อน คอย

ตามข่าวจากกระทู้นี้ ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดอาจต้องมีการมอบอำนาจ ถ้าคุณบาสดำเนินการเรื่องที่แจ้งวัฒนะ

ได้ อะไรๆจะง่ายขึ้น
                  ครับ ตามนั้น

Comment

Originally posted by beehaha View Post
                    สุดยอดมากขอชื่นชมทีมจับไอแพทครั้งนี้ทุกคนครับ

อยากน้อยได้ของมาก็ดีแล้วครับ แต่ถ้าเอาผิดไม่ได้ก็น่าเสียดาย อุตสาห์ตาม
                    มาได้ถึงขนาดนี้ แต่พูดตรงๆผมว่าหลายท่านคงจะแจ้งหลักฐานให้ท่าน
                    taomar เพื่อขอเงินคืนมากกว่าจะไปแจ้งความแน่ ยังไงถ้าไม่ลำบากจนเกินไป
                    ก็อยากให้ตามเรื่องเอาผิดมันด้วยนะครับ วันนี้ถึงจะได้เงินคืนแต่ถ้ามันลอยนวล
                    สักวันมันอาจกลับมาในรูปแบบไหนที่เราคาดไม่ถึงอีกก็ได้ ไม่อยากให้ใครต้องไปเป็น
                    เหยื่อมันอีก

ปล. งานนี้ซูฮกให้ท่าน P r i n c e 3 X เลย ทั้งที่ไม่ได้เป็นผู้เสียหายแถมยังรู้จัก
                    กับไอแพทแต่ก็ยังมีน้ำใจมาช่วย ไม่อย่างนั้นมันคงลอยนวลเอาเงินไปใช้สบาย
                    ครับ ผมจะช่วยสืบแน่นอนครับ ก็จะพยายาม ให้ถึงที่สุดครับ

Comment

Originally posted by toontam View Post
                      แจ้งความไปแล้วครับ แต่ทำไรไม่ได้มาก
                      สภอ.ปากเกร็ดบอกว่าไม่มีหลักฐานว่า pat2530 คือสิทธิพล ให้แจ้งความชื่อภุชงค์ไว้

ขนาดจับตัวได้แล้วหลักฐานมัดตัว มีบัตร ATM ภุชงค์ก็อยู่กับตัว
                      มีพยานที่เคยซื้อของกับ pat2530 สามารถชี้ตัว ตำรวจก็บอกยังไม่พอ เหอะๆ

ต้องไปตามจับถุชงค์มาให้ได้ก่อน แล้วค่อยทำแบบคุณโต้งอีกรอบ -*-
                      ใครเล่น FB ช่วยติดต่อมันให้หน่อยครับ ใบแจ้งความชื่อมันเดี๋ยวสแกนให้พรุ่งนี้
                      ครับ
                      ยังงัยผมจะช่วยติดตามแน่นอนครับ
                      แต่เรื่องแบบนี้
                      ถ้าจะให้คืบหน้า ก็ต้องยอมเสียเวลา เสียทุนทรัพย์นิดนึง ทุ่มเท และเอาใจใส่ ครับ

Comment

ทีมงานพักผ่อนกันบ้างนะครับ เยี่ยมจริงๆ สร้างประวัติศาสตร์ใหม่

Comment

เมีย มันเป็นอย่างไรบ้างเนี้ย โต้ง พอจะรู้ ข่าว ไป ว่าโดน รวบตัวปะ

Comment

ดีใจด้วยคร้าบ

Comment

Originally posted by metha80 View Post
                              เมีย มันเป็นอย่างไรบ้างเนี้ย โต้ง พอจะรู้ ข่าว ไป ว่าโดน รวบตัวปะ
                              ยังไม่ได้ ติดต่อที่สน เลยครับ
                              แต่ว่ามีสายสืบโทรมา อ่าครับ
                              ผมว่าเขาน่า จะติดตามอยู่ครับ

Comment

แล้วที่เมียมีหมายจับอยู่ ไม่ทราบว่าโดนรวบตัวไปไหมครับ ??

ปล. ไม่มีลูกหลงบ้างเหรอครับ

Comment

Working...
                                X