Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนสมาชิกที่โพสในห้อง Most wanted ทุกท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รับทราบ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
      มีหลักฐานแต่ไม่แจ้งความก็เข้าข่ายอยู่ดีสิครับ 99 % ของห้องนี้คือแบบนี้ซะด้วยสิ
      แต่ก็เห็นมีหลักฐานการโอนเงินหรือใบแจ้งความเค้าก็เอามาลง และก็จะไม่ลบ
      แต่ที่ MOD แจ้ง แค่เค้าบอกว่าให้ลงรายละเอียดเข้าไปด้วย(หลักฐาน) ไม่ใช่หรือครับถึงจะไม่ลบ
      แต่ถ้าอยู่ดีๆ มาบอกว่าคนโน้นคนนี้โกง โดยไม่มีหลักฐานเขาก็กลัวงานเข้ามั้งครับ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
        เห็นด้วยครับ ... ลบเฉพาะ ข้อความ ที่มัปัญหา

และควรมีการลงโทษพวกที่กล่าวหาแบบเลื่อนลอย ขาดหลักฐานที่น่าเชื่อถือ และไม่รับผิดชอบกรณีไปกล่าวหาเขาแล้ว เขาไม่ผิดตามข้อกล่าวหา เพื่อบรรทัดฐานที่ดีครับ ... ส่วนคนผิดก็มีขั้นตอนอยู่แล้ว
        Originally posted by manchester2548 View Post
        ล็อคดีกว่ามั้ง บางอย่างเป็นหลักฐานอ้่างอิงได้

เหมือนกรณีลบ User ประวัติการโพสต่าง ๆ หายหมด อย่างกรณีของเจ้ากากแมน ประวัติชั่วมันหายหมด มันสมัคร User ใหม่มาโกงใหม่ โดนที่ไม่มีประวัติอเสียให้อ้างอิงอีกเลย
        ถ้าเค้าไม่ผิิดจริง แล้วมาเอาเรื่องที่เว็ปที่เป็นตัวเผยแพร่ คุณจะเป็น คนรับผิดชอบแทนเว็ปไหมหละครับ

เพราะในนี้ จะมีพวก ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่ของเสือกเรื่องชาวบ้าน แบบไม่ได้อ่านรายละเอียดก็เยอะแยะไป

ก็ให้คนที่โดนจริงๆไปแจ้งความ ก็จบ แต่ส่วนมาก ไม่แจ้งความเอาเรื่อง mod หนักใจครับ ผมเข้าใจ เพราะเราเป็นสื่อที่ใช้เป้นตัวกลาง

ก็ให้คนที่มีหลักฐาน ทุกอย่างลงไว้ ส่วนพวก โดนโกงแล้วไม่ทำอะไรเลย ก็ช่างหัวมัน อยาก ไม่แจ้งความเอง ชอให้โดนกันต่อไป
        Last edited by kitsana; 30 Jan 2010, 18:37:08.

Comment

^
          ^
          ^
          ก็คือถึงผิดจริง แต่ไม่ไปแจ้งความเอาเรื่องก็เข้าข่ายนะครับ ถ้าลบไปประวัติก็จะหาย กลับมาอีกจะกลายเป็นคนบริสุทธิ์ไปเลยนะ
          ข้อเสียของการไม่แจ้งความ และ 99% ใน Most Wamted คือไม่แจ้งความ โพสประจานเพื่อหวังได้ชอง หรือเงินคืน

Comment

"ขอพื้นที่เล็กๆๆใน Ocz ให้ผมอยู่เถอะคับ"

Comment

มันมีบางคนที่กลัวงานเข้าจัด เพราะเคยโกงชาวบ้านมาก่อน ท้ายสุดก็เป็นกระทู้ประจานตัวเอง หุหุ

Comment

จัดไป

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

Originally posted by kitsana View Post
                    ถ้าเค้าไม่ผิิดจริง แล้วมาเอาเรื่องที่เว็ปที่เป็นตัวเผยแพร่ คุณจะเป็น คนรับผิดชอบแทนเว็ปไหมหละครับ

เพราะในนี้ จะมีพวก ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่ของเสือกเรื่องชาวบ้าน แบบไม่ได้อ่านรายละเอียดก็เยอะแยะไป

ก็ให้คนที่โดนจริงๆไปแจ้งความ ก็จบ แต่ส่วนมาก ไม่แจ้งความเอาเรื่อง mod หนักใจครับ ผมเข้าใจ เพราะเราเป็นสื่อที่ใช้เป้นตัวกลาง

ก็ให้คนที่มีหลักฐาน ทุกอย่างลงไว้ ส่วนพวก โดนโกงแล้วไม่ทำอะไรเลย ก็ช่างหัวมัน อยาก ไม่แจ้งความเอง ชอให้โดนกันต่อไป
                    อ่านแล้ว ช่วยกรุณาแปลภาษาไทย เป็นภาษาไทยให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ ว่าแปลว่าอะไร แล้วมันไปเกี่ยวข้องกับผมตรงไหนเรื่องความรับผิดชอบแทนเวบ ... คือ มันไปเกี่ยวโยงกับ Comment ของผมตรงส่วนไหน ... ภาษาไทยไม่แข็งแรงจริงๆ ผม

sigpic

Comment

รับทราบ จัดไป

Comment

รับทราบ ตามสมควรแล้วแต่กรณีไป

Comment

เห็นด้วยเป็นอย่างครับ

Comment

Comment

รับทราบครับ

Comment

ลงชื่อรับทราบ

Comment

Working...
                                X