Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัย ระวัง user : Akethai โอนเงินให้แล้วไม่ส่งของ อ้างผลัดวันไปเรื่อยๆ (2563)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by akethai View Post
    แหมๆ เลื้อยเป็นงู เลยนะครับ ใครบล็อกใครครับ ทั้งไลน์ เมื่อเช้าจำไม่ผิด ยังคุยกันอยู่ไม่ใช่หรอ สรุป ย้ายกระทู้ เพราะต้องการเงิน ค่าดอก 350 บาทหรอครับ
    ที่คุณอ้างว่าไปกู้ ใครมาก็ไม่รู้ เลยย้ายมาหา สมาชิกในห้องนี้ 555 ลำบาก ขนาดนั้นน เดี่ยวผมโอนให้ก็ได้ครับ ปวดหัวจริงๆ พูดความจริงหน่อยครับ โตๆกันแล้ว
    แล้วสรุปว่าเครียกับเจ้าของกระทู้นี้หรือยังครับท่าน akethai ท่านเองมีเรื่องทำนองนี้บ่อยมาก หากยังเครียไม่ได้สงสัยว่าต้องมีการดำเนินการอะไรบ้างแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by akethai View Post
      แหมๆ เลื้อยเป็นงู เลยนะครับ ใครบล็อกใครครับ ทั้งไลน์ เมื่อเช้าจำไม่ผิด ยังคุยกันอยู่ไม่ใช่หรอ สรุป ย้ายกระทู้ เพราะต้องการเงิน ค่าดอก 350 บาทหรอครับ
      ที่คุณอ้างว่าไปกู้ ใครมาก็ไม่รู้ เลยย้ายมาหา สมาชิกในห้องนี้ 555 ลำบาก ขนาดนั้นน เดี่ยวผมโอนให้ก็ได้ครับ ปวดหัวจริงๆ พูดความจริงหน่อยครับ โตๆกันแล้ว
      ไม่จริงตรงไหนที่ผมพูดคุณได้แต่ผลัดวันไม่มีกำหนดอ้างสาระพัด ยืมพี่สาว ยืมน้องสาวรอโอนมา เงินที่คุณโอนมาให้ผมคุณก้ไปหลอกคนอื่นมาอีกต่อนั้นแหละ แล้วคุณมีคืนผมหรือ ถ้ามีคุณมีคงไม่ไปหลอกใครต่อใครแบบนี้หรอก ที่ว่าเราคุยกัน ถ้าผมไม่ออกมาแฉการกระทำของคุณ คุณจะตอบไลน์มั้ย แค่นั้นแหละ แล้วตอนนี้ผมก็ลบและบล๊อกคุณไปแล้ว

Comment

Originally posted by Moderators#1 View Post
        แล้วสรุปว่าเครียกับเจ้าของกระทู้นี้หรือยังครับท่าน akethai ท่านเองมีเรื่องทำนองนี้บ่อยมาก หากยังเครียไม่ได้สงสัยว่าต้องมีการดำเนินการอะไรบ้างแล้วนะครับ
        จากเท่าที่ผมดูเค้าเลี่ยงการตอบคำถาม ถ้าแบนหรือบล๊อกไปเดี๋ยวก้กลับมาสมัครใหม่อีกแหละครับ คนแบบนี้หากินสุจริตไม่ได้หรอกครับ

Comment

ยืนยันอีกเสียงครับ ชายคนนี้มีพฤติกรรมแบบเดิมเหมือนปีที่แล้ว คือหลอกให้คนโอนเงิน ผลัดวันว่าจะส่งสินค้าไปเรื่อยๆ พอผมไม่พอใจจะให้โอนคืนพร้อมดำเนินคดีความก็มาหาว่าผมใจร้อน ทั้งๆที่ตัวเองบอกว่าจะส่งของให้ตั้งแต่วันเสาร์ ได้รับวันจันทร์หรือวันอังคาร จนผมต้องไปสถานีตำรวจเพื่อจะแจ้งความเขาถึงจะโอนเงินมาให้ในวินาทีสุดท้ายก่อนจะถึงกำหนดเส้นตายทีผมวางไว้ เคสผมได้เงินคืนแล้วนะครับ และขอประจานการกระทำดังกล่าวที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน

วันที่ 22 ก.พ.
          หลังจากโอนก็ถามตามปกติว่าาจะส่งวันไหนก็ตกลงว่าจะส่งช่วงเย็นวันที่ 22

วันที่ 23 ถามไปว่าจะส่งของเมื่อไหร่ก็ไม่มีการอ่านใดๆ จนมาอ่านแล้วตอบว่าจะส่งเลขให้วันที่ 24 แล้วก็ไม่ส่งเลขมา จากนั้นทั้งคืนก็ติดต่อไม่ได้

สุดท้ายวันที่ 24 ก็ติดต่อมาเป็นไปตามภาพด้านล่างทั้งหมดครับ มีเยอะกว่านี้แต่ผมลบและบล็อคบุคคลดังกล่าวไปแล้ว ไม่ขอทำการซื้อขายหรือยุ่งเกี่ยวกับบุคคลดังกล่าวอีกครับ จึงขอเตือนในกระทู้นี้เลยละกัน
          Last edited by armkiller; 26 Feb 2020, 13:10:44.

Comment

Originally posted by armkiller View Post
            ยืนยันอีกเสียงครับ ชายคนนี้มีพฤติกรรมแบบเดิมเหมือนปีที่แล้ว คือหลอกให้คนโอนเงิน ผลัดวันว่าจะส่งสินค้าไปเรื่อยๆ พอผมไม่พอใจจะให้โอนคืนพร้อมดำเนินคดีความก็มาหาว่าผมใจร้อน ทั้งๆที่ตัวเองบอกว่าจะส่งของให้ตั้งแต่วันเสาร์ ได้รับวันจันทร์หรือวันอังคาร จนผมต้องไปสถานีตำรวจเพื่อจะแจ้งความเขาถึงจะโอนเงินมาให้ในวินาทีสุดท้ายก่อนจะถึงกำหนดเส้นตายทีผมวางไว้ เคสผมได้เงินคืนแล้วนะครับ และขอประจานการกระทำดังกล่าวที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อน

หลังจากโอนก็ถามตามปกติว่าาจะส่งวันไหนก็ตกลงว่าจะส่งช่วงเย็นวันที่ 22
            [ATTACH=CONFIG]4495969[/ATTACH]

วันที่ 23 ถามไปว่าจะส่งของเมื่อไหร่ก็ไม่มีการอ่านใดๆ จนมาอ่านแล้วตอบว่าจะส่งเลขให้วันที่ 24 แล้วก็ไม่ส่งเลขมา จากนั้นทั้งคืนก็ติดต่อไม่ได้
            [ATTACH=CONFIG]4495970[/ATTACH]

สุดท้ายวันที่ 24 ก็ติดต่อมาเป็นไปตามภาพด้านล่างทั้งหมดครับ มีเยอะกว่านี้แต่ผมลบและบล็อคบุคคลดังกล่าวไปแล้ว ไม่ขอทำการซื้อขายหรือยุ่งเกี่ยวกับบุคคลดังกล่าวอีกครับ จึงขอเตือนในกระทู้นี้เลยละกัน
            [ATTACH=CONFIG]4495967[/ATTACH]
            ม้นเกินกว่าคำว่านิสัยไปแล้วครับ ผมได้เงินต้นมาแล้ว ก้เลยขอออกมาเตือนท่านอื่นเหมือนกัน ส่วนที่เหลือไม่กี่ร้อยคิดว่าให้ทานครับ คดีแบบนี้ถ้าเงินไม่เยอะ สื่อไม่แรง ยากที่ตำรวจจะสนใจเขาเลยไม่กลัว คืนให้แต่โคตรช้า

Comment

ช่วยดันครับ ตาเก่ง

Comment

โดนแล้วก็ช่วยแจ้งความส่งหลักฐานมาให้ทางเวบเพื่อดำเนินการเบื้องต้นด้วยนะครับ ตอนนี้เห็นแต่โดนแล้วเค้าโอนเงินคืนก็เงียบ แบบนี้ User ท่านอื่นๆจะโดนไปกับท่านด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Moderators#1 View Post
                  โดนแล้วก็ช่วยแจ้งความส่งหลักฐานมาให้ทางเวบเพื่อดำเนินการเบื้องต้นด้วยนะครับ ตอนนี้เห็นแต่โดนแล้วเค้าโอนเงินคืนก็เงียบ แบบนี้ User ท่านอื่นๆจะโดนไปกับท่านด้วยนะครับ
                  เสียดายอยู่เหมือนกันนะครับ ที่ผมลบข้อความทิ้งไปแล้วรู้งี้แจ้งความไว้ให้ประวัติเสียดีกว่าแล้วไม่ต้องถอนแจ้งความ ไหนๆเค้าก็รับสภาพได้อยู่แล้ว

Comment

ล่าสุด PM มา

Comment

ช่วงที่โดนโกงผมมีภาระที่ต้องทำหลายอย่างเลยครับ เลยไม่มีเวลาไปแจ้งความไกล่เกลี่ยกับคุณ Akethai เลย และจนตอนนี้ก็เงียบหายเหมือนเดิม ระวังกันด้วยนะครับ
                      Last edited by ek1966; 9 Jun 2020, 01:00:38.

Comment

เห็นว่าตอนนี้ คุณ Akethai ขึ้น รอเคลียส์ข้อกล่าวหา แต่ยังไม่มีสถานะ คนมีอดีต เลยครับ

Comment

พึ่งทราบครับว่าต้องกดรีพอร์อตกระทู้ด้วย ตอนนี้แจ้งรีพอร์ตกระทู้ไปแล้วครับ

Comment

Originally posted by kengnakab View Post

ล่าสุด PM มา
                            ขอบคุณที่แชร์กันครับ กว่าจะได้เงินคืน ก็เสียเวลาทวง เวลาทำงานไปเยอะเลยครับ หากินบนความลำบากของคนอื่น อนาคตก็เจริญๆละกันนะครับ คุณ Akethai
                            Last edited by ek1966; 9 Jun 2020, 01:18:08.

Comment

Originally posted by armkiller View Post

[ATTACH=CONFIG]4495969[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4495970[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4495967[/ATTACH]
                              ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ครับ เข้าพล็อตเรื่องเดิมหมดเลย

แปลกเนอะที่ยังเอามาหากินกันได้

แต่ก็สบายคุณ Akethai เขาเลยนะครับ วันๆไม่ต้องเหนื่อยอะไรมาก คิดแค่ว่าวันนี้จะแถอะไรต่อดีเพื่อยื้อเวลา

พอโป๊ะแตกโดนจับได้ ก็เสียงเข้ม เสียงใหญ่ เล่นใหญ่โทษคนอื่นไปทั่ว

แต่ก็เอาเถอะครับ เขาสบายของเขา ทำแล้วได้ตัง มีเงินประทังชีวิตก็คงสบายของเขาแหละครับ เจริญๆในการทำมาหากินนะครับ คุณ Akethai
                              Last edited by ek1966; 9 Jun 2020, 01:20:38.

Comment

Working...
                              X