Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัย ระวัง user : Akethai โอนเงินให้แล้วไม่ส่งของ อ้างผลัดวันไปเรื่อยๆ (2563)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนภัย ระวัง user : Akethai โอนเงินให้แล้วไม่ส่งของ อ้างผลัดวันไปเรื่อยๆ (2563)

คือผมได้ติดต่อซื้อการ์ดจอ VGA ASUS GTX1650 04G 4GB จะไปอัพคอมให้หลาน จากกระทู้ด้านล่างนี้
    https://www.overclockzone.com/forums...B8%B2%E0%B9%86

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ก่อนอื่นผมขอแจ้งจุดประสงค์ก่อนเลยว่าที่เข้ามาโพสต์เรื่องนี้เพราะว่า
    • ต้องการความรับผิดชอบจากคุณ Akethai ครับ
    • อยากมาเตือนภัยให้หลายๆคนระวังกันไว้ด้วย

เรื่องก็คือ ผมได้ทักไลน์ไปติดต่อซื้อการ์ดจอกับ **ID : ake352 และทำการโอนเงินให้ จำนวน 3050 บาท โดยแบ่งเป็นค่ามัดจำ 300 บาท และค่าของอีก 2750 บาท ตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม 2563

จากนั้น คุณ Akethai ก็บอกว่าจะส่งของให้ แต่ก็ผลัดวันไปเรื่อยๆ จนวันที่ตกลงกันว่าคุณ Akethai จะโอนเงินกลับคืนให้ก็ยังมีเหตุลให้ผลัดไปเรื่อยๆ จนวันนี้ 30 มกราคม ยังไม่ได้ทั้งของ และเงินคืน เลยคาดว่าน่าจะโดนเอาเงินไปหมุนอยู่ครับ

นี่คือหลักฐาน แชททั้งหมดที่มีการติดต่อซื้อขายกันครับ
    drive : https://drive.google.com/open?id=1g0...IwreKH8839sh-c

อันนี้คือส่วนหนึ่งของแชทที่ติดต่อซื้อขายกันครับ

ทวงสลิปครั้งแรก : จ. 6 ม.ค. 2563

พ. 8 ม.ค. 2563

ศ. 17 ม.ค. 2563

ผมพยายามรอ และเรื่องมากให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วครับ แต่พอผมไม่เอาเรื่องเขาก็ยังผลัดวันไปเรื่อยๆ แบบนี้ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

คือต่อให้ทุกเหตุผลที่คุณ Akethai ให้มาเป็นเรื่องจริงทั้งหมด ไม่ใช่ข้ออ้าง ผมคิดว่าคุณก็ยังเป็นคนหนึ่งที่ไร้ความรับผิดชอบต่อลูกค้าอย่างผมมากๆเลยนะ

แต่ผมก็ยอมรับว่าเป็นความผิดของผมส่วนหนึ่งที่ไม่ได้ตรวจสอบชื่อ user ก่อนทำการซื้อขายกัน

ปล.ผมเตรียมหลักฐานเพื่อแจ้งความดำเนินคดีคุณ Akethai เรียบร้อยแล้วครับ ถ้าเราตกลงกันไม่ได้ คงได้ใช้หลักฐานทั้งหมดไปยื่นที่ สน. ครับ
    Last edited by ek1966; 30 Jan 2020, 01:47:35.

จ. 20 ม.ค. 2563

อ. 21 ม.ค. 2563

อา. 26 ม.ค. 2563

Comment

ล่าสุดครับ

Comment

ช่วยดันและติดตามครับเรื่องนี้ต้องขยาย...

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

สายหมุน

Comment

ทำหลายครั้งแล้ว ประวัติก็มี ทำไมถึงยังมีคนโดนอีกล่ะเนี่ย - -

Comment

ถ้าเป็นผมคงได้อวยพรให้ไปแระ อ่านแล้วหัวร้อนแทน

Comment

ขาประจำ ถ้าจำไม่ผิดนามสกุลเดียวกับพวก สว.

Comment

ออกลายเหมือนเดิม

Comment

User ในตำนาน

Comment

ของปีเก่าก็มี
                        เตือนภัย-User-akethai-หรือเอก-กลับมาโกงเงินอีกแล้ว

Comment

ใช่คนเดียวกับ akekee อะไรนี่หรือเปล่าครับ

Comment

โดนเหมือนผมกว่าจะได้คืนครบบอกเลย โคตรเสียเวลา+ความรู้สึก ตอนนี้ลบ+บล๊อกทั้งเบอร์ทั้งไลน์

Comment

Originally posted by kengnakab View Post
                              โดนเหมือนผมกว่าจะได้คืนครบบอกเลย โคตรเสียเวลา+ความรู้สึก ตอนนี้ลบ+บล๊อกทั้งเบอร์ทั้งไลน์
                              แหมๆ เลื้อยเป็นงู เลยนะครับ ใครบล็อกใครครับ ทั้งไลน์ เมื่อเช้าจำไม่ผิด ยังคุยกันอยู่ไม่ใช่หรอ สรุป ย้ายกระทู้ เพราะต้องการเงิน ค่าดอก 350 บาทหรอครับ
                              ที่คุณอ้างว่าไปกู้ ใครมาก็ไม่รู้ เลยย้ายมาหา สมาชิกในห้องนี้ 555 ลำบาก ขนาดนั้นน เดี่ยวผมโอนให้ก็ได้ครับ ปวดหัวจริงๆ พูดความจริงหน่อยครับ โตๆกันแล้ว

Comment

Working...
                              X