Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครได้ซื้อของกับ User:arisme50 บ้างครับ ชื่อบัญชี นายอภิรักษ์ รักบุญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by -GOLD- View Post
    อ่านแล้วรู้สึกได้ทันทีว่า "ไม่สลด" ส่วนผู้เสียหายก็เงียบจริงๆไม่มาอัพเดทเรื่องราวกลายเป็นมวยล้มต้มคนดู ก็ยังดีที่ได้เงินคืน(หรือเปล่า?)ดีใจด้วยครับ

สรุปว่า เรื่องราวก็เป็นไปตามที่ได้บอกไปแล้วว่า โอนเงินคืนแล้วก็ถอนแจ้งความ แล้วก็ยกเลิกยูสเซอร์เพื่อที่จะสมัครใหม่ ก็วนเวียนไปไม่รู้จบ

ดีนะที่เป็น Verify มีเอกสารครบ พอแจ้งความก็เลยกลัวกัน ถ้าไม่ได้ทำ Verify ไม่อยากจะคิดเลยว่าจะได้เงินคืนมั้ย

เอวังด้วยประการฉะนี้
    แล้วก็อีกอย่างครับ​ จะโกงจิงทำเมมเบอร์ไว้เพื่อ​ ทำแบบคนอื่นๆไม่ดีกว่าหรือโอนเงินแล้วบล็อกหายไป​

Comment

ส่งผิด เหอะๆ

ดูจากรูป ก็รู้ ไม่มีของจริง เอารูปซีพียูอะไรมาถ่าย ส่งของเป็นไรเซอร์ 2 อัน (ใครจะซื้อไรเซอร์ ตอนนี้ 555 ให้ฟรียังเคือง น่าจะใส่ " โอเล่ ")

ความผิดมันสำเร็จแล้ว เหมือนโจรโอเล่ โอนคืนก็ยังติดคุก ( ทำไมไม่โอนคืนตั้งแต่ชั่วโมง สองชั่วโมงแรกล่ะ เงียบทำมาย จนแต้ม หมุน พอหาตังคืนได้ มาแก้ตัว ไม่ทันแล้วครับ 555+++ )

Comment

Originally posted by noyi2511 View Post

ดูจากรูป ก็รู้ ไม่มีของจริง เอารูปซีพียูอะไรมาถ่าย ส่งของเป็นไรเซอร์ 2 อัน (ใครจะซื้อไรเซอร์ ตอนนี้ 555 ให้ฟรียังเคือง น่าจะใส่ " โอเล่ ")

ความผิดมันสำเร็จแล้ว เหมือนโจรโอเล่ โอนคืนก็ยังติดคุก ( ทำไมไม่โอนคืนตั้งแต่ชั่วโมง สองชั่วโมงแรกล่ะ เงียบทำมาย จนแต้ม หมุน พอหาตังคืนได้ มาแก้ตัว ไม่ทันแล้วครับ 555+++ )
        ปิดเฟสหนีด้วยนะท่าน

และอีกอย่าง ขายในช็อปปี้ หมุนเงินไม่ได้นะ เหอะ เหอะ เหอะ

Comment

Originally posted by arisme50 View Post
          มาได้เลยครัยน่าเที่ยว​ พอโอนคืนก็หายเงียบ​ พอจะโอนคืนก็บอกไม่้อารอได้​ เลยงงง​ เคลียให้ละทีนี่ใครอยากรู้ของด฿กระ้พี่เนย​ได้เลยจ้า
          กว่าจะโอนคืน
          คุณก็รู้ ใครต้อง เดือดร้อนบ้าง
          เอา จริง ๆ คุณไม่ ได้ โอนคืนเอง ถูกไหม
          แล้วทีนี้ ทำมาเป็นพูดดี แล้วก่อนหน้านี้ หายไปไหนมา
          เค้าตั้งกระทู้ตามหา 3หน้าแล้ว พึ่งโผล่ออกมา

Comment

ผมรบกวนผู้ขายกล้ามาคุยตอนมีปัญหาก่อนดีกว่านะครับ ตอนนั้นยังหนีหน้าโทรไม่รับไลน์ไม่อ่าน
            ให้เพื่อนในเฟส แม่คุณ และแฟนคุณ ออกมารับหน้าอยู่เลย วันที่ผมได้ของทักไปสอบถาม ก็ตกลงคืนเงินผมด้วยดี ถึงเวลาก็เงียบ...

ผมไม่ติดใจเอาความเรื่องส่งของผิด ผ่านเรื่องนี้ไปนะครับ เพราะผมขอเงินคืนจากคุณแล้ว แล้วคุณก็ตกลงคืนเงินผมแล้ว

หลังจากติดต่อคุณไม่ได้แฟนผมช่วยหาข้อมูลจนเจอเฟสคุณและทักลองทักคนที่ดูจะสนิทกับคุณดู รออยุ่นาน มีคนตอบอยุ่ 3 คน
            -จนได้คุยกับลูกค้าเก่าคุณคนนึง คุณตอบกลับเขาได้ รับรู้ว่าผมตามหาคุณ (แฟนผมคุยกับลูกค้าเก่าเขาอยู่ ลูกค้าเก่าไปบอกให้ว่าทางผมตามหาเค้าอยู่นะ เค้าตอบกลับลูกค้าเก่าทันทีว่ารับรู้แล้วว่าคือใคร)
            -แฟนผมทักไปหาจนเจอแฟนคุณ แฟนคุณยังบอกเลยว่าเบอร์นั้นปิดไปแล้ว(เอาเบอร์ปิดไปแล้วมาลงขายของเนี่ยนะ) และให้เบอร์ปัจจุบันคุณมา ขนาดโทรไปยังไม่โทรกลับ
            ถ้าจะบอกว่าไม่ว่างเนี่ยผมโอเคเข้าใจ ผมไม่ได้คิดว่าต้องโทรกลับทันทีนะ คุณมีเวลาโทรกลับหรือติดต่อผมทางอื่นอีกตั้งนาน..แต่ไม่ทำ คือคุณรับเงินผมไป ความรับผิดชอบแค่พูดคุยกับผมทำได้ไหมครับ
            -คนสุดท้าย ให้ข้อมูลลับๆกับแฟนผมหลายอย่าง เพราะเห็นใจ

และในเมื่อคุณไม่คืนและไม่มาคุย ผมเลยดำเนินการแจ้งความ

ตอนผมไปแจ้งความ ผมถามคุณตำรวจว่า ผมลงบันทึกประจำวันที่ สน. นี้แล้ว สามารถนำเรื่องนี้ไปดำเนินคดีต่อใน สน. อื่นได้ไหม (ผมต้องการให้เรื่องนี้เป็นคดีความ ไม่ใช่แค่ลงบันทึกประจำวัน) เพราะต้องไปต่างจังหวัดวันนี้ ..หลังจากที่ดำเนินการอะไรเสร็จ คุณตำรวจก็สืบค้นข้อมูลจนได้เบอร์โทรแม่คุณมา หลังคุณตำรวจโทรไปพูดคุย แม่คุณรับปากบอกจะโอนเงินคืนภายวันนั้นเลย วางสายไปสักพักโทรมาบอกคุณตำรวจว่าคืนให้ไม่ได้แล้ว ขอเป็นวันที่ 15 แทนได้ไหม (คุณตำรวจเป็นสื่อกลาง เป็นคนโทรคุยกับทางคุณแม่ผู้ขายและผม คือไม่ได้คุยกันเลยโดยตรง โทรไปโทรมาหลายรอบ ซึ่ง ณ ตอนนั้นผมกลับจาก สน. แล้วและเดินทางไปต่างจังหวัดทันที คุณตำรวจโทรมาแจ้งข่าวให้ทราบตลอด) สุดท้ายคุณแม่คุณตกลงโอนเงินคืนผมวันนั้น ไม่เกิน 1 ทุ่ม **ที่มาโพสบอกว่าจะโอนคืนก็บอกไม่เอารอได้ เห้ย นี่ผมอยากได้เงินคืนอยู่แล้ว ไม่อย่างงั้นจะไปแจ้งความทำไม มีหรอจะบอกว่าไม่ต้องโอนวันนี้ รอวันที่ 15 ก็ได้ มันตลกไปไหมอะ คุณเอาอะไรคิด** พอถึงเวลานัดแม่คุณก็โอนให้ผมตามยอด แฟนผู้ขายส่งรูปสลิปโอนเงินมาให้แฟนผมทางเฟส แล้วทางผมก็แจ้งแฟนผู้ขายไปแล้วว่า ผมไปต่างจังหวัด ผมไม่ได้เอาของมาด้วยนะ แจ้งความเสร็จผมก็ออกมาเลย กลับ 17 18 กลับมาเดี๋ยวส่ง Riser ไปคืน เอาที่อยู่ทิ้งไว้ได้เลยและเรื่องคดีความอื่นๆจะกลับมาเคลียร์ให้หลังจากกลับมาแล้ว ซึ่งแฟนคุณรับรู้นะครับ

แฟนผมคอยติดต่อกับแฟนผู้ขายให้ทางเฟส ซึ่งมีแต่แฟนผู้ขายกับแม่ผู้ขายเท่านั้นที่ออกหน้าแทน ไม่เคยเลยสักครั้งที่ผู้ขายจะมาคุยหรือมาเคลียร์กับผม ทำไมวันนี้ออกมาพูดแบบนี้ ได้รับรู้เรื่องราวจริงๆหรือเปล่าครับ ...จะดีกว่านี้นะครับ ถ้าเกิดมาแสดงความรับผิดชอบตั้งแต่ต้นพูดคุยกับผมบ้าง ไม่ใช่เงียบให้คนอื่นออกหน้าแบบนี้แล้วมาแสดงตัวทำคำพูดดูดีโยนขี้ให้คนอื่น

ถ้าคุณไม่รู้อะไร ก็เงียบๆปากไปดีแล้วนะครับ แม่คุณ แฟนคุณ คุณตำรวจก็ทราบเรื่องนี้ดี ที่ไม่รู้ก็คงไม่แต่คนที่ไม่เคยแสดงตัวรับผิดชอบอะไร ถ้ามั่นใจจริงๆเดี๋ยวผมให้คุณตำรวจโทรไปอีกทีอีกทีก็ได้ว่าแม่คุณ แฟนคุณรับรู้จริงๆไหม
            ผมต้องเสียเวลาไปกับคุณเท่าไหร่ ผมต้องไปต่างจังหวัดช้าเพราะคุณ 1 วัน ผมยังไม่พูดเลย คุณส่งจริงไม่จริงไม่รู้ แต่ไม่มีความรับบผิดชอบเอาซะเลย ตอนนี้จะมาเรียกร้องอะไรหรอครับ ?

ตั้งแต่เริ่มจนจบเรื่อง มีแต่แม่คุณกับแฟนที่ออกหน้าให้ เพราะฉนั้นอยู่เงียบๆเหมือนที่เคยทำเถอะครับ

(พอดีมีคนมาบอกก็เลยเข้ามาดูซะหน่อย ที่ผมไม่ได้อัพเดทข้อมูลผมไม่ได้หายไปไหนนะครับ แจ้งความเสร็จแล้วเดินทางไปต่างจังหวัดต่อเลยทันที กะว่ากลับมากะว่าจะเคลียร์และลำดับเรื่องราวให้ทราบกันอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ยังอยู่ต่างจังหวัดแต่ทราบว่าโดนกล่าวหาว่าเงียบไม่ส่งของคืนเลยต้องออกมาพูดสักหน่อย อาจจะเรียบเรียงได้ไม่ดีเท่าที่ควรนะครับ ต้องขออภัยด้วย)
            Last edited by 4pzgil2L'S; 15 Mar 2019, 03:21:45.

Comment

ผมเงียบยังไงครับ ไลน์ยังไม่อ่านเลย ไม่ติดต่อกลับ ผมน่ะหรอที่เงียบ

เรื่อง Riser ผมบอกแฟนคุณไปแล้วนะครับ
              ตอนเอาเงินผมไปเกือบ 2 หมื่น คุณเงียบหาย แต่มาบอกว่าไม่โกง
              ส่วนทางผมพูดคุย ตอบกลับ ชัดเจนตลอด คุณจะบอกว่าผมคิดจะโกง Riser คุณหรอ ตรรกะอะไรของคุณ หลักฐานก็มีไม่ใช่มาพูดลอยๆ

*เพิ่มเติมนะครับ ระหว่างการแจ้งความแฟนผู้ขายทักเฟสแฟนผมมาบอกจะคืนเงินวันที่ 15 ขอเบอร์ติดต่อกันแต่ก็ยังไม่ได้คุยกัน (คุณตำรวจโทรหาแม่ผู้ขายรอบแรกตกลงจะพยายามหามาคืนให้วันนี้)
              จนผมแจ้งความเสร็จสักพักแฟนผู้ขายถึงโทรมาหาแฟนผม บอกว่าบอกจะคืนเงินแทนผู้ขายในวันที่ 15 แฟนผมแจ้งกลับไปว่าแม่ของผู้ขายจะรับผิดชอบแทน โอนให้วันนี้
              แฟนผู้ขายบอกว่าแม่เขาเข้าใจผิดคิดว่าได้เงินคืนแล้ว ทางแฟนผมเลยบอกว่าขอเป็นว่า ให้ผม แม่ผู้ขาย และคุณตำรวจคุยกันเองดีกว่า
              ขอยืนยันว่า ผมไม่เคยบอกว่ารอได้ มีแต่ทางคุณที่มาขอผลัดผ่อนแทนคุณ ครั้งหน้ารบกวนเตี๊ยมก่อนแถนะครับ ขอบคุณครับ

สุดท้ายนี้ผมขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือและแนะนำผมมาในทุกช่องทางนะครับ
              และตามที่ได้แจ้งไปทางแฟนผู้ขายแล้วว่ากลับมาจะเคลียร์เรื่องต่างๆให้อีกที
              ก็จะยังขอดำเนินการตามนั้นนะครับ

ขอแจ้งไว้ตรงนี้เลยว่า ผมไม่ต้องการ Riser ของคุณ ให้ฟรีก็ไม่เอา!! ผมไม่เคยอยากได้ของที่ไม่ใช่ของผม ส่งคืนแน่นอน จบนะครับ
              Last edited by 4pzgil2L'S; 15 Mar 2019, 03:35:55.

Comment

Originally posted by noyi2511 View Post

ไหนให้แคปมาทั้งหมดหน่อยสิอยากรู้ตอนจะโอนไม่เอา​แคปมาไม่หมดฮะ​ 555

Comment

Originally posted by uraruck View Post
                  กว่าจะโอนคืน
                  คุณก็รู้ ใครต้อง เดือดร้อนบ้าง
                  เอา จริง ๆ คุณไม่ ได้ โอนคืนเอง ถูกไหม
                  แล้วทีนี้ ทำมาเป็นพูดดี แล้วก่อนหน้านี้ หายไปไหนมา
                  เค้าตั้งกระทู้ตามหา 3หน้าแล้ว พึ่งโผล่ออกมา
                  หายไปไหนมาถามแอดมินได้เลยครับ​ ว่าผมพยายามทำไรอยู่​ กระทู้ก็เข้าไม่ได้​ มาคอมเใ้นไม่ได้​ พอแอดมินรู้​เขาก็เพิ่งปลดให้​ ให้แกแคปให้ดูเลย

Comment

Originally posted by 4pzgil2L'S View Post
                    ผมเงียบยังไงครับ ไลน์ยังไม่อ่านเลย ไม่ติดต่อกลับ ผมน่ะหรอที่เงียบ

เรื่อง Riser ผมบอกแฟนคุณไปแล้วนะครับ
                    ตอนเอาเงินผมไปเกือบ 2 หมื่น คุณเงียบหาย แต่มาบอกว่าไม่โกง
                    ส่วนทางผมพูดคุย ตอบกลับ ชัดเจนตลอด คุณจะบอกว่าผมคิดจะโกง Riser คุณหรอ ตรรกะอะไรของคุณ หลักฐานก็มีไม่ใช่มาพูดลอยๆ

*เพิ่มเติมนะครับ ระหว่างการแจ้งความแฟนผู้ขายทักเฟสแฟนผมมาบอกจะคืนเงินวันที่ 15 ขอเบอร์ติดต่อกันแต่ก็ยังไม่ได้คุยกัน (คุณตำรวจโทรหาแม่ผู้ขายรอบแรกตกลงจะพยายามหามาคืนให้วันนี้)
                    จนผมแจ้งความเสร็จสักพักแฟนผู้ขายถึงโทรมาหาแฟนผม บอกว่าบอกจะคืนเงินแทนผู้ขายในวันที่ 15 แฟนผมแจ้งกลับไปว่าแม่ของผู้ขายจะรับผิดชอบแทน โอนให้วันนี้
                    แฟนผู้ขายบอกว่าแม่เขาเข้าใจผิดคิดว่าได้เงินคืนแล้ว ทางแฟนผมเลยบอกว่าขอเป็นว่า ให้ผม แม่ผู้ขาย และคุณตำรวจคุยกันเองดีกว่า
                    ขอยืนยันว่า ผมไม่เคยบอกว่ารอได้ มีแต่ทางคุณที่มาขอผลัดผ่อนแทนคุณ ครั้งหน้ารบกวนเตี๊ยมก่อนแถนะครับ ขอบคุณครับ

สุดท้ายนี้ผมขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือและแนะนำผมมาในทุกช่องทางนะครับ
                    และตามที่ได้แจ้งไปทางแฟนผู้ขายแล้วว่ากลับมาจะเคลียร์เรื่องต่างๆให้อีกที
                    ก็จะยังขอดำเนินการตามนั้นนะครับ

ขอแจ้งไว้ตรงนี้เลยว่า ผมไม่ต้องการ Riser ของคุณ ให้ฟรีก็ไม่เอา!! ผมไม่เคยอยากได้ของที่ไม่ใช่ของผม ส่งคืนแน่นอน จบนะครับ
                    ก่อนอื่นผมขอโทษก่อนกรณีส่งผิดไปให้ แต่จะแจ้งคาทก็ให้แจ้งเลยครับผมจะได้เอาของให้​ตร.ดูว่าส่งผิดจิงไหม​ ทำไมก่อนหน้าที่ตะโอนคืนจึไม่แคปมาครับ​ ผมไม่เคลียดเลยเรื่องแจ้งความ​ เพราะเคยเกิดขึ้นกับผมาแล้ว​ ของถึงสลับกัน​ อีกฝั่งแจ้งความ​ แจ่ผมมีหลักฐานชัดว่าส่งผิด​ ทั้ฃแชททั้งเลขพัสดุและ​นน.ของพัสดุ​ แะที่บอกว่าผลัดผ่อนคือ​ ผมแจ้งรึคนอื่นแจ้งอยากทราบครับ​ แล้วถ้าคุณอยากแจ้งก็สิทธิของคุณ​ ส่วนจะเป็นเรื่องจิงหรือไม่ที่ส่งผิดให้​ตร.​ตัดนใจได้เลยครับ

Comment

Originally posted by 4pzgil2L'S View Post

แล้วอีกอย่างตอน​ตร.โทรมาแม่ผมแจ้งว่าคุยไม่เอาขอวจะเอาเงินคืนภายในวันนั้นซึ่งก็ได้ไปแล้ว​ แต่จะไม่จบผมก็ไม่ได้ซีอะไรเลย​ เพราะยินดีให้แจ้งความครับ

Comment

ขอแนะนำเจ้าของกระทู้นะครับ ความผิดมันสำเร็จไปแล้ว ถึงคืนเงินความผิดทางอาญาก็ยังอยู่ น่าจะให้ทางตร.เขาดำเนินการกับคนที่ไม่สลดกับเหตุการนี้นะครับ ปากดีจริงๆ

Comment

Originally posted by -GOLD- View Post
                          ขอแนะนำเจ้าของกระทู้นะครับ ความผิดมันสำเร็จไปแล้ว ถึงคืนเงินความผิดทางอาญาก็ยังอยู่ น่าจะให้ทางตร.เขาดำเนินการกับคนที่ไม่สลดกับเหตุการนี้นะครับ ปากดีจริงๆ
                          นี่หละครับ จะได้รู้ไปเลยมีของจิงป่าวจะได้แจ้งกลับได้บ้าง ใครที่บอกว่าไม่มีของ เรื่องของใครกันหนออ อยากรู้จิงๆเลย

Comment

ผิดก็ยอมรับแล้วปรังปรุงก็จบ เล่นต่อความยาวสาวความยืด น้ำผึ้งหยดเดียวของจิง

ไม่มีใครสมบูณร์แบบหรอก เคย Accident กันทุกคน ผมก็เคยนะ แต่ก็อธิบายจนคนซื้อเข้าใจก็จบ

แบบนี้ถ้าเจ้าของกระทู้เค้าไม่แจ้งลบกระทู้ ชื่อคุณก็จะโชว์หราอยู่แบบนี้ ปล่อยใว้นานยิ่งสนุก คนจะได้รู้จักคุณมากขึ้น ไปขายในช๊อปปี้ก็ไม่น่าจะได้นะ แถต่อไป ตามสบาย เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆ
                            Last edited by a2d; 15 Mar 2019, 12:02:08.

Comment

แค่ส่งของผิดมันไม่ต้องถึงกับต้องปิดเฟสหนีหรอก

ตอนนี้ปากดี แต่ตอนมีเรื่องแอบหลังกระโปรงแม่ 5555

Comment

Originally posted by a2d View Post
                                ผิดก็ยอมรับแล้วปรังปรุงก็จบ เล่นต่อความยาวสาวความยืด น้ำผึ้งหยดเดียวของจิง

ไม่มีใครสมบูณร์แบบหรอก เคย Accident กันทุกคน ผมก็เคยนะ แต่ก็อธิบายจนคนซื้อเข้าใจก็จบ

แบบนี้ถ้าเจ้าของกระทู้เค้าไม่แจ้งลบกระทู้ ชื่อคุณก็จะโชว์หราอยู่แบบนี้ ไปขายในช๊อปปี้ก็ไม่น่าจะได้นะ แถต่อไป ตามสบาย เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆ
                                ใช่ครับ ผมแจ้งไว้หมดแล้ว จะว่าแถ ก็กึ่งหนึ่งนะ ในเมื่อโอนคืนไปแล้วมันก็จบไปแล้วครับ แต่คนอื่นๆ เขาว่าไม่มีของก็อยากพิสูจให้ดูกันครับ ผมสายหมุนจิง หรือส่งของให้ผิด ซึ่องก็ต้องรอ ผู้เสียหายมาแจ้งต่อไปเพราะผมก็โทรหา ทาง จนท. แล้วครับ พร้อมรายงานตัว แต่รอแค่เจ้าของกระทู้ กลับมาจาก ตวจ. มาแจ้งต่อไปว่าจะจบแบบไหนต่อ แต่ตอนนี้ ในช็อปปี้ผมส่งรายละเอียดทั้งหมดให้แล้ว ทางเขาก็แจ้งว่า ถ้าจบเรื่องก็ให้ติดต่อไปใหม่ ส่วนคนอื่นๆ ที่หวังดีก็ขอบคุณครับที่ตามให้ข้อมูลผม ซึ่งผมก็แจ้งหลายๆท่านไปหมดแล้ว แต่ก็อยากถามกลับไปเหมือนกันว่า ถ้าไม่รู้รายละเอียดจิงๆ ควรมาพูดแบบนี้หรอครับ ฝากถามมม ถ้าหวังดีขอบคุณครับ แต่ถ้าจะซ้ำก็เอาเลยพราะยังไงคนผิดก็คือผม จบครับ รอเจ้าของกระทู้มาต่อว่ายังไง ส่วน ผู้กองฝั่ง สน ก็ติดต่อคุยกันตลอดครับ จนกว่ากระทู้นี จะจบเรื่อง....

Comment

Working...
                                X