Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครได้ซื้อของกับ User:arisme50 บ้างครับ ชื่อบัญชี นายอภิรักษ์ รักบุญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครได้ซื้อของกับ User:arisme50 บ้างครับ ชื่อบัญชี นายอภิรักษ์ รักบุญ

มีใครได้ซื้อของกับ User:arisme50 บ้างครับ ชื่อบัญชี นายอภิรักษ์ รักบุญ ล่าสุดขาย i7 4790 ผมได้โอนเงินไปซื้อมา 4 ตัว รวมเป็นเงิน 19600 บาท(ตอนนี้กระทู้ที่เขาขายหายไป แอดมินแจ้งว่าอีกสักพักคงเข้าได้เนื่องจากเว็บ ocz เรากำลังย้ายเซิฟเวอร์) แต่ผู้ขายส่ง riser มา2ชิ้น ผมจึงได้ติดต่อไปเขาบอกจะโอนเงินคืนให้ไม่เกินสองทุ่ม จนตอนนี้เงียบไปแล้วครับ ประวัติดี มี Verifly member แล้วผมเห็นบิลส่งของให้หลายคน เลยอยากจะรู้ว่ามีใครโดนเหมือนผมบ้างครับ

รูปกระทู้ต้นเรื่องที่ยังเข้าไม่ได้ครับ ลิ้งนี้ครับ >> CLICK <<

อันนี้เป็นของที่ส่งมาครับ

ผมจึงติดต่อไปยังไลน์ของผู้ขาย

อันนี้เป้นบิลส่งของนะครับ เห็นส่งหลายคนเลย ไม่รู้คนอื่นที่โอนเงินไปได้ของกันหรือยังครับ

ท่านไหนที่ซื้อของกับท่านนี้ในกระทู้ล่าสุด ได้หรือไม่ได้ของยังไงกันบ้างครับ เพราะตอนนี้ผู้ขายเงียบไปเรียบร้อยแล้วครับ
    Last edited by 4pzgil2L'S; 17 Mar 2019, 21:00:41.

โห 19 k เลย แอบดู***งๆอย่างห่วงๆคับ

Comment

หัว เขียว ด้วย

Comment

คิดในแง่ดีอาจจะส่งผิด สลับกล่องกันรึป่าว
        ยังไงขอให้จบลงด้วยดีครับ

Comment

รู้สึกจะลงขายใน kaidee ด้วยและถ้าขายหลายอย่างบางทีคนส่งก็มีส่งผิด แต่ทางที่ดีขอเงินคืนก่อนดีที่สุด

Comment

น่าจะโกงแล้วครับ ติดต่อเพื่อนเขาในเฟส เพื่อนเขาคุยกับผู้ขายในเฟส เขาตอบเพื่อนเขา ว่าเดี๋ยวเขาจะติดต่อผมเอง แต่ไม่ตอบผมเลยในไลน์ตอนนี้

Comment

ทีมงานจะกู้กระทู้คืนมาให้นะครับ
              Last edited by Moderators; 13 Mar 2019, 11:34:17.

Comment

กู้คืนให้เรียบร้อยแล้วครับ เจ้าของ User ที่โดนกล่าวหารีบเข้ามาเคลียส์นะครับ

Comment

Originally posted by Moderators View Post
                  ทีมงานจะกูกระทู้คืนมาให้นะครับ
                  ขอบคุณมากครับ ผมจะได้นำข้อมูลรวบรวมไปแจ้งความดำเนินคดี

Comment

ส่งผิด นี้ร้องเลย ว่า cpu ตูอยู่ไหน ^^

Comment

ถ้าส่งผิดจริงคงสลับกับคนที่สั่ง riser ไปชัวคงไม่ส่งผิดมั่วกันไปหมดไม่งั่นมีตั้งกระทู้หลายกระทู้แน่

Comment

แล้ว overclockzone จะช่วยหรือรับผิดชอบอย่างไงนี่รับเงินค่าหัวเขียวไปแล้วเนื้อ ๆ ๆ ๆ เป็นกำลังใจช่วยนะครับขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ ครับ

Verifly member ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ
                        Last edited by armoot; 13 Mar 2019, 08:10:14.

Comment

Originally posted by armoot View Post
                          แล้ว overclockzone จะช่วยหรือรับผิดชอบอย่างไงนี่รับเงินค่าหัวเขียวไปแล้วเนื้อ ๆ ๆ ๆ เป็นกำลังใจช่วยนะครับขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ ครับ

Verifly member ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ
                          ผมว่าท่านกำลังเข้าใจผิดอยู่นะครับ เงิน 200 บาท ที่รับจากสมาชิก เป็นการช่วยค่าเดินทางไปรับลงทะเบียนตามต่างจังหวัดทั่วประเทศ ไม่ใช่ค่าสมาชิกแต่อย่างใด

ส่วนการ Verify Member เป็นการไปเก็บเอกสาร สามารถนำออกมาดำเนินคดีได้ในกรณีถูกโกง เมื่อมีการถูกโกง ทางทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจ มีการช่วยเหลืออย่างเต็มที่เท่าที่จะช่วยได้

แต่จะให้ช่วยจ่ายค่าเสียหายให้กับสมาชิกที่ถูกโกง คงทำไม่ได้หรอกครับ

มีเวปขายของเวปใหนในเมืองไทยที่เก็บเงินค่าสมาชิกแล้วเวลาเกิดปัญหา ออกมาชดใช้ค่าเสียหายให้บ้างครับ เพราะเวปเป็นเพียงแค่สื่อกลาง

การที่ท่านบอกว่า Verify Member ไม่ได้ช่วยอะไร เป็นการ Discredit สมาชิกท่านอื่นที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องด้วย ผมว่าท่านมีเจตนาไม่ดีแล้วครับ

ถ้าท่านมีข้อเสนอ ชี้แนะ หรือวิธีการกันโกงแบบได้ผลดีกว่านี้ สามารถ PM มาหาผมได้ครับ หรือจะให้ผมไปหาท่านก็ได้ครับ ผมอยู่วงเวียนใหญ่ไกล้ท่านนิดเดียว
                          Last edited by VerifyMember; 13 Mar 2019, 09:19:18.

Comment

Originally posted by armoot View Post
                            แล้ว overclockzone จะช่วยหรือรับผิดชอบอย่างไงนี่รับเงินค่าหัวเขียวไปแล้วเนื้อ ๆ ๆ ๆ
                            ปากเสีย สมองน่ะมีครบมั๊ย

Comment

พี่ๆน้องๆทุกท่านครับผมเคยซื้อขายกับน้องเขาทั้งรับมือและส่งก็ไม่เคยมีปัญหานะครับ ยังไงก็ขอให้จบกันด้วยดีนะครับ ส่วนการเป็นหัวเขียวก็เพื่อติดตามได้ง่ายถ้าไปโกงกัน
                              มันเป็นเครดิตของแต่ละคนนะครับ การซื้อขายออนใลน์มีความเสี่ยงนะครับบางคนไม่เขียวไม่โกงก็มี หัวเขียวบางคนก็ไม่โกงก็มี ใครมีปัญหาก็ว่าไปตามกฎหมายแล้วกันครับ

ที่สำคัญผมยังไม่เห็นมีใครที่ขายของได้แล้วเอาเงินมาแบ่งให้OCZเลย มีกินได้อิ่มปากอิ่มท้องก็เพราะเป็นสมาชิกOCZไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Working...
                              X