Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Card หลายรุ่น...Internal - PCI/PCI Express -- External/USB และอื่น ๆ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Update ครับผม...

PCI
    X-Fi XtremeMusic SB0460 (DD/DTS) ยังมีอยู่ในสต็อค
    X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A Z64MB X RAM) หมดชัวคราว จะมีมาอีกต้นเดือนหน้า
    X-Fi FPS SB0466 (DD/DTS+64MB X-RAM) เหลือไม่มาก
    X-Fi Elite Pro SB0550 หมดชั่วคราว จะมาต้นเดือนหน้า
    PCIe
    X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 มีเหลือแค่ 2 ใบ

USB
    X-Fi Surround 5.1 มีเหลืออยู่ 2
    X-Fi Surround 5.1 เหลือ

ค่าย HT Omega
    HT Omega CLARO plus+ เหลือ 1

จะมีรุ่นอื่นมาเพิ่มอีกในเร็วนี้ จะเรียนให้ทราบอีกที

ขอบพระคุณครับ

Comment

• ถึงคุณ Sim_79 ครับ

ตกลง ผมได้ข้อสรุปแล้วครับ
      ขอสั่งซื้อ X-Fi Elite Pro set.....8000 = 1 ชุด

แต่ยังสงสัย เจ้าตัวข้างล่างนี้ (จะเอาไว้ "สัญจรกับชมรมฯ ไปกับโน้ตบุ๊ค" เล่น+ร้องเพลง ให้ "คนไข้ระยะสุดท้าย" ฟังครับ)
      USB X-Fi Surround 5.1..... 1900 -->

ราคานี้ คือ USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1) ใช่ไหมครับ

และ "USB X-Fi Surround 5.1" เล่น "SoundFont" ได้หรือไม่

ขอข้อมูล สำหรับโอนเงินด้วย(ค่าสินค้า+ค่าส่ง)
      tt2006c@yahoo.com

ขอบคุณครับ
      ครูวิชัย

Comment

• Originally posted by tt2006c View Post
        ผมตอบไว้ใต้คำถามในกรอบเลยนะครับ

ถ้าจะตอบว่าได้ ก็ดูจะไม่เป็นการถูกนัก ความจริงคือ ใน Driver & Applications ที่ Creative ให้ ไม่มี SoundFont ผมประเมินเอาเองว่าไม่ได้ แต่บ้านเราเก่งครับ นัยว่าโหลดตัวช่วยหรืออะไรทำนองนั้น แล้วหา SoundFont มาลง ใฃ้ได้ วิธีการและผลออกมา จะดีมากน้อยอย่างไร ผมก็จนปัญญา เพราะไม่เคยทำ อีกประการนัยว่าโปรแกรม Extreme Karaoke ใหม่มีตัวช่วยเยอะแยะ ต้องหาท่าน ๆ ทีชำนาญด้านนี้อธิบายละครับ

ขอกราบเรียนให้ทราบ เพื่อให้ได้ความเข้าใจตรงกันอีกนิดนะครับ X-Fi Surround 5.1 มีสองรุ่น หน้าตาเหมือนกัน เพียงแต่อีกรุ่นมี Remote กับรุ่นที่ไม่มี ราคาที่ตั้งไว้มีดังนี้นะครับ

USB X-Fi Surround 5.1 SB1090......1900
        USB X-Fi Surround 5.1 SB1095 (มี Remote)........2100

Comment

• ราคาเท่าไร ครับ ผม PM ด้วยครับ

Comment

• แวะมาดู ยังอยากได้อยู่

Comment

• Originally posted by tt2006c View Post
              ถึงคุณ Sim_79 ครับ

ตกลง ผมได้ข้อสรุปแล้วครับ
              ขอสั่งซื้อ X-Fi Elite Pro set.....8000 = 1 ชุด

แต่ยังสงสัย เจ้าตัวข้างล่างนี้ (จะเอาไว้ "สัญจรกับชมรมฯ ไปกับโน้ตบุ๊ค" เล่น+ร้องเพลง ให้ "คนไข้ระยะสุดท้าย" ฟังครับ)
              USB X-Fi Surround 5.1..... 1900 -->

ราคานี้ คือ USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1) ใช่ไหมครับ

และ "USB X-Fi Surround 5.1" เล่น "SoundFont" ได้หรือไม่

ขอข้อมูล สำหรับโอนเงินด้วย(ค่าสินค้า+ค่าส่ง)
              tt2006c@yahoo.com

ขอบคุณครับ
              ครูวิชัย
              อ้าว.....ตอบกระทู้ไปแล้ว เพิ่งมาอ่านอันนี้ ไม่เป็นไรมิได้ครับ
              สั่งหลายตัว ลดกันไป อีกประการท่านซื้อไปทำในสิ่งที่งดงาม น่าสรรเสริญ...
              ตกลงกันตามนี้นะ
              X-Fi Elite Pro set ตามรูปที่ส่งไปให้..... 8000
              USB X-Fi Surround 5.1 SB1095 (มี Remote)......1900

เรื่องการโอนเงิน กรุณาติดต่อคุณป้า แอ๊ด เบอร์ 081-869 0732 หรือ 02-2795858 เรื่องค่าส่งตกลงกันเองครับ ว่าจะใช้แบบไหน เอกชน รถตู้ รถทัวร์ หรือไปรษณีย์ (ไปรษณีย์ไม่แนะนำ ของอาจเสียหายได้) เท่าไรก็เท่านั้นละครับ ขอความกรุณาอย่าดึกนักนะครับ ท่านนอนไว๊ไว...

ผมจะได้ Repack จะส่งในวันสองวันนี้แลหละครับ

Comment

• เพิ่งมาอ่านคำตอบของคุณ Sim_79 สงสัย "ป้าแอ๊ด" ท่านคงจะหลับไปแล้ว
                ผมก็คงไม่รบกวนแล้วละ
                พรุ่งนี้ สาย ๆ จะโทรไปแล้วกันครับ
                (รวมแล้ว ตัวเลขสวยนะ 9900 - อิ อิ)

:-)

Comment

• Originally posted by sunfishing View Post
                  แวะมาดู ยังอยากได้อยู่
                  SB0886 เหลือตัวเดียวแล้วนะท่าน ล็อตหน้าไม่มีนะครับ มีแต่ X-Fi Titanium Fatal1ty Champion (SB0886 + Front Panel SB1110 + Cables + Software) เป็นของไหม่กิ๊บ แบบ NOB (New out of box) ไม่มีกล่อง Retail ....เกรงใจท่าน Agent เค้านะครับ แหะ ๆ

เช่นเคย.....ขออนุญาติ UPDATE นิดนึง....

SB0460 มือ 2 ยังเป็นตัวหลักของเรา มีสินค้าในสต็อคครับ
                  SB0466 FPS SB0466 มือ 2 (DD/DTS + 64MB X-RAM) ยังพอมีอยู่ ไม่มากนะครับ
                  SB0886 มือ 2 - X-Fi Titanium Fatal1ty Pro เหลืออยู่ 1 เท่านั้น
                  USB X-Fi Surround 5.1 มือ 2 เหลืออยู่ 2 ชุดเท่านั้น

หมดชั่คราว
                  SB046A X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro จะมีต้น ๆ เดือนหน้า แต่ไม่มาก
                  SB0550 X-Fi Elite Pro เฉพาะคาร์ดอย่างเดียว และชุด ที่จะมาถึง ถูกจองซะแหล่ว.....หมดเหมือนกัน หายากครับ
                  X-Fi Surround 5.1 Pro มี Remote Control ถูกสอยไปหมดแล้วครับผม....

ขอบพระคุณขอรับ.....

HT Omega CLARO plus+ ......Flag Ship ของค่าย HT Omega เหลือเพียง 1
                  Last edited by Sim_79; 28 Mar 2012, 02:30:13.

Comment

• ของดี คุ้มราคาครับ :-)

Comment

• Originally posted by Northside View Post
                      มือ 1....2750
                      มือ 2....2100

ขอบคุณมากที่สนใจครับ
                      มือสองนี้ ผมขอราคาพิเศษกว่านี้หน่อยได้ใหมครับ มีงบไม่เกิน 1900 ครับผม

Comment

• Originally posted by Maxx_Value View Post
                        มือสองนี้ ผมขอราคาพิเศษกว่านี้หน่อยได้ใหมครับ มีงบไม่เกิน 1900 ครับผม
                        ????

Comment

• สวัสดครับเพื่อน ๆ OCZ แฟนคลับ....

ประมาณต้น ๆ เดือนหน้า สำหรับท่านที่มีใจรักซาวด์ รุ่น "ม้าป่า" (ตั้งเองครับ ฮา.....) X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro SB046A จะมาถึงให้ท่าน ๆ ได้ดับกระหาย....มีไม่มากนะครับ ม้าป่าจับยาก... ไม่เหมือนรุ่น "ม้าบ้าน" (ตั้งเองอีกเหมือนกัน ฮา....) X-Fi XtremeMusic SB0460 ยังมีของพร้อมส่งครับ ส่วนรุ่น "ม้าแข่ง" (นี่ก็ตั้งเองอีกเหมือนกัน ฮิ....) X-Fi FPS SB0466 ร่อยหรอลงไปเกือบหมดคอกแล้วนะครับ......

ขอบพระคุณครับผม
                          Last edited by Sim_79; 28 Mar 2012, 09:46:54.

Comment

• ถึงคุณ Sim_79

เมื่อตอนสาย ๆ ผมได้โทร. คุยกับ "คุณป้าแอ๊ด" แล้วครับ
                            คุณป้า ใจดี พูดเพราะ ประทับใจมาก ๆ เลยครับ

และผมได้โอนเงิน "ค่าสินค้า+ค่าขนส่ง" ผ่าน ATM ธ.กรุงไทย
                            ให้คุณป้า เรียบร้อยแล้ว เมื่อ 28/03/55 11:55
                            พร้อมกับได้ส่ง sms ที่อยู่ ที่จะรับสินค้า ให้คุณป้าแล้ว เช่นเดียวกัน

หลังจากนั้น ก็ได้โทร. ไปหา คุณป้าแอ๊ด อีกครั้ง เพื่อแจ้งให้ท่านทราบ
                            ท่านตอบกลับมาว่า
                            "เรียบร้อยสมบูรณ์ แล้วจ้า คุณจะได้การ์ดไปใช้ ทันสงกรานต์นี้ แน่นอน"

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Originally posted by tt2006c View Post
                            เพิ่งมาอ่านคำตอบของคุณ Sim_79 สงสัย "ป้าแอ๊ด" ท่านคงจะหลับไปแล้ว
                            ผมก็คงไม่รบกวนแล้วละ
                            พรุ่งนี้ สาย ๆ จะโทรไปแล้วกันครับ
                            (รวมแล้ว ตัวเลขสวยนะ 9900 - อิ อิ)

Comment

ถึงคุณ Sim_79

เมื่อตอนสาย ๆ ผมได้โทร. คุยกับ "คุณป้าแอ๊ด" แล้วครับ
                              คุณป้า ใจดี พูดเพราะ ประทับใจมาก ๆ เลยครับ

และผมได้โอนเงิน "ค่าสินค้า+ค่าขนส่ง" ผ่าน ATM ธ.กรุงไทย
                              ให้คุณป้า เรียบร้อยแล้ว เมื่อ 28/03/55 11:55
                              พร้อมกับได้ส่ง sms ที่อยู่ ที่จะรับสินค้า ให้คุณป้าแล้ว เช่นเดียวกัน

หลังจากนั้น ก็ได้โทร. ไปหา คุณป้าแอ๊ด อีกครั้ง เพื่อแจ้งให้ท่านทราบ
                              ท่านตอบกลับมาว่า
                              "เรียบร้อยสมบูรณ์ แล้วจ้า คุณจะได้การ์ดไปใช้ ทันสงกรานต์นี้ แน่นอน"

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
                              กราบขอบพระคุณคุณครูมากครับ
                              ถ้าต้องการทราบเพิ่มเติม อีกสักสามวัน หลังไมค์มาถามได้ จะทราบเลา ๆ วันถึง ใกล้เคียงที่สุด ถ้าไม่ติดวันเสาร์อาทิตย์ วันนักขัตฤกษ์ต่าง ๆ ส่วนมากจะตรงเวลาครับ

แหะ ๆ คุยกับคุณครูทีเหนื่อย ตั้งแต่ทราบว่าเป็นคุณครู ต้องระมัดระวังภาษา ไม่ค่อยได้ใช้น่ะครับ
                              Last edited by Sim_79; 28 Mar 2012, 19:15:06.

Comment

• ทำตัวให้สบาย ๆ ได้เลยครับ
                                ผมเป็นคนง่าย ๆ
                                อย่าซีเรียสเลยครับ
                                จะได้คุยกันสนุก

Originally posted by Sim_79 View Post
                                กราบขอบพระคุณคุณครูมากครับ
                                ถ้าต้องการทราบเพิ่มเติม อีกสักสามวัน หลังไมค์มาถามได้ จะทราบเลา ๆ วันถึง ใกล้เคียงที่สุด ถ้าไม่ติดวันเสาร์อาทิตย์ วันนักขัตฤกษ์ต่าง ๆ ส่วนมากจะตรงเวลาครับ

แหะ ๆ คุยกับคุณครูทีเหนื่อย ตั้งแต่ทราบว่าเป็นคุณครู ต้องระมัดระวังภาษา ไม่ค่อยได้ใช้น่ะครับ

Comment

Working...
                                X