Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Card หลายรุ่น...Internal - PCI/PCI Express -- External/USB และอื่น ๆ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากเห็นรูป X-Fi Elite Pro ชุด มือ 2 - ทั้งพวง

สนใจ - ข้างล่างนี้ ทั้ง 2 รุ่น

"อยากเห็นรูป X-Fi Elite Pro ชุด มือ 2 - ทั้งพวง"

ตอนนี้ มีขายหรือไม่ และ ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ

X-Fi Elite Pro SB0550 คาร์ดอย่างเดียว มีครับ 4500
    X-Fi Elite Pro ชุด มือ 2 ไม่แน่ใจว่ายังมีที่กรุงเทพฯอยู่หรือเปล่า ? จะ update ให้ทราบ แต่มีของจะไปถึงเมืองไทยเร็ว ๆ นี้ สองชุดสวย ๆ ตั้งราคาไว้ 8000 (SB0550+Console Box+D_link Cable+Remote RM-1800+Vertical Stand (for console box)+Power adapter+2 MIDI Adapter)

Comment

Originally posted by deawawa View Post
      การ์ดที่เอามาฟังเพลงเสียงดีดี แจ่มๆ แนะนำสักใบครับ ขอราคาด้วยเลย PM นะครับผม
      สำหรับ PCI รุ่นพิมพ์นิยมทั่วไป X-Fi XtremeMusic SB0460 มี DD/DTS พร้อม ค่าตัวน้องเค้า 2100 ครับ
      รุ่นพี่อีกขั้น X-Fi FPS SB0466 ขลังกว่า มี DD/DTS + 64MB X-RAM on board......2800

PCIe ต้องยกให้เค้าละ X-Fi Titanium Fatal1ty Pro SB0886 เป็นอื่นไปไม่ได้......ค่าตัวน้องเค้า 3500 ครับผม

USB port ยกให้ X-Fi Surround 5.1 ใช้ได้ทั้ง Desktop และ Laptop.....ขอค่าเลี้ยงดู 1900 ครับ

มีอีกค่าย....ไฮโซ
      PCI - Auzentech X-Fi Prelude 7.1....4500
      PCIe - Auzentech X-Fi Bravura 7.1 (NIB) 4800

มีของพร้อมส่งครับ
      มีอะไรอยากทราบเพิ่ม หลังไมค์มาเลย หรือ nuanhchau@hotmail.com นะครับ ยินดีรับใช้ครับผม

Comment

Originally posted by tt2006c View Post
        สนใจ - ข้างล่างนี้ ทั้ง 2 รุ่น

"อยากเห็นรูป X-Fi Elite Pro ชุด มือ 2 - ทั้งพวง"

ตอนนี้ มีขายหรือไม่ และ ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ
        รอสักนิดครับ จะลงให้ในนี้ เเจ้งอีมเมล์มา หรืออีเมล์มาก็ได้ nuanhchau@hotmail.com จะเร็วขึ้นครับ.......

Comment

ขอเรียนให้ เพื่อน ๆ ทราบ Update นิดนึงนะครับ

HT Omega CLARO plus+ ท่านที่อยูเมืองสองแคว ผู้มีรสนิยมวิไล รับไปดูแลหนึ่งใบแล้วนะครับ.......

ยังมีอยู่อีก 1 ใบครับผม
          HT Omega CLARO plus+
          PCI
          Digital In/Out SPDIF/Coaxual on board นอกเหนือจาก 4 Jacks สีหรับลำโพง
          1 Mic Jack
          1 Line in
          http://www.htomega.com/claroplus.html
          Last edited by Sim_79; 26 Mar 2012, 21:16:40.

Comment

tt2006c@yahoo.com ครับ

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจว่า
            ระหว่าง "X-Fi MO" กับ "X-Fi Elite"

อันไหน เหมาะกับการนำไปใช้กับ
            "eXtreme Karaoke" + "SoundFont"
            (เพียงจุดประสงค์เดียว)
            ที่สุด

แต่ไม่มีข้อมูลเลย เพราะไม่เคยฟังเสียงทั้งคู่

ขอบคุณครับ

Originally posted by Sim_79 View Post
            รอสักนิดครับ จะลงให้ในนี้ เเจ้งอีมเมล์มา หรืออีเมล์มาก็ได้ nuanhchau@hotmail.com จะเร็วขึ้นครับ.......

Comment

และ ....
              ผมยังอยากได้

"USB port ยกให้ X-Fi Surround 5.1 ใช้ได้ทั้ง Desktop และ Laptop.....ขอค่าเลี้ยงดู 1900 ครับ"

ขอ "พิเศษ" หลังไมค์ด้วยนะครับ
              tt2006c@yahoo.com

Comment

Originally posted by tt2006c View Post

ขอบคุณครับ
                มาตามคำขอครับ......
                รูปที่ลงนี้ เป็นสินค้าทีจะส่งไป เลยรื้อมาถ่ายรูปให้แบบจะ-จะ
                ซีดีทีเห็นเป็นแผ่น copy จากต้นฉบับ สำหรับ Windows XP ส่วนอีกแผ่นเป็น download ล่าสุด จาก Creative Labs สำหรับ Windows XP - Vista - 7

X-Fi Elite Pro SB0550 set ประกอบด้วย
                - SB0550 sound card SB0550
                - External Console Box SB0510
                - D_link Cable สำหรับจากซาวด์คาร์ด กับ Console
                - Remote Control RM-1800
                - Vertical stand ข้าตั้งสำหรับตัว Console แทนที่วางแนวนอน ใช้วางแนวตั้ง
                - MIDI Adapter
                - Power Splitter Adapter
                - Software ของเดิมจะเป็นสำหรับ Windows XP
                ดูตามรูปนะครับ สองสามกระทู้ติดต่อกัน.........
                Last edited by Sim_79; 27 Mar 2012, 06:10:46.

Comment

Console box ด้านหน้า
                  Console box ด้านหลัง
                  Console box อีกมุมหนึ่ง พร้อมกับ Rubber Feet สี่ตัว

Comment

สาย D_link Cable
                    Remote RM-1800
                    Vertical Stand
                    Power Adapter
                    2 MIDI Adapter

Comment

• Originally posted by tt2006c View Post
                      tt2006c@yahoo.com ครับ

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจว่า
                      ระหว่าง "X-Fi MO" กับ "X-Fi Elite"

อันไหน เหมาะกับการนำไปใช้กับ
                      "eXtreme Karaoke" + "SoundFont"
                      (เพียงจุดประสงค์เดียว)
                      ที่สุด

แต่ไม่มีข้อมูลเลย เพราะไม่เคยฟังเสียงทั้งคู่

ขอบคุณครับ
                      ผมไม่ทราบว่าเมืองไทย เค้า "โม" SB0460 กันอย่างไร ต้องปรึกษาผู้รู้ผู้ชำนาญละครับ (เห็นมีอยู่ในเว็บนี้ละครับ ท่าน mujaarm) น่าจะได้คำตอบที่ถูกต้องกว่ามาก จะทำให้เสียงดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน ไม่เคยฟังเหมือนกัน แต่ที่เคยทำที่นี่ ((USA) จะโมกันแค่ อัพเกรด OpAmp และ DEC บางตัวให้ดีขึ้น และที่ทำกันโดยมากจะเปลี่ยนแค่ Front Channel เท่านั้น และเมื่อเปลี่ยนชิ้นส่วนที่กล่าวมา จำเป็นจะต้องเปลี่ยน Capacitor (หรือเรียกว่าอะไรจำไม่ได้แน่) จ่ายไฟให้พอเพียงในตัวคาร์ด จะทำกันเพื่อคนที่ชอบ Audiophile ที่ชอบ 2.1 หรือ stero จริงจัง ไม่ได้เปลี่ยนทั้งหมด สำหรับผมเอง X-Fi Elite Pro ให้ผลที่พอใจที่สูงสุด แบบ 7.1 ในกระบวนซาวด์คาร์ดในค่าย Creative ชนิด PCI Interface

อนึ่งในปัจุบันนี้ไม่ค่อยโมแล้ว เพราะมีรุ่นใหม่ ๆ ออกมาให้ผลดีมาก สำหรับ Audiophile 2.1 เช่น X-Fi Titanium HD SB1270 หรือค่ายอื่น ๆ เช่น Asus, Auzentech และ HT Omega เน้นทำขึ้นมา

สำหรับท่าน ใช้เล่น Karaoke เป็นแบบ Entertainment ไม่ไช่ แบบ Audiophile คิดว่า X-Fi Elite Pro น่าจะเหมาะสมที่สุด

พรรคพวกกันที่เชียงใหม่ เค้ารับ X-Fi Elite Pro ไปหลายตัว ทำคาราโอเกะ เห็นว่าได้ผลดีเป็นที่พึงพอใจครับ แต่ไม่ทราบไป Modify เพิ่มเติมอีกหรือเปล่า

ลองเข้าเว็บ ต่าง ๆ เกี่ยวกับคาราโอเกะ สอบถามผู้เชี่ยวชาญ ผู้รู้ด้านนี้ อาจได้คำตอบที่แน่ชัดกว่า น่าจะเป็นอีกทางเลือกอีกทางหนึ่งนะครับ เช่น karaoke-soft.com

ขอบพระคุณครับ
                      Last edited by Sim_79; 27 Mar 2012, 06:14:50.

Comment

• Originally posted by tt2006c View Post
                        และ ....
                        ผมยังอยากได้

"USB port ยกให้ X-Fi Surround 5.1 ใช้ได้ทั้ง Desktop และ Laptop.....ขอค่าเลี้ยงดู 1900 ครับ"

ขอ "พิเศษ" หลังไมค์ด้วยนะครับ
                        ราคานี้สุด ๆ อยู่แล้วครับ ขอบพระคุณที่สนใจ

Comment

• ขอขอบคุณมากมาย ที่คุณ Sim_79 ได้ลงรูป "X-Fi Elite Pro set " ให้ดูอย่างจุใจ สมอยาก

ขอแก้ไขในข้อ 3 ด้วยครับ

ขอขอบคุณมากมาย ที่คุณ Sim_79 ได้ลงรูป "X-Fi Elite Pro set " ให้ดูอย่างจุใจ สมอยาก
                          นี่แหละ... ที่ผมต้องการ

งั้น... ตกลงครับ

ขอราคา
                          1. X-Fi Elite Pro "set"
                          2. X-Fi Elite Pro เฉพาะ "ตัวการ์ด"
                          และขอจอง 1 ชุด (จะโอนมาให้พร้อมกัน กับ 1 หรือ 2)
                          3. USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1)

ขอข้อมูลการโอนเงินให้ผมด้วย
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Sim_79 View Post
                          ผมไม่ทราบว่าเมืองไทย เค้า "โม" SB0460 กันอย่างไร ต้องปรึกษาผู้รู้ผู้ชำนาญละครับ (เห็นมีอยู่ในเว็บนี้ละครับ ท่าน mujaarm) น่าจะได้คำตอบที่ถูกต้องกว่ามาก จะทำให้เสียงดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน ไม่เคยฟังเหมือนกัน แต่ที่เคยทำที่นี่ ((USA) จะโมกันแค่ อัพเกรด OpAmp และ DEC บางตัวให้ดีขึ้น และที่ทำกันโดยมากจะเปลี่ยนแค่ Front Channel เท่านั้น และเมื่อเปลี่ยนชิ้นส่วนที่กล่าวมา จำเป็นจะต้องเปลี่ยน Capacitor (หรือเรียกว่าอะไรจำไม่ได้แน่) จ่ายไฟให้พอเพียงในตัวคาร์ด จะทำกันเพื่อคนที่ชอบ Audiophile ที่ชอบ 2.1 หรือ stero จริงจัง ไม่ได้เปลี่ยนทั้งหมด สำหรับผมเอง X-Fi Elite Pro ให้ผลที่พอใจที่สูงสุด แบบ 7.1 ในกระบวนซาวด์คาร์ดในค่าย Creative ชนิด PCI Interface

อนึ่งในปัจุบันนี้ไม่ค่อยโมแล้ว เพราะมีรุ่นใหม่ ๆ ออกมาให้ผลดีมาก สำหรับ Audiophile 2.1 เช่น X-Fi Titanium HD SB1270 หรือค่ายอื่น ๆ เช่น Asus, Auzentech และ HT Omega เน้นทำขึ้นมา

สำหรับท่าน ใช้เล่น Karaoke เป็นแบบ Entertainment ไม่ไช่ แบบ Audiophile คิดว่า X-Fi Elite Pro น่าจะเหมาะสมที่สุด

พรรคพวกกันที่เชียงใหม่ เค้ารับ X-Fi Elite Pro ไปหลายตัว ทำคาราโอเกะ เห็นว่าได้ผลดีเป็นที่พึงพอใจครับ แต่ไม่ทราบไป Modify เพิ่มเติมอีกหรือเปล่า

ลองเข้าเว็บ ต่าง ๆ เกี่ยวกับคาราโอเกะ สอบถามผู้เชี่ยวชาญ ผู้รู้ด้านนี้ อาจได้คำตอบที่แน่ชัดกว่า น่าจะเป็นอีกทางเลือกอีทางหนึ่งนะครับ เช่น karaoke-soft.com

ขอบพระคุณครับ
                          Last edited by tt2006c; 27 Mar 2012, 05:55:06.

Comment

ขอแก้ไขในข้อ 3 ด้วยครับ

ขอขอบคุณมากมาย ที่คุณ Sim_79 ได้ลงรูป "X-Fi Elite Pro set " ให้ดูอย่างจุใจ สมอยาก
                            นี่แหละ... ที่ผมต้องการ

งั้น... ตกลงครับ

ขอราคา
                            1. X-Fi Elite Pro "set"
                            2. X-Fi Elite Pro เฉพาะ "ตัวการ์ด"
                            และขอจอง 1 ชุด (จะโอนมาให้พร้อมกัน กับ 1 หรือ 2)
                            3. USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1)

ขอข้อมูลการโอนเงินให้ผมด้วย
                            ขอบคุณครับ
                            X-Fi Elite Pro set.....8000
                            X-Fi Elite Pro (Card Only).....4500
                            USB X-Fi Surround 5.1..... 1900

แก้ไขข้อสามอย่างไรขอรับ ?

ถ้าตัดสินอย่างไร กรุณาแจ้งมาหม้ทราบด้วยนะครับ จักเป็นพระคุณ

Comment

• ขอขอบคุณท่านทหารหาญ ที่ไปทำงานเสี่ยงภัยที่ยะลา รับ X-Fi Elite Pro SB0550 ไปดูแล ขอให้ปลอดภัย และเจริญในหน้าที่การงานนะครับ

Comment

• ผมตอบไว้ใต้คำถามในกรอบเลยนะครับ

X-Fi Elite Pro set.....8000
                                X-Fi Elite Pro (Card Only).....4500
                                USB X-Fi Surround 5.1..... 1900 --> ราคานี้ คือ USB - X-Fi Surround 5.1 Pro พร้อมสาย USB, Remote Control และ Software (ตามรูปที่ 1) ใช่ไหมครับ

แก้ไขข้อสามอย่างไรขอรับ ?
                                อ๋อ.. ขอโทษด้วย บังเอิญผมลบข้อความเดิมไปแล้วครับ และเปลี่ยนเป็นข้อความนี้

ถ้าตัดสินอย่างไร กรุณาแจ้งมาหม้ทราบด้วยนะครับ จักเป็นพระคุณ
                                ถามเพิ่มอีกนิด "USB X-Fi Surround 5.1" เล่น "SoundFont" ได้หรือไม่
                                Last edited by tt2006c; 27 Mar 2012, 09:38:02.

Comment

Working...
                                X