Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านแชมป์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านแชมป์

ท่านแชมป์หาย?

ส่วนตัวผมคิดว่าแกคงติดปัญหาที่ใหญ่จริงๆ ผมคาดเดาว่าเกี่ยวกับสถานการณ์โควิดครับ

ใจเย็นๆกันนิด คนนี้คำว่าโกงไม่เคยมี ส่งเร็วส่งช้าไม่แจ้งแทรคกิ้งมีบ้าง คือเรื่องปกติ ทุกคนที่ประมูลของแกจะเข้าใจดี แต่ได้รับของทุกครั้งครับ ไม่เคยพลาด

การที่โทรไป Line หา แล้วแกไม่รับไม่ตอบกลับ ผมว่าแกคงรู้ แต่หาเวลาแบ่งมารับมาตอบไม่ได้

สมาชิกที่ประมูลแแล้วยังไม่ได้รับ รอหน่อย ใจเย็นๆ เพราะแกอาจเจอปัญหาเฉพาะหน้าที่มันใหญ่จริงๆครับ ถึงขนาดที่ตอบกลับไม่ได้

ปล. ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แค่ประมูลสินค้าของแกมาเกินห้าปีครับผม

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ หากใครได้ความคืบหน้ายังไง อัพเดทมาได้เลยนะครับ

Last edited by bindee; 30 Jul 2021, 12:53:07.

ใช่ครับ ได้ ชัวแต่ รอหน่อย ผมประมูลคืน21/7/64 ได้รับของ เที่ยงนี้เอง ครับ

Comment

รอกันหน่อยนะครับ ท่าน แชมป์ ส่งให้แน่นอน หรืออาจจะเป็นที่ขนส่งที่ ท่านแชมป์ ใช้อยู่อาจจะมีปัญหานิดหน่อย ตามข่าวด้านล่าง
      ตอนเช้าอ่านดู ภาพเสื้อพนักงานยังไม่เซนเซอร์ ตอนนี้โดนปิดทับไปแล้ว......
      https://www.dailynews.co.th/news/105040/

Comment

มีปัญหาก็ควรแจ้งในบอร์ดมั่งก็ได้ ผมก็เคยประมูลกับแกก็เยอะ แต่ยอมรับว่าช่วงหลังๆแกส่งของช้ามา

Comment

ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับ ว่ามีเหตุผลส่วนตัวอะไร เพราะไม่ได้ตามอ่านทุกโพสต์ เห็นบอกว่าคนในครอบครัวป่วยโควิด ( อัพเดต - ตรวจสอบแล้วว่าจริงครับ ติดกันหลายคน )

ผมก็เป็นคนนึงที่พยายามติดต่อตั้งแต่ต้นเดือนกค.ละครับ เป็นเคสสินค้ามีปัญหา
          ส่งคืนไปให้แกดูแล้ว โทรไปอีกรอบเมื่อกลางเดือนก็บอกว่าจะดูให้แต่ก็ไม่มีการติดต่อกลับมา ไม่ว่าจะช่องทางไหน ๆ
          แม้เห็นว่าเค้ามาปล่อยของอยู่ทุกวัน แต่ด้วยมารยาทช่วงแรก ๆ ผมก็ไม่ได้ตามทวงอะไรมาก
          จนไม่กี่วันพยายามทักไปก็เงียบ เม้นไปก็เงียบ ก็มาเห็นว่าคนอื่นเจอปัญหาอีก ตอนนี้คงได้แต่ทำใจรอว่าจะได้เงินคืนไหม

ที่น่าสนใจ ในเมื่อสถานะในเวบบอร์ด ยังขึ้นชัดเจนว่า Last Activity : Today อยู่ทุกวันในช่วงที่เงียบไป
          ก็แปลว่า user นี้เข้ามาในบอร์ดมาโดยตลอด ก็คงให้เจ้าตัวมาชี้แจงเอาเอง
          เพราะนอกจากผมเองก็เห็นมีท่านอื่นได้ผลกระทบเช่นกัน ก็เชื่อว่าทุกคนก็อยากฟังเหตุผล
          ส่วนตัวก็ไม่คิดว่าเค้าจะโกงหรืออะไร เพราะประวัติยาวนานหลายปี เท่าที่เช็คแล้วไม่มีโกงใคร จะมาเสียชื่อเพียงของไม่กี่ร้อยคงไม่ใช่

ไม่อยากจะเม้นอะไรมาก เด่วจะโดนขึ้นบัญชีดำลูกค้าเรื่องมาก
          เพราะเอาจริง ๆ ก็เข้ามาดูการประมูลบ่อย ๆ และอยากจะอุดหนุนคนในบอร์ดด้วยกัน เพราะถือว่าเป็นโซนที่ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่
          แต่พอเกิดปัญหาในเคสของผม ก็เลยชะลอการอุดหนุนไปก่อน
          Last edited by taiseller; 30 Jul 2021, 22:16:10.

Comment

ผมซื้อของคุณแช้มป์มานานครับ บางชิ้นยังอยู่ในกล่องเลย น่าจะเหมือนคุณ Touch ก็หวังๆๆ ว่ารอซื้อ หูฟัง Skull Candy crusher ซื้อไปแล้วสองอัน ชอบฟังมากจนพัง
            หลังๆ ก็ไม่เห็นโพส ยังรอครับ ขอให้ปกติโดยเร็ว วางข้างๆ ตัวหันซ้ายหันขวา ก็ซื้อจากคุณแช้มป์ทั้งนั้นเลย ยังไม่นับที่อยู่บ้าน

เดี๋ยวเอามาปล่อยต่อครับ กลับไป หาๆๆๆ ดูก่อนครับ
            Last edited by it123456; 30 Jul 2021, 17:42:46.

Comment

นาน มาแล้ว เคยซื้อของกับแก รับนัดกับมือ

Comment

ผมก็เคยติดตาม และประมูล กระทู้ท่านแชมป์ มาพอประมาณ
                ผมว่าแกอาจจะมีธุระอะไร จึงทำให้ล่าช้าไปบ้าง หรืออาจจะเป็น
                เรื่องการขนส่ง รอหน่อย ได้ของแน่ครับ

Comment

ผมว่า ท่านแชมป์น่าจะ ติดภารกิจสำคัญๆ อยู่แหละคับ เห็นล่าสุดก็บอกว่าเป็นเรื่องโควิท ยังไง ก็ใจร่มๆ กันหน่อยนะครับ ช่วงนี้สถานการณ์อันตรายรอบด้านเลย เอาใจช่วยครับ

ปล. ของผมก็ประมูลกับแกไว้ ยังไม่ได้ของเหมือนกันคับ แต่ไม่ซีเรียส เพราะรู้อยู่แล้วว่า ยังไงแกก็ส่ง อีกอย่างช่วงนี้ไปรษณีย์ ก็ไม่ค่อยส่งของด้วย

Comment

+1000000 ให้ bindee ครับ

Comment

Comment

Originally posted by it123456 View Post
                        ผมซื้อของคุณแช้มป์มานานครับ บางชิ้นยังอยู่ในกล่องเลย น่าจะเหมือนคุณ Touch ก็หวังๆๆ ว่ารอซื้อ หูฟัง Skull Candy crusher ซื้อไปแล้วสองอัน ชอบฟังมากจนพัง
                        หลังๆ ก็ไม่เห็นโพส ยังรอครับ ขอให้ปกติโดยเร็ว วางข้างๆ ตัวหันซ้ายหันขวา ก็ซื้อจากคุณแช้มป์ทั้งนั้นเลย ยังไม่นับที่อยู่บ้าน

ดี๋ยวเอามาปล่อยต่อครับ กลับไป หาๆๆๆ ดูก่อนครับ
                        หูฟัง Skull Candy crushe จำไม่ได้แล้วว่าอยูในกล่องไหน ถ้าเจอจะส่งไปให้ใช้ครับ ล่าสุดผมประมูลของ 3 อย่างนี้มาเพื่อที่จะเอาของแถม (ที่เติมลมรถ) จนป่านนี้ผมยังไม่ได้เทสอะไรเลยสักอย่าง ฮ่าๆๆ เดี๋ยวเอามาเปิดราคาเบาๆให้เล่นกัน หรือท่านใดสนใจไมตี้เม้าส์ + D -link ตัวกระจายไวไฟ ทุนมา 4++ บาทรวมส่งแล้วก็ห้าร้อยกว่า (ท่านใดสนใจเอาไปเลย 280 บาทรวมส่งให้)

Comment

ของผมได้รับแล้วครับ ช้าหน่อยไม่เป็นไร ปกตินัดรับกับมือครับ

เครดิตให้เต็มครับ แต่ น่าจะติดปัญหา

อย่างไรขอให้กำลังใจท่านแชมป์ ฝ่าวิกฤติ นี้ไปได้ด้วยดีครับ

Comment

ผมประมูลไปวันที่25 ยังไม่ได้ของเหมือนกัน รอๆเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ในกลุ่ม Facebook ก็เงียบหายไปเหมือนกันครับ
                              ผมเคยซื้อของจากน้องพลอยชมพู (เวลาประมูลของได้น้องคนนี้ก็จะมาส่งของให้ที่ zeer รังสิตประจำ)
                              น่าจะเป็นน้องสาวท่านแชมป์ เพราะนามสกุลเดียวกัน

ตอนนี้ทัก Inbox ก็ไม่ตอบกลับ

โพสล่าสุดเมื่อวันที่ 19/07/21 หลังจากนี้ก็ไม่มีโพสขายของอีกเลยครับ
                              (ปกติจะโพสประจำ)

ผมว่าพี่แกน่าจะมีปัญหาเรื่องสุขภาพ เรื่องโควิดหรือป่าว (เดาล้วนๆ)
                              ที่เคยเจอตัวจริง ค่อนข้างจะเป็นคนรูปร่างใหญ่พอสมควรอยู่ในกลุ่มเสี่ยง
                              ถ้าป่วยยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ
                              ผมรอประมูลอยู่

Comment

Working...
                              X