Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xiang Sheng DAC-01A (dac เสียงเจ๋ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Xfree : ขอบคุณครับ

สนใจสอบถามได้ครับบ

Comment

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=34732

เอารีวิวมาฝาก ดันๆ

Comment

Comment

ได้รับของแล้วคับ

Comment

up มีหลอดเพิ่มอีก2แบบ ขอราคาด้วยครับ

Comment

ดันๆ รอ xiangsheng DAC-02a upgrade

พ่อค้าใจดี คอนเฟิรม์ครับ

Comment

ซื้อ xiang sheng สีเทา 1 เครื่อง
                หลอด ge jan 5670 1 หลอด
                พร้อม ส่ง ครับ

ขอเลข บช ด้วยครับ

Comment

Originally posted by zhark View Post
                  ซื้อ xiang sheng สีเทา 1 เครื่อง
                  หลอด ge jan 5670 1 หลอด
                  พร้อม ส่ง ครับ

ขอเลข บช ด้วยครับ
                  เอาจนได้ครับ

มี dac แล้ว รับสาย rca แจ่มๆไปใช้สักคู่มั้ยครับ จะได้แพ๊คส่งไปพร้อมกันเลย คิคิ

Comment

Originally posted by nightno1 View Post
                    เอาจนได้ครับ

มี dac แล้ว รับสาย rca แจ่มๆไปใช้สักคู่มั้ยครับ จะได้แพ๊คส่งไปพร้อมกันเลย คิคิ
                    เปนสายไรอะครับว่าจะหาสักเส้น

Comment

ขอถามนิดครับ โมจากที่ไหน ไหงอุปกรณ์เละจังครับ ค่าโมเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by zhark View Post
                        เปนสายไรอะครับว่าจะหาสักเส้น
                        http://www.overclockzone.com/forums/...B9%83%E0%B8%99

ตามลิ้งค์ไปเลยครับ

ขออภัยน้องม่อนด้วยจ้าา ที่มารบกวนกระทู้ ><

Comment

alex_p : เครื่องนี้เป็นอาจารย์ใหญ่ครับ เปลี่ยนนู่นนี่บ่อย และตัวอุปกรณ์เดิมเป็น smd เปลี่ยนตัวใหญ่ๆใส่เข้าไปก็เลยดูไม่สวยงามเท่าไร

nightno1 : ยินดีครับพี่เอก ^^

Xfree : ได้ฟังแล้วยังครับ ตัว 02 upgrade

payu42 : เดี่ยว PM ให้นะครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

CtMonz : ยังไม่ได้ฟังเลยครับบบ >.<

Comment

ได้รับ Xiang Sheng DAC-01A พร้อมด้วย หลอด raytheon 5670 windmill getter แล้วครับ (ตั้งแต่วันเสาร์) เสียงดีครับ คุ้มเงิน ปรกติผมเคยเล่น แต่ cdp + int ,ปรี พาวเอร์ถ้าเล่นจากคอมพ์ก็เคยใช้ ซาวด์ ออนบอร์ด เพิ่งมีโอกาสได้มี dac ครั้งแรกในชีวิต ไม่ผิดหวังครับ เห็นตัวเล็กๆอย่างนี้พลังเหลือเฟือ ผมรับของแล้วฟังหลอดที่ติดมาเครื่องอยู่ 1 วัน แล้วก็ลองเปลี่ยนใส่หลอด raytheon 5670 windmill getter ที่ซื้อมาพร้อม dac 01 เสียงดีขึ้นมากเลย ถ้าเปรียบตอนที่เล่น cdp(เครื่องเล่น cd) เหมือนเปลี่ยนเครื่องใหม่(ที่แพงกว่าอีกเป็นเท่าตัวเลย) ใครลังเลอยู่ผมแนะนำเลยครับ ด้วยประสบการณ์ของผมเสียงดีกว่าเครื่องเล่น cd ราคาหมื่นกว่า แค่นี้มันก็คุ้มเกินคุ้ม แถมตัว dac 01 ยังมีภาครับ digital ครบ เป็นปรีก็ได้ หูฟังก็มี ได้น้ำเสียงแบบหลอดในราคาอนุบาล ว่าจะเก็บตังค์ซื้อหลอด Western 396A ที่น้องม่อนและในเว็บthaidvd (ท่านนายอำเภอ) แนะนำ ที่เขาว่าหวานหยดย้อย เพราะตอนนี้หันมาฟังเพลง vocal มากขึ้น (foobar + asio maping ตัวนี้โฟกัส รายละเอียดจะดีกว่า jriver แต่ฟ้องซิสเตม ถ้า jriver จะเสียงนุ่มกว่าเบสหนากว่า) ขอบคุณน้องม่อนที่เปิดทางสว่างให้ นอกจากซื้อของจากน้องแล้วยังได้รับครับปรึกษาที่ดีมากๆ แนะนำให้รีบเลยใครที่ลังเล ตั้งแต่เล่นเครื่องเสียงมาตัวนี้เป็นตัวที่คุ้มน่าจะที่สุดที่เคยควักตังค์ซื้อมาเลย คอนเฟิร์ม....!
                                Last edited by artwhan; 27 Aug 2012, 11:17:57.

Comment

Working...
                                X