Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปค สำหรับโยกัง ภาค2 UP TO 40 จอ ไม่รู้จะไหวเปล่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by duss View Post
    จริงครับตอบยาก ของอย่างนี้ต้องเสี่ยงดู ปรับแต่งกันไป

เดาว่าตัวเกมกิน Ram เพิ่มขึ้น เพราะ Ram 4 GB ก็น่าจะได้ไม่เกิน 7-8 ตัวแหละครับ ลองไปซื้อ Ram มาใส่เพิ่ม ตอนนี้ถูก

ค่อยๆ เพิ่มครับแล้วค่อยๆดูว่า อะไรไม่พอ ถ้าเป็นผมจะเริ่มจาก Ram ก่อนแล้วค่อยว่ากันดูไปเรื่อยๆ VGA CPU ฯลฯ

ของงี้ต้องลองจริงๆ ระวัง User Full Load นะครับ เปิดเยอะๆ

ไม่รับประกันคำตอบใดๆ ทุกคำตอบเป็นความเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
    เปิด 1จอ cpu กับ ram ใช้ไปเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by Culolo View Post
      เปิด 1จอ cpu กับ ram ใช้ไปเท่าไรครับ
      ดูเครื่องตัวเองน่าจะง่ายกว่านะ เครื่องผม CPU ไม่รู้ครับ เปิด 6-7 จอ ก็ 100% แล้ว Ram ประมาณ 400-500 MB

ถ้าเครื่องผม Ram 4 GB คงเปิดได้ 5 ตัว Ram ระบบ 1 GB เหลือไว้ 500 MB เปิด 5 ตัว

Comment

ของผมx4 955 แรม8 VGA4870 512MB เปิดได้16จออ่ะครับ แรมเตมซะก่อน

Comment

Originally posted by Jelo View Post

ของผมx4 955 แรม8 VGA4870 512MB เปิดได้16จออ่ะครับ แรมเตมซะก่อน
          16จอ ใช้ cpu ไปเท่าไหร่ครับ

Comment

100เปอครับ

Comment

คืออยากถามว่า เวลาปล่อยจะดูแลทันไหมคับ ปล่อยได้นานแค่ไหน หรือขึ้นอยู่กับสถานที่เก็บ หรือของสวมใส่ที่ถึกๆอะคับ ซักจะสนใจแล้วสิ แหะๆ

Comment

Originally posted by nusaber View Post
                คืออยากถามว่า เวลาปล่อยจะดูแลทันไหมคับ ปล่อยได้นานแค่ไหน หรือขึ้นอยู่กับสถานที่เก็บ หรือของสวมใส่ที่ถึกๆอะคับ ซักจะสนใจแล้วสิ แหะๆ
                เนอะไหน ๆ ก็เป็นคนเล่นเกมแล้ว
                ลองเปลี่ยนมาเป็นหาตังคงดี ^^"

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by arro View Post
                    ดัน
                    ดันผิด ระวังถังขี้แตกนะครับ

Comment

Originally posted by shottoonez View Post
                      ดันผิด ระวังถังขี้แตกนะครับ
                      55555+ ครับผม

Comment

4GB (III) PCIe GT440 'BioStar' HDMI (DCOM) 4GB* DDR3 * 128bit * VGA * DVI * HDMI ราคา2,950
                        ตัวนี้น่าสนใจดีครับ ติดที่ว่า GPU มันไม่แรง จะเกี่ยวกันไหมครับ ถ้าเน้นเฉพาะแรมนี่เทพเลย 4 GB

Comment

ขี้เกียจเดินกลับไปซื้อยาอะครับ ให้ตี้กันก็รุมกันมอนตัวเดียวกันทั้งตี้พวกท่านใช้อาชีพอะไรในการหาตังหรอครับนินล้วนๆปะครับ บอกเคล็ดลับหน่อยครับ

Comment

Originally posted by SaKuRaYo View Post
                            ขี้เกียจเดินกลับไปซื้อยาอะครับ ให้ตี้กันก็รุมกันมอนตัวเดียวกันทั้งตี้พวกท่านใช้อาชีพอะไรในการหาตังหรอครับนินล้วนๆปะครับ บอกเคล็ดลับหน่อยครับ

ของผมตอนนี้ 2ตี้ 1ตี้ก็ หมอ2 นิน 6 แล้วก็มีตัวหลักไว้เล่นเองอีกตัวสองตัวครับ สองตี้นั้นไว้หาตัง

จำไม่ได้ว่าเล่นมานานแค่ไหน เล่นตั้งแต่เปิดเกมแรกๆๆเลยแล้วก็เลิกเล่นแล้วกับมาเล่นใหม่ในช่วง ที่อาชีพนักธนู กำลังจะมาแล้วก็เล่นตั้งแต่นั้นมา แต่ก่อนเล่นมายา ตอนนี้เล่นสวรรค์แล้วครับ

Comment

ป่ะทู้นี้ครึกครืนดีจัง เดี๋ยวคงต้องหันกลับมามอง โย อีกครั้งละหลังจากที่ไม่ได้เล่นมานาน

Comment

Working...
                              X