Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปค สำหรับโยกัง ภาค2 UP TO 40 จอ ไม่รู้จะไหวเปล่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็เป็นคนนึงที่หาเงินจากเกมส์นะครับ อย่างแย่ๆเลย เดือนนึงก็ 15000 เคยทำได้มากสุด 35000 เกมส์มีทั้งประโยชน์และโทษอยู่ที่ว่าเราจะใช้มันยังไง อิอิ 1 ปี กว่าๆ ผมได้จากเกมส์ออนไลน์ มาเกือบๆ 2 แสนละคับ หุหุ

Comment

อยากได้เสต็ป หาเงินจัง

Comment

Originally posted by win22222 View Post
        ก็มีเด็กรุ่นใหม่ๆยังไม่รู้จักใช้เงินมาเสียเรื่อยๆครับ ฮ่าๆ
        อืม ดีครับ... ขอบคุณครับ

คือเราหากินกับเด็กจริง แต่ก็ไม่ใช่เป็นการหลอกลวง เด็กเขาสมัครใจที่จะซื้อกับเราเอง ถูกไหมครับ

Comment

ถ้าเต็มที่สัก 20 จอ ควรจัดspecแบบไหนดีครับงบสัก 15k ไม่เอาจอนะครับ แดงเขียวได้หมดครับ

Comment

Originally posted by magnify View Post
            ถ้าเต็มที่สัก 20 จอ ควรจัดspecแบบไหนดีครับงบสัก 15k ไม่เอาจอนะครับ แดงเขียวได้หมดครับ
            แรมต้องเยอะๆครับ ถึงจะเปิดได้มากครับ แรมบน VGA ก็อย่างต่ำ 1G ครับ CPU ไม่เน้นครับ งบขนาดนี้ i3 2100 หรือ FX4100 ก็ได้ครับ เน้นแรมเยอะๆๆ

Comment

เห็นมีคนมาคุยเข้ามาดูซะหน่อย

Originally posted by win22222 View Post
              ก็มีเด็กรุ่นใหม่ๆยังไม่รู้จักใช้เงินมาเสียเรื่อยๆครับ ฮ่าๆ
              ลูกค้าผมไม่ค่อยเด็กหรอกครับ

Originally posted by XP_armor View Post
              อืม ดีครับ... ขอบคุณครับ

คือเราหากินกับเด็กจริง แต่ก็ไม่ใช่เป็นการหลอกลวง เด็กเขาสมัครใจที่จะซื้อกับเราเอง ถูกไหมครับ
              จะเด็กหรือผู้ใหญ่ ก็ไม่ต้องหลอกลวงมาซื้อหรอกครับ สมัครใจซื้อ สมัครใจขาย ยกเว้นพวกรับเงิน แล้วไม่ให้ของน่ะครับ ครับ

Originally posted by magnify View Post
              ผมว่างบ 15k 10จอ ก็หรูแล้วนะครับ ถ้าจะจัดแนะนำ CPU เขียว VGA แดง 20 จอผมว่าต้องมี 25000

Originally posted by Chopinz View Post
              ผมก็เป็นคนนึงที่หาเงินจากเกมส์นะครับ อย่างแย่ๆเลย เดือนนึงก็ 15000 เคยทำได้มากสุด 35000 เกมส์มีทั้งประโยชน์และโทษอยู่ที่ว่าเราจะใช้มันยังไง อิอิ 1 ปี กว่าๆ ผมได้จากเกมส์ออนไลน์ มาเกือบๆ 2 แสนละคับ หุหุ
              Confirm ว่าเยอะจริงๆ ขายของในเกม เกมไหนก็ได้ ลงทุนแค่นี้ไหวอยู่ครับ อีกสักเครื่องน่า

ปล.ผมทำงานประจำด้วยนะครับ นี่อาชีพเสริม
              Last edited by duss; 4 Jan 2012, 09:58:32.

Comment

รอบหน้า 2011 เลยไหม ^^

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  รอบหน้า 2011 เลยไหม ^^
                  เอา 6950 อีกตัวผมมาก่อน ^o^ กำลังนั่งคำนวณราคาชุด 2011 อยู่ จะเป็นลม

Comment

Originally posted by duss View Post
                    เอา 6950 อีกตัวผมมาก่อน ^o^ กำลังนั่งคำนวณราคาชุด 2011 อยู่ จะเป็นลม
                    กำลังหาให้อยู้ๆๆๆๆ ของขาด เดี่ยวโทรไปแจ้ง ^^

Comment

FX4100 มันจะรันได้กี่จอ ถ้าเทียบกับ I5 2500K กับ AMD Phenom II X6-1075T

Comment

Originally posted by Culolo View Post
                        FX4100 มันจะรันได้กี่จอ ถ้าเทียบกับ I5 2500K กับ AMD Phenom II X6-1075T
                        สงสัยต้องลองครับ เพราะตอนประกอบเครื่องนี้เจ้าของก็หวังไว้สัก20 ครับ กับเครื่องแรกนะครับ และก็ปรับสเปคไปเลื่อนหลังจากได้ลองเครื่องแรกไปแล้ว แรมบน VGA มีผลมากเลยครับ แถมเท่าที่ได้ลอง ATI ดูมันจะมีภาษีดีกว่า NVIDIA ครับ อาจเป๋นเพราะแรมที่มากกว่าด้วยครับ เรียกว่าถ้าเทียบกับ GTX460 1G เครื่องแรก ***งไกลกันเลยครับจากที่ลองกันมา
                        ผมว่าของแบบนี้คงต้องลองครับบอกล่วงหน้ามันยากครับ

Comment

ขอถามเจ้าของเครื่อง หรือ คุณวิกรหน่อยนะครับ
                          แต่ก่อนที่เกมส์ยังไม่ย้าย Sv.เครื่อง เปิดได้ 10+ แต่เด่วนี้เปิดได้แค่ 6-7จอก็กระตุกแล้วอ่ะครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

เสป็กคอม

x4 955BE
                          VGA 6870 1Gb
                          RAM 2*2Gb
                          M/B Asrock 880GXH
                          PSU HX650
                          Case TT V6

ปล.ผมควรต้องเพิ่มหรืออัพอะไรมั้งครับอยากเปิดซัก20จอครับแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

ถ้าเป็นเรื่อง SV เดี่ยวรอเจ้าของเครื่องมาให้ความเห็นดีกว่าครับ ผมไม่ทราบว่ามีผลมากน้อยแค่ใหนครับ

Comment

แล้วสเป็กของผมต้องเพิ่มอะไรอีกเท่าไหร่ครับถ้าจะเปิด20จอ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                                สงสัยต้องลองครับ เพราะตอนประกอบเครื่องนี้เจ้าของก็หวังไว้สัก20 ครับ กับเครื่องแรกนะครับ และก็ปรับสเปคไปเลื่อนหลังจากได้ลองเครื่องแรกไปแล้ว แรมบน VGA มีผลมากเลยครับ แถมเท่าที่ได้ลอง ATI ดูมันจะมีภาษีดีกว่า NVIDIA ครับ อาจเป๋นเพราะแรมที่มากกว่าด้วยครับ เรียกว่าถ้าเทียบกับ GTX460 1G เครื่องแรก ***งไกลกันเลยครับจากที่ลองกันมา
                                ผมว่าของแบบนี้คงต้องลองครับบอกล่วงหน้ามันยากครับ
                                จริงครับตอบยาก ของอย่างนี้ต้องเสี่ยงดู ปรับแต่งกันไป

Originally posted by ZheZha View Post
                                ขอถามเจ้าของเครื่อง หรือ คุณวิกรหน่อยนะครับ
                                แต่ก่อนที่เกมส์ยังไม่ย้าย Sv.เครื่อง เปิดได้ 10+ แต่เด่วนี้เปิดได้แค่ 6-7จอก็กระตุกแล้วอ่ะครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

เสป็กคอม

x4 955BE
                                VGA 6870 1Gb
                                RAM 2*2Gb
                                M/B Asrock 880GXH
                                PSU HX650
                                Case TT V6

ปล.ผมควรต้องเพิ่มหรืออัพอะไรมั้งครับอยากเปิดซัก20จอครับแนะนำหน่อยนะครับ
                                เดาว่าตัวเกมกิน Ram เพิ่มขึ้น เพราะ Ram 4 GB ก็น่าจะได้ไม่เกิน 7-8 ตัวแหละครับ ลองไปซื้อ Ram มาใส่เพิ่ม ตอนนี้ถูก

ค่อยๆ เพิ่มครับแล้วค่อยๆดูว่า อะไรไม่พอ ถ้าเป็นผมจะเริ่มจาก Ram ก่อนแล้วค่อยว่ากันดูไปเรื่อยๆ VGA CPU ฯลฯ

ของงี้ต้องลองจริงๆ ระวัง User Full Load นะครับ เปิดเยอะๆ

ไม่รับประกันคำตอบใดๆ ทุกคำตอบเป็นความเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

Comment

Working...
                                X