Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 2500k + P8P67 + KINGSTON 8G + GTX560Ti ชุดมาตรฐานเล่นเกมส์ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pangpuen View Post
    ขอถามแบบไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ เผอิญกำลังศึกษาอยู่

เร็วๆนี้จะจัดสเป็คตามนี้เลย แล้วอยากOCตัวCPU
    ด้วยความที่ไม่เคย เลยอยากทราบว่า
    ถ้าจะOC นี่ปรับค่าเฉพาะไบออสใช่ไหมครับ แล้วไล่ระดับจ่ายไฟเองถูกไหมเอย
    แล้วถ้าผม ปรับค่าตามคุณวิกรเลยได้ไหมครับ ส่วนเรื่องไฟจ่ายเด้วศึกษาต่อไป...

ขอบคุณครับ
    ตอบแทน ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ท่านได้ไป(ดวง) ใช้เป็นแนวทางได้(เหมือนผม) แล้วก็ปรับไล่เอาเอง อาจใช้ไฟน้อยกว่า ลากได้ไกลว่า แล้วใช้โปรแกรมทดสอบว่าเสถียรไหมครับ

Comment

Originally posted by pangpuen View Post
      ขอถามแบบไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ เผอิญกำลังศึกษาอยู่

เร็วๆนี้จะจัดสเป็คตามนี้เลย แล้วอยากOCตัวCPU
      ด้วยความที่ไม่เคย เลยอยากทราบว่า
      ถ้าจะOC นี่ปรับค่าเฉพาะไบออสใช่ไหมครับ แล้วไล่ระดับจ่ายไฟเองถูกไหมเอย
      แล้วถ้าผม ปรับค่าตามคุณวิกรเลยได้ไหมครับ ส่วนเรื่องไฟจ่ายเด้วศึกษาต่อไป...

ขอบคุณครับ
      Originally posted by sitthaffx View Post
      ตอบแทน ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ท่านได้ไป(ดวง) ใช้เป็นแนวทางได้(เหมือนผม) แล้วก็ปรับไล่เอาเอง อาจใช้ไฟน้อยกว่า ลากได้ไกลว่า แล้วใช้โปรแกรมทดสอบว่าเสถียรไหมครับ
      ตามนี้แหละครับ หน้าอื่นจริงๆก็ปรับแทบจะเหมือนๆกันหมด มีตรงไฟที่แหละครับที่จะไม่เหมือนกัน แต่ก็คล้ายๆกันนอกจากเจอ CPU เทพครับ
      บางที่ก็เทพหิวไฟ บางตัวก็เทพไม่ชอบไฟ ครับ VV

Comment

Originally posted by sitthaffx View Post
        ขอบคุณครับ เด๋วศึกษาต่อไป

Originally posted by wikorn View Post
        ตามนี้แหละครับ หน้าอื่นจริงๆก็ปรับแทบจะเหมือนๆกันหมด มีตรงไฟที่แหละครับที่จะไม่เหมือนกัน แต่ก็คล้ายๆกันนอกจากเจอ CPU เทพครับ
        บางที่ก็เทพหิวไฟ บางตัวก็เทพไม่ชอบไฟ ครับ VV
        รับทราบครับ เด๋วไปอันเชิญเทพมาจุติสักตัว

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมคิดว่าจะไปซื้อคอมใหม่สัปดาห์หน้าพอดี
          ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ GTX 560 Ti ระหว่าง ASUS กับ Gigabyte นี่มีความแตกต่างเรื่องไหนบ้างมั้ยครับ (นอกจากราคา)

Comment

Originally posted by fenrirzero View Post
            ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมคิดว่าจะไปซื้อคอมใหม่สัปดาห์หน้าพอดี
            ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ GTX 560 Ti ระหว่าง ASUS กับ Gigabyte นี่มีความแตกต่างเรื่องไหนบ้างมั้ยครับ (นอกจากราคา)
            เรื่องใช้งานจริงๆที่ใช้ๆมาก็ไม่รู้สึกต่างนะครับ
            เรื่องประกันก็ตามศัทธาครับแล้วแต่ชอบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เรื่องใช้งานจริงๆที่ใช้ๆมาก็ไม่รู้สึกต่างนะครับ
              เรื่องประกันก็ตามศัทธาครับแล้วแต่ชอบ
              ขอบคุณมากครับ

Comment

พี่ครับสเปคนี้ ถ้าจัด Case เป็น Xpredator Evil Black แล้วยัด Halem Black+2 fan จะเวริคไหมครับ ^^

Comment

Originally posted by sakurayie View Post
                  พี่ครับสเปคนี้ ถ้าจัด Case เป็น Xpredator Evil Black แล้วยัด Halem Black+2 fan จะเวริคไหมครับ ^^
                  ดีเลยครับ เพราะมันจะเย็นขึ้นอีกพอสมควร

Comment

หมดนี่35000ได้มั้ยอ่ะ

Comment

เฉพาะเครื่อง ไม่ถึง 30,000บาทครับ
                      35,000 ได้จอ 23" เมาส์ คีย์บอร์ด ลำโพง สบายครับ ^^ เผลอๆได้โต๊ะคอมด้วย
                      แต่ถ้าต้องการเฉพาะตัวเครื่อง งบนี้อัด GTX570 ไปเลยแรงสะใจ

Comment

ASUS P8P67-LE (R3) 3290
                        ASUS P8P67 (R3) call
                        ASUS P8P67 PRO (R3) 4690
                        ASUS P8P67 EVO (R3) 6350
                        ASUS P8P67 DELUXE (R3) call
                        ตัวไหนครับ ที่ตรงกับที่จัดมา

Comment

Originally posted by topzard View Post
                          ASUS P8P67-LE (R3) 3290
                          ASUS P8P67 (R3) call
                          ASUS P8P67 PRO (R3) 4690
                          ASUS P8P67 EVO (R3) 6350
                          ASUS P8P67 DELUXE (R3) call
                          ตัวไหนครับ ที่ตรงกับที่จัดมา
                          หมดจากตลาดเลิกผลิตไปแล้วครับตอนนี้ งบไม่ใช้ปัญหาก็ P8Z68V ไปเลย

Comment

แล้วถ้าลดลงมาอีกหน่อย ไม่เกิน 4000 รุ่นไหนสูสีบ้างครับ

Comment

Originally posted by topzard View Post
                              แล้วถ้าลดลงมาอีกหน่อย ไม่เกิน 4000 รุ่นไหนสูสีบ้างครับ
                              Gigabyte Z68AP-D3 = 3600

Comment

รบกวนคุณ wikorn แล้วถ้าASUS P8P67 EVO ราคาเหลือ 4750 บาท เอาไปเปรียบเทียบกับ
                                ASUS P8Z68-V ราคา 5490 บาท
                                ได้ไหมครับผม หมดคำถามนี้ ล้อเลื่อนไปซื้อทันทีครับ ออ เสปคนี้

1.CPU Core i5 - 2500K
                                2.MAINBOARD ASUS P8P67 EVO หรือ ASUS P8Z68-V
                                3.RAM ?8 GB-1600 KINGSTON HYPER-X(KHX1600C9D3T1K2)
                                4.HARDDISK WD 5000 AAKX
                                5.OPTICAL DIS DRIVe ASUS 24X
                                6.POWER SUPPLY Scythe GOURIKI-III 600W
                                7.case ZALMAN Z9 PLUS
                                8.CPU COOLER Cooler Master Hyper 212 Plus
                                น่าจะลงตัวแล้วใช่ไหมครับ
                                อองบหมด ใช้ asus eah6670 ตัวเดิมก่อนครับ
                                Last edited by topzard; 30 Dec 2011, 02:07:51.

Comment

Working...
                                X