Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 2500k + P8P67 + KINGSTON 8G + GTX560Ti ชุดมาตรฐานเล่นเกมส์ทำงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สเปคครับ
    i5 2500K
    ASUS P8P67
    KINGSTON HyperX 1600 4Gx2
    WD 500KX
    CASE V3
    DVD LG
    Gigayte GTX560 Ti
    PSU SCYTHE 600W
    SINK CM212+ ขาดไม่ได้ ^^

ถ้าใช้ การ์ด 6950 หรือ 6970 psu สเปค นี้เอาไหวไหมครับ HDD black + Green รวม2 ลูก ด้วย

Comment

ไหวครับ SCYTHE 600 ผมใช้กับ GTX570 เยอะครับ ลองค้นดุลงให้ดูหลายเครื่องแล้วครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

พี่คัีบ ขอราคารวมได้ไหมคับ ราคาเท่าไหร่ งบผมได้แค่2500K

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ไหวครับ SCYTHE 600 ผมใช้กับ GTX570 เยอะครับ ลองค้นดุลงให้ดูหลายเครื่องแล้วครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
          แล้วถ้า ลากด้วยหล่ะครับ จะไหวไหม ผมจะหัดลาก cpu ดู หน่ะครับ พอดีงบน้อย

ลืมถามครับ Ram KINGSTON HyperX 1600 4Gx2 มันเป็นดูโอ้ ไหมครับ แล้ว ดูโอ้ แรงกว่าแบบเดี่ยวไหมผมใช้ Ripjaw gaming มั้งครับ จำไม่ค่อยได้ 2*2 Gb bus 1333 อยากเพิ่มเป็น 8 หน่ะครับ HyperX จะดีกว่าไหมครับ ไม่อยากใส่ 4 ตัว

Comment

Originally posted by thekem View Post
            แล้วถ้า ลากด้วยหล่ะครับ จะไหวไหม ผมจะหัดลาก cpu ดู หน่ะครับ พอดีงบน้อย
            ที่ลงไว้ก็ลากทุกชุดครับ ยังไม่มีเครื่องที่ไม่ OC เลยครับ ^^

Comment

พรุ่งนี้ไปเซอร์เวย์ราคาที่เซียร์รังสิตครับ ชุดนี้ละที่ผมจะจัดไม่ แต่ไม่เอา HDD+ DVD
              พี่วิกรครับแล้วเคสนี่ ผมใช้เคส บ้านๆไหมครับ กับสเปคนี้ อยากให้เครื่องในมันแรง
              ป.ล. งบจำกัดครับ

Comment

Originally posted by bluestyler View Post
                พรุ่งนี้ไปเซอร์เวย์ราคาที่เซียร์รังสิตครับ ชุดนี้ละที่ผมจะจัดไม่ แต่ไม่เอา HDD+ DVD
                พี่วิกรครับแล้วเคสนี่ ผมใช้เคส บ้านๆไหมครับ กับสเปคนี้ อยากให้เครื่องในมันแรง
                ป.ล. งบจำกัดครับ
                ได้ครับ
                แต่เคชบ้านๆผมอยากให้ลองสังเกตุก่อนซื้อแบบนี้ สามารถปิดฝาเคชลงตอนใส่ CM212+ เพราะ CM212+ สุงกว่า SINK เทพๆหลายๆรุ่น ถ้าใส่ 212+ ได้ อนาคตยัด HALEM ได้สบายๆ
                เคชต้องลึกๆครับ จากหน้าไปหลังเคช VGA จะได้มีอากาศหายใจเวลาทำงานหนักๆครับ
                พัดลมหลัง ต้อง 12CM ครับ พวก 8CM ไม่เอา จริงๆถ้าใส่ 212+ปิดฝาลง มันก็12CM เป็นอย่างน้อยอยู่แล้วครับ ^^
                เลือกที่มีพื้นที่เก็บสายหลังเคชช่วงต่ำแหน่งยึด HDD และ DVD หน่อยครับจะได้เอาสายไปไว้ตรงนั้นได้ครับ

Comment

สเปคนี้ ถ้าให้พี่วิกร ประกอบ พร้อมส่ง ราคาเท่าไหร่นิครับ ขอทราบราคาซักหน่อยนึง แฮะๆ

Comment

คือปกติผมจะเปลือยเคสเล่นอยู่แล้วครับ พี่วิกร แต่ยังไงผมก็ขอบคุณมากๆนะครับ
                    ว่าแต่ GIGGABYTE กับ ASUS 560 ti นี่ต่างกันมากไหมครับแล้วเห็นเค้าบอกมันมีปัญหาตอนเล่น BF3 แต่ไม่รู้จริงแท้แค่ไหนนะครับ
                    GIG - AUS นี่ราคาต่างกันแต่คุณภาพต่างกันไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by bluestyler View Post
                      คือปกติผมจะเปลือยเคสเล่นอยู่แล้วครับ พี่วิกร แต่ยังไงผมก็ขอบคุณมากๆนะครับ
                      ว่าแต่ GIGGABYTE กับ ASUS 560 ti นี่ต่างกันมากไหมครับแล้วเห็นเค้าบอกมันมีปัญหาตอนเล่น BF3 แต่ไม่รู้จริงแท้แค่ไหนนะครับ
                      GIG - AUS นี่ราคาต่างกันแต่คุณภาพต่างกันไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ
                      จริงครับไม่ใช้แค่ Gigabyte นะครับ ASUS ก็เป้นมันเป็นที่ไบออสของตัว VGA เอง เดี่ยวคงมีไดร์เวอร์ออกมาคอนฟิคใหม่ อาการที่บอกคือเล่นแล้วเด่งครับ ตอนนี้มี EVGA 560 ที่ไม่มีอาการเด่งครับ ผมลองมาหลายยี้้ห้อแล้วครับ สำหรับ GTX560 ทุกรุ่นทั้ง Ti และไม่ Ti แต่ไม่ได้เด่งทุกตัวนะ 80% จะเด้งครับเวลาเล่น BF3 ทั้งแผ่นแท้และก๊อป

Comment

เรื่อง BF3 ผมก็เป็นครับตอนแรกก็ ปรับclock ลงเป็น 850 ไฟเดิม ก็เล่นได้ครับ

ปัจจุบันใช้ driver 285.79 (ยังเป็น beta) เล่นลื่นครับ 900 เดิมๆไม่มีปัญหาเล่นได้แล้วครับ ไม่ต้องห่วง

Comment

แสดงว่า 285.79 ใช้ได้แล้วซิครับ

Comment

ถ้าเอาสเปกแบบที่พี่ wikorn จัด
                            i5 2500K
                            ASUS P8P67
                            WD 500KX
                            CASE V3
                            DVD LG
                            VGA :????? ขอค่ายแดงนะคับ
                            SINK CM212+
                            แต่ย้ายค่าย VGA เป็นแดง แนะนำที่คับขอราคาใกล้เคียง8000-9000 นะคับ

Comment

Originally posted by tonnoi246 View Post
                              ถ้าเอาสเปกแบบที่พี่ wikorn จัด
                              i5 2500K
                              ASUS P8P67
                              WD 500KX
                              CASE V3
                              DVD LG
                              VGA :????? ขอค่ายแดงนะคับ
                              SINK CM212+
                              แต่ย้ายค่าย VGA เป็นแดง แนะนำที่คับขอราคาใกล้เคียง8000-9000 นะคับ
                              Gigabyte HD6950 1GB OC 3Fan = 8050

Comment

ขอถามแบบไม่ค่อยรู้เรื่องนะครับ เผอิญกำลังศึกษาอยู่

เร็วๆนี้จะจัดสเป็คตามนี้เลย แล้วอยากOCตัวCPU
                                ด้วยความที่ไม่เคย เลยอยากทราบว่า
                                ถ้าจะOC นี่ปรับค่าเฉพาะไบออสใช่ไหมครับ แล้วไล่ระดับจ่ายไฟเองถูกไหมเอย
                                แล้วถ้าผม ปรับค่าตามคุณวิกรเลยได้ไหมครับ ส่วนเรื่องไฟจ่ายเด้วศึกษาต่อไป...

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X