Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดทีครับร้านเกมส์ 15000 + - (1000 - 2000)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by papababa View Post
    PCI-E GF7600GS 3500 ราคานี้ไปเล่น SAPPHIRE HD2600 Pro 256MB ดีกว่าครับ 3400 ถูกกว่าแรงกว่า เทคโนโลยิใหม่กว่า รองรับ Dx10 อีกต่างหาก

แรมก็ใช้ 1GB ตัวเดียวไปเลย อยากได้เพิ่มค่อยเพิ่มเอาได้ ถูกกว่าแถมมีสลอตว่างไว้เพิ่มอัพเกรดในอนาคตมากกว่าอีก
    Dual Channel ไม่ได้ดีอะไรนักหรอก
    Sapphire HD 2600PRO 256 MB ATI HD 2600PRO GDDR2 256 MB 128 bit 120 SPs

ถ้าหมายถึงตัวนี้ละก็ ยังหางชั้นกับ ความแรงของ ddr3 บน gf มากนัก ครับ ขนาดผมแฟนพันแท้ ati ยังไม่เอาเลยตัวนี้

Comment

ผมอิงจาก VR-Zone กับ ผลของ OCZ อะครับ

7600 GS ได้คะแนนเทสพอๆกับ 2600HD แต่ เครื่องที่ใช้เทส 2600HD เป็น E6400 เมม DDR2 800
      แค่เครื่องที่ใช้เทส 7600 GS เป็น Intel Core 2 Extreme X6800 กับ DDR2 800

ผมก็เลยว่ามันไม่น่าแพ้นะครับถึงมันจะแค่ DDR2

แล้วถ้าจะเอา 2600XT DDR3 ก็แค่ 3850 เอง เพิ่มความแรงไปอีก 10กว่า%
      Last edited by papababa; 29 Sep 2007, 18:42:40.

Comment

ตัวเลขอีกและ อิอิ+

Comment

ตัวเลขกับเฟรมเรทเกมส์ครับ แหะๆ ไม่มีตังค์ซื้อเลยไม่ได้ลองของจริง
          และ ตัวเลขก็เป็นผลการเปรียบเทียบที่ง่ายแล้วก็แฟร์ดีครับสำหรับข้อมูลในการเลือก เนื่องจากความรู้สึกมันเอามาเปรียบเทียบไม่ได้
          Last edited by papababa; 29 Sep 2007, 18:51:48.

Comment

อีกแล้วอ้า กำลังจะตัดสินใจได้อยู่แล้วท่าน ๆ มาถกกันอีกผมต้องครุ่นคิดใหม่อีกแล้วว ท่าน wikorn ครับถามอีกนิดครับสเปคที่ท่านแนะนำจะใช้ได้ซํกกี่ปีหรอครับ หนักไปทางเกมส์ครับท่าน....ขอบคุณทุกความคิดเห้นและทุกประเด็นนะครับขอบคุณจริง ๆ ครับ

Comment

Originally posted by Ocz' View Post
              อีกแล้วอ้า กำลังจะตัดสินใจได้อยู่แล้วท่าน ๆ มาถกกันอีกผมต้องครุ่นคิดใหม่อีกแล้วว ท่าน wikorn ครับถามอีกนิดครับสเปคที่ท่านแนะนำจะใช้ได้ซํกกี่ปีหรอครับ หนักไปทางเกมส์ครับท่าน....ขอบคุณทุกความคิดเห้นและทุกประเด็นนะครับขอบคุณจริง ๆ ครับ
              เรื่องอายุการใช้งาน ผมคงบอกไม่ได้นะครับ

ส่วนมากจะขึ้นอยู่กับ บริษัทผู้ผลิตเกมส์เองว่าจะ ทำเกมส์ออกมากินสเปคมากขนาดใหนแล้วไวขนาดใหนที่จะออกเกมส์แต่ละตัวครับ แตไม่ค่อยอยากให้ลงทุนมาก เสียตังโดยใช้เหตุและก็ไม่อยากให้ประหยัดที่ควรต้องจ่าย เดียวจะเสียน้อยเสียากเสียมากเสียง่าย

แล้วก็บริษัท ฮาดแวร์ต่างๆที่จะปล่อยรุ่นใหมออกมาไวขนาดใหนครับ

Comment

AMD AthlonX2 4000+ Socket AM2 >>>2470
                Asus M2N4-SLI >>>2320
                Kingmax DDRII800 2X512 MB >>>1640
                Western S-ATAII 80GB >>>1480
                Spark 8500GT DDR3 256mb 128bit >>>2950
                LG L1960TR >>>7390
                Case >>>800
                Total 19050 บาท

Intel Pentium E2140 Socket LGA775 >>>2490
                GigaByte GA-G31MX-S2 >>>2500
                Kingmax DDRII800 2X512 MB >>>1640
                Western S-ATAII 80GB >>>1480
                Spark 8500GT DDR3 256mb 128bit >>>2950
                LG L1960TR >>>7390
                Case >>>800
                Total 19250 บาท

-ผมว่าลูกค้าชอบจอ 19 นิ้วมากกว่า 17 นิ้ว (คู่แข่งที่เปิดใหม่ในตลาดมักใช้จอ 19 นิ้ว)
                -แต่การทำร้านเกมส์ลูกค้าส่วนใหญ่จะเล่นเกมส์ออนไลน์ การวางระบบเน็ตเวิร์คเพื่อให้เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่แลคเป็นสิ่งสำคัญ
                -Cpu 2 คอร์ในตลาดราคาไม่สูงมาก ซื้อแล้วคุ้มค่า (แต่ถ้างบน้อยก็ลด Cpu เป็น Athlon 3200+ เพื่อจะได้แรมที่วิ่งเต็มบัส)

Comment

Originally posted by Ocz' View Post
                  สรุปแล้วอันนี้เลยนะครับทุก ๆ ท่าน ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ...จู๊ฟ ๆ ๆ ทุกท่าน อิอิ

มีสเปค เสนองัฟ

Athron 3000+ ---------------- 1,500
                  Ram Rox 1G/667 -------------- 960
                  80 Sata II WD ---------------- 1,500
                  Winfast 8600GT 256mb DDR3 -- 4,790
                  AliveNF6G-VSTA -------------- 1,900
                  Acer 19" Widescreen DVI ------ 5,990
                  Case ATX 450w --------------- 810

ToTal ------------------------- 17,450

ปล.
                  Cpu ประกัน 3 ปี Com7
                  Ram ประกัน LT Com7
                  HDD ประกัน 5 ปี Com7
                  VGA ประกัน 2 ปี Com7
                  M/B ประกัน 3 ปี Com7
                  Monitor ประกัน 1 ปี Com7
                  Case ประกัน 1 ปี Com7

สนใจ สเปคอื่นก็เด๋วเอาราคาถูกๆให้ได้ครับ ขอบคุนคับ

Tel. 085-9880899

Comment

แล้วถ้าแบบว่ามีใช้งานทั่วไปเล็กๆน้อยและเล่นเกมออนไลท์(เกมsf)แบบไม่ให้ให้กะตุ๊กนี่จะจัดสเป็คยังไงอะคับช่วยบอกผมทีนะคับ(เอาแบบงบเปนมิตรกับเป๋าตังหน่อยละกานนะคับ)ขอบคุณมากคับ

Comment

Ram Rox 1G/667 -------------- 960

ถูกมากเลยครับ ซื้อที่ใหมบอกกันมั้งครับ ผมก็ขา ROX ครับ

Comment

Ram Rox 1G/667 -------------- 960 ถูกดีจัง

Comment

Originally posted by banja3810 View Post
                          แล้วถ้าแบบว่ามีใช้งานทั่วไปเล็กๆน้อยและเล่นเกมออนไลท์(เกมsf)แบบไม่ให้ให้กะตุ๊กนี่จะจัดสเป็คยังไงอะคับช่วยบอกผมทีนะคับ(เอาแบบงบเปนมิตรกับเป๋าตังหน่อยละกานนะคับ)ขอบคุณมากคับ
                          Athron 3000+ ---------------- 1,500
                          Ram Rox 1G/667*2 ----------- 1920
                          80 Sata II WD ---------------- 1,500
                          AliveNF6G-VSTA -------------- 1,900
                          Case ATX 450w --------------- 810

ToTal ------------------------- 7,630

ปล. ไม่รวมจอนะครับ มี 2 ราคา CRT 17" 3200 และ LCD 19" Widescreen 5,990

ราคารวม ถ้าเอาจอ CRT 10,830 และ LCD 13,620 ( ถ้างบจำกัดก้อเอา CRT พอครับ )

Comment

ขอบคุณมากคับพี่Societyza *-*

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              เรื่องอายุการใช้งาน ผมคงบอกไม่ได้นะครับ

ส่วนมากจะขึ้นอยู่กับ บริษัทผู้ผลิตเกมส์เองว่าจะ ทำเกมส์ออกมากินสเปคมากขนาดใหนแล้วไวขนาดใหนที่จะออกเกมส์แต่ละตัวครับ แตไม่ค่อยอยากให้ลงทุนมาก เสียตังโดยใช้เหตุและก็ไม่อยากให้ประหยัดที่ควรต้องจ่าย เดียวจะเสียน้อยเสียากเสียมากเสียง่าย

แล้วก็บริษัท ฮาดแวร์ต่างๆที่จะปล่อยรุ่นใหมออกมาไวขนาดใหนครับ
                              ผมขอขอบคุณท่าน wikorn มาก ๆ จริงรู้สึกดีกับท่านนี้จริง ๆ ครับแต่ไม่ใช่ท่านนี้ท่านเดียวเน๊อทุก ๆ ท่านในบอร์ดเลยครับ ขอขอบคุณจากใจจริงทุกท่านครับ

Comment

ผมขอขอบคุณท่าน wikorn มาก ๆ จริงรู้สึกดีกับท่านนี้จริง ๆ ครับแต่ไม่ใช่ท่านนี้ท่านเดียวเน๊อทุก ๆ ท่านในบอร์ดเลยครับ ขอขอบคุณจากใจจริงทุกท่านครับ
                                แต่วันนี้ผมรู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไร

ง่านยุ่งเจอแต่ลูกค้าเทวดาทั้งนั้น

ที่สำคัญ หวยกินอีก

Comment

Working...
                                X