Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by QP2012 View Post
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ถามต่อนะ ASROCK 970DE3/U3S3 กับ ASROCK 970 PRO3 GIGABYTE GA-970A-D3 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
    http://www.asrock.com/mb/AMD/970DE3U3S3/
    http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=4306#sp
    สำหรับ 2ตัวนี้ ถ้าไม่เล่นOC หรือฟังชั่นใดๆ ทั้ง2ตัว มีคุณสมบัติพอๆกันครับผม เพราะมีทั้ง USB3 SATA3 เหมือนกัน
    จ่ายไฟได้พอๆกัน
    ชิพของ Gigabyte ใหม่กว่า รองรับแรมบัสได้ถึง 2400 ถ้าOC (แต่มักไปไม่ถึงเพราะภาคจ่ายไฟไม่เสถียร) Asrockไปได้สูงสุด1866
    Asrockรองรับลำโพงสูงสุด5.1 //Gigabyteรองรับ7.1
    ราคาของ 970DE3 ถูกกว่า 600-700 บาท

ส่วนถ้าเอามาOC นั้น ผมคิดว่า บอร์ดทั้ง2ตัว สูสีกันครับ
    ถ้าเอามาใช้งานปกติ ผมว่า ตัวถูกกว่า ก็เวิร์คกว่า กับฟังชั่นที่ได้รับครับผม
    เพราะเงิน700บาท นี่เพิ่มอีกเล็กน้อย(400บาท) ได้ FX8120 มาใช้แล้วนะครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ขอบคุณครับ

http://www.asrock.com/mb/AMD/970DE3U3S3/
      http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=4306#sp
      สำหรับ 2ตัวนี้ ถ้าไม่เล่นOC หรือฟังชั่นใดๆ ทั้ง2ตัว มีคุณสมบัติพอๆกันครับผม เพราะมีทั้ง USB3 SATA3 เหมือนกัน
      จ่ายไฟได้พอๆกัน
      ชิพของ Gigabyte ใหม่กว่า รองรับแรมบัสได้ถึง 2400 ถ้าOC (แต่มักไปไม่ถึงเพราะภาคจ่ายไฟไม่เสถียร) Asrockไปได้สูงสุด1866
      Asrockรองรับลำโพงสูงสุด5.1 //Gigabyteรองรับ7.1
      ราคาของ 970DE3 ถูกกว่า 600-700 บาท

ส่วนถ้าเอามาOC นั้น ผมคิดว่า บอร์ดทั้ง2ตัว สูสีกันครับ
      ถ้าเอามาใช้งานปกติ ผมว่า ตัวถูกกว่า ก็เวิร์คกว่า กับฟังชั่นที่ได้รับครับผม
      เพราะเงิน700บาท นี่เพิ่มอีกเล็กน้อย(400บาท) ได้ FX8120 มาใช้แล้วนะครับผม
      งั้นผมจัด ASROCK 970DE3/U3S3 ดีกว่า แล้วตัว ASROCK 970 PRO3 ผมเห็น ชิพรุ่นใหม่กว่าแต่แพงกว่านิดหน่อย ฟันธงหน่อยครับ..555

Comment

• Originally posted by QP2012 View Post
        งั้นผมจัด ASROCK 970DE3/U3S3 ดีกว่า แล้วตัว ASROCK 970 PRO3 ผมเห็น ชิพรุ่นใหม่กว่าแต่แพงกว่านิดหน่อย ฟันธงหน่อยครับ..555
        ถ้าแพงกว่ากันไม่เกิน 200 ก็จัดได้เลยครับผม Pro3 ถือว่าโอเค ไฟดีกว่า 970A-D3 กับ 970DE3 แน่นอนครับผม
        แต่ถ้าไม่ได้หวังOC อยู่แล้ว ผมแนะนำให้จัด 970DE3 พอละครับผม^^

Comment

• ดันหน่อยนะครับ กราบแม่แล้วสบายใจจัง(จริงๆแล้วกราบได้ทุกวัน)

Comment

• กิเลศเริ่มแตก อยากได้คอมใหม่

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
              ดันหน่อยนะครับ กราบแม่แล้วสบายใจจัง(จริงๆแล้วกราบได้ทุกวัน)
              ขอให้ท่านมีความสุขครับผม
              ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
              กิเลศเริ่มแตก อยากได้คอมใหม่
              จัดเลยครับท่าน ^^

Comment

• up

Comment

• หลังจากซื้อเครื่องมาใหม่ได้ราวๆ 3 อาทิตย์ตอนนี้คิดว่าพบปัญหาดังนี้ครับ

อยู่ๆ เวลาเล่นเน็ตอยู่ดีๆ ที่หน้าจอเหมือนจะมีอาการ กระพริบ กระตุก เรียกไม่ถูกอะครับภาพจะล้มไม่ถึง 1 วิมันแว๊บๆ อะครับ คือไม่รู้จะเรียกอะไรดีแว๊บนึงแล้วก็หายไป แต่ตอนเล่นเกมส์ปกติดีไม่เป็นไร การ์ดที่ใช้ his 7770 จอ LED 20" samsung ครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Ricky Rubio View Post
                    หลังจากซื้อเครื่องมาใหม่ได้ราวๆ 3 อาทิตย์ตอนนี้คิดว่าพบปัญหาดังนี้ครับ

อยู่ๆ เวลาเล่นเน็ตอยู่ดีๆ ที่หน้าจอเหมือนจะมีอาการ กระพริบ กระตุก เรียกไม่ถูกอะครับภาพจะล้มไม่ถึง 1 วิมันแว๊บๆ อะครับ คือไม่รู้จะเรียกอะไรดีแว๊บนึงแล้วก็หายไป แต่ตอนเล่นเกมส์ปกติดีไม่เป็นไร การ์ดที่ใช้ his 7770 จอ LED 20" samsung ครับ
                    ลองลง CCC ดูครับผม อาจจะช่วยได้บ้าง
                    อาการพวกนี้ มักจะเป็นที่ ความไวรีเฟรชของการ์ดค่ายแดง ปั่นไม่ทัน RefreshRate ของจอครับผม ถ้าไม่ใช่ภาพล้ม แล้วมีการตัดของการ์ดจอ
                    ปัญหาน่าจะมาจากไดรฟ์เวอร์ ไม่ก็ การปั่นรีเฟรชเรท ครับผม
                    ซึ่งไม่น่ากลัวนัก แต่ถ้าภาพล้มจากการ์ดจอ(แบบเวลาล้ม จะมีป๊อปอัพเด้งแสดงเตือนข้างล่าง) อันนี้อาจจะมาจากการ์ดจอ ผิดปกติหรือไฟจ่ายไฟพอครับผม
                    ยังไงยินดีช่วยเหลือนะครับผม

Comment

• up

Comment

• อัพ ครับพี่รัน

Comment

• ผมอยู่อเมริกาผมหา Scythe GOURIKI-III 600W ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่ามียี่ห้ออื่นที่เทียบเท่ารึเปล่าครับ

สเปคที่ได้มา

CPU : Intel Core i5 3570k
                          M/B : ASRock Z77 Extreme4 (เปลี่ยนจาก ASUS)
                          RAM : G.SKILL DDR3 8GB SR2 1600(2X4GB)
                          PSU : Scythe GOURIKI-III 600W

ถ้าผมจะเปลี่ยน RAM จาก 1600 เป็น 1866 ได้รึเปล่าครับพอดีเห็นราคาต่างกันนิดเดียวเอง

แล้ว Ripjaws กับ Sniper แตกต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by vol.8 View Post
                              ผมอยู่อเมริกาผมหา Scythe GOURIKI-III 600W ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่ามียี่ห้ออื่นที่เทียบเท่ารึเปล่าครับ

สเปคที่ได้มา

CPU : Intel Core i5 3570k
                              M/B : ASRock Z77 Extreme4 (เปลี่ยนจาก ASUS)
                              RAM : G.SKILL DDR3 8GB SR2 1600(2X4GB)
                              PSU : Scythe GOURIKI-III 600W

ถ้าผมจะเปลี่ยน RAM จาก 1600 เป็น 1866 ได้รึเปล่าครับพอดีเห็นราคาต่างกันนิดเดียวเอง

แล้ว Ripjaws กับ Sniper แตกต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ที่โน้น psu คงเทพทุกตัว เลือกเอาเเพงเข้าใว้นะ ดีแน่นนอน ซัก 600w+
                              ส่วนแรมต่างกันไม่มาก แล้วแต่ชอบเลย

Comment

• ใน set งบ27000+-

หน้าแรกแนะนำมา เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว

รบกวนแนะนำ จอ ด้วยครับ ช่วงนี้ตัวไหนน่าสน ขอราคาไม่เกิน 5000 +- นิดหน่อย

Comment

Working...
                                X