Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเป็นร้าน JIB ทั้งหมดเลยนะตรับ

Comment

• ดันด่วนที่สุดหน้า2ได้งัย

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        ตามไปดูอัลบั้มเต็มกันที่นี่เลยครับ คลิ๊ก อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ ขอบคุณทุกท่านที่รับชม ด้วยความเคารพครับ
        สวยงามครับ(แต่ผมชอบภาพสีครับ )

Comment

• up

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            ตามไปดูอัลบั้มเต็มกันที่นี่เลยครับ คลิ๊ก อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ ขอบคุณทุกท่านที่รับชม ด้วยความเคารพครับ
            เจ๋งมากเลยครับ อยากหัดถ่ายบ้าง

Comment

• ซักที

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                ใบหน้าซั่มคลับแบบใหม่ น่ากลัวมากอิอิ รูปสวยงามมากๆเลยครับผม เอาไปลงเล่มละ500 ได้เลยนะครับเนี่ย

Originally posted by zakeinah View Post
                สมาชิกใหม่ครับ
                ผมจะไปซื้อวันนี้ดูสเปกให้หน่อยครับ
                CPU A8-3850
                A6-3670K มี2ตัวให้เลือก
                M/B GIGABYTE GA A75-S2V
                PSU แนะนำให้ด้วยครับ(เอาไม่แพงมาก)
                RAM 4GB DDR-III/1600 KINGSTON
                LED 18.5" AOC
                UPS แนะนำให้ด้วยครับ(เอาไม่แพงมาก)
                และต้องระบายความร้อนด้วยหรือเปล่าครับ แนะนำผมด้วยครับ มือใหม่จริงๆ
                ยินดีต้อนรับครับผม สวัสดีครับ
                ครับผม จากชุดดังกล่าว ถ้าท่านจะจัด ก็แนะนำ 3850 ครับผม แรงกว่า A6 ราวๆ15เปอเซนได้
                แต่ถ้า ลดมาA6 อาจจะมอง 3650 ก็ได้นะครับ ถือว่าแรงเกือบๆเท่า 3670k เลย แต่ถูกกว่าเยอะ

ส่วนPSU ถ้าร้าน HardwareHouse เอา Solytech EPS400w = 900 บาท
                หรือ ถ้าหาไม่ได้เอาแค่ Raidmax450w = 850 บาทก็ได้ครับผม ไม่แพง คุณภาพพอใช้ได้
                ถ้า JIB แนะนำ 550 WATT POWER MONSTER ครับผม 500 บาท
                ส่วน UPS แนะนำhttp://www.jib.co.th/web/index.php/p.../13/index.html ตัวนี้ครับ ไม่แพงมาก และคุณภาพพอใช้ได้ครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับยินดีช่วยเต็มที่ครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                ดันด่วนที่สุดหน้า2ได้งัย
                ขอบคุณคร้าบท่านบ่าว

Originally posted by abeachboy View Post
                สวยงามครับ(แต่ผมชอบภาพสีครับ )
                ช่ายครับ ภาพสี งามมวกๆ

Originally posted by codeovcz View Post
                ซักที
                ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
                เจ๋งมากเลยครับ อยากหัดถ่ายบ้าง
                ผมอยากหัดวาดรูปนะ อิอิ

Comment

• up ครับพี่ัรัน

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
                    up ครับพี่ัรัน
                    ขอบคุณครับท่าน

Comment

• ดันๆๆๆๆ a10 มายังๆๆๆๆๆครับ

Comment

• ฮึบ ดัน

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างนะครับ ขอโทษด้วยนะครับที่ท่านถามว่าเป็นยังไงบ้างหลายครั้งแต่ผมไม่ได้ตอบ

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                          ดันๆๆๆๆ a10 มายังๆๆๆๆๆครับ
                          ยังไม่มีขายเลยครับท่าน เง้อ

Originally posted by Gumblar View Post
                          ฮึบ ดัน

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างนะครับ ขอโทษด้วยนะครับที่ท่านถามว่าเป็นยังไงบ้างหลายครั้งแต่ผมไม่ได้ตอบ
                          ขอบคุณครับผม
                          พยายามด้วยนะครับ ขอให้ท่านสำเร็จในงานนะครับผม ยังไงก็ต้องขอบคุณท่านมากกว่าที่มาช่วยตลอดเลย

Comment

• ดันครับ
                            ถามหน่อยครับ ถ้า ใช้ Intel ตอนนี้ ใช้ socket อะไรดีครับ ถ้าอนาคต ระหว่าง 1155 กับ2011 เห็นปลายปีหน้า มี 1150(haswell) กับ 2011(Ivy B-E)

=_=a'' ถ้าจะจัดเพื่ออนาคต ปีกว่า(เผื่อเสีย) จัดไรดีครับ ข้อมูลมันแปลกๆ แนะนำที่นะครับ
                            Last edited by gundam001; 5 Aug 2012, 20:33:08.

Comment

• UP

Comment

• กระทู้ดีมีประโยชน์ครับ

Comment

Working...
                                X