Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ครับผม คาดว่าน่าจะ 3วันถึง 14วันครับผม แล้วแต่สาขา

ส่วนถ้าคิดว่า ทำไมถึงป่วย ผมคาดว่า มาจากการที่เสียบปลั้กไฟทิ้งเอาไว้ ในช่วงไม่อยู่ แล้วเกิดหม้อแปลงระเบิดทำให้ไฟกระชาก หรือไฟดับแล้วต่อทันทีแล้วมาแรงเกินทำให้วงจรช๊อตหรือเกิดการสปาร์คแล้วทำให้หม้อแปลงเสียครับ (ของผมก็พึ่งเดี้ยงไปเพราะกรณีนั้น) แต่อันนี้ จากสมมุติฐานนะครับผม อาจจะไม่จริง ยังไง ท่านลองถามน้องท่านว่า เขาได้เสียบปลั้กทิ้งไว้มั้ยนะครับ
    ขอบคุณมากครับๆเด๋วพรุ้งนี้จะนำไปเคลมแล้วโทรไปถามร้าน advice ที่ซื้อมาเค้าบอกของซื้อไปเกิน 30 วันต้องรอเคลม2-3อาทิตย์ แต่ถ้าอยู่ภายใน 30 วันจะเปลี่ยนได้เลย เหอๆไม่น่าเล้ยซื้อมา 36 วันทำไมไม่เสียให้ไวกว่านี้ 555

ไม่แน่อาจจะต้องซื้อ PSU ใหม่ถ้ารอไม่ไหว T_T 555

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
      ขอบคุณมากครับๆเด๋วพรุ้งนี้จะนำไปเคลมแล้วโทรไปถามร้าน advice ที่ซื้อมาเค้าบอกของซื้อไปเกิน 30 วันต้องรอเคลม2-3อาทิตย์ แต่ถ้าอยู่ภายใน 30 วันจะเปลี่ยนได้เลย เหอๆไม่น่าเล้ยซื้อมา 36 วันทำไมไม่เสียให้ไวกว่านี้ 555

ไม่แน่อาจจะต้องซื้อ PSU ใหม่ถ้ารอไม่ไหว T_T 555
      ขอโทษจริงๆนะครับผม ที่ช่วยอะไรไม่ได้มาก ขอให้ได้คอมใหม่ไวๆนะครับ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
          ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย
          เป็นอย่างไรมังครับผม สบายดีไหมครับ

Comment

• สวัสดีครับ วันนี้วันเกิดผมครับ อิอิอิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                สวัสดีครับ วันนี้วันเกิดผมครับ อิอิอิอิ
                โอะ สวัสดีครับผม
                ขอให้ท่านมีความสุขในวันเกิดนะครับ คิดอะไรหวังอะไรขอให้สมหวังนะครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณคร้าบ

Comment

• up ครับพี่รัน

พี่รันครับถามหน่อยครับผม
                  คือผม ต่อไวเรสได้ ก็เล่นเนต ได้ตามปกติ
                  แต่ตรงไอคอนที่เชื่อมต่อ มันเป็นกากบาทสัแดง อะครับผม
                  ทำไงดีครับผม

Comment

• อัพครับ

Comment

• วันนี้ไปเคลม PSU มาแล้วทางร้านบอกว่าต้องรอ 2-3 อาทิตย์ไม่แน่นอนเพราะจะส่งเคลมโรงงานเลยถามน้องว่าเอา PไSU ตัวใหม่หมเลยจัดมา 1 ตัวมาเปลี่ยนที่หอพอเปิดคอมเปิดไม่ติดครับ TT__TT" เอาแล้วไงทีนี้ซวยแล้วผมก็ต่อสายถูกทำไมเป็นอาการเดิมเลย ลองนั่งงมๆดูอยู่พักนึงมั่นใจแล้วว่าต่อไม่ผิดแน่จึงตัดสินใจยกไปหาช่างคอมใกล้ๆหอพักเค้าเปิดก็ไม่ติด แล้วเค้าทำอะไรไม่รู้เทสๆอยู่เปิดติดแต่ทันใดนั้น การ์ดจอควันขึ้นมาทันทีเหม็นไหม้เลยเค้าเลยรีบปิดสวิตซ์ ช่างเลยถอดการ์ดจอออก แล้วก็เสียบเข้าการ์ดจอออนบอร์ดลองเทสคอมดูปรากฎว่าเปิดได้ปกติเล่นได้ปกติช่างเลยบอกเป็นที่การ์ดจอเสียนี่เองทำให้ต่อตอนแรกเปิดไม่ติด >_______< ทำไมซวยยังงี้เนี่ยมันพร้อมใจกันเสียเลย

มาเล่าอัพเดทให้ฟังครับ ผมงงไปหมดเลยครับ
                      1.ตอนแรก PSU เสียเปิดไม่ติดพอซื้อ PSU ของใหม่มาเปลี่ยนอีกทีกลายเป็นว่าการ์ดจอเสียซะงั้นเกิดจากอะไรครับ
                      2.การที่ใส่การ์ดจอเสียไว้ในเครื่องทำไมเครื่องเปิดไม่ติดเหรอครับ พอช่างถอดการ์ดจอออกเครื่องเปิดติดเลยปกติ งง
                      3.จะเกี่ยวไหมที่การ์ดจอเสียสาเหตุมาจาก PSU ตัวแรกมันเสียอ่ะครับเหมือนช่างจะพูดขึ้นมาเรื่องระบบไฟอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้แล้ว งง อยู่ครับเจอเหตุการอย่างงี้

ปล.วันนี้ งง มากเลยครับ55 คิดไรไม่ออกเนี่ยเด่ววันพุธต้องเอาการ์ดจอไปเคลมอีกเพิ่งเอา PSU ไปเคลมมาแท้ๆต้องเสียเวลาไปหลายรอบเลยน่าจะรู้ว่าเจ๊งพร้อมกันทีเดียวเลยนะเนี่ย
                      ไม่ทราบว่าคุณรันเคยเจอเหตุการณ์อย่างงี้ไหมครับช่วยแชร์ที อิอิ เอว่าแต่นี่กระทู้จัดสเปคผมดันถามยังกะเป็นกระทู้ช่างคอมไปซะแล้ว ขออภัย _/\_

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by tangstrike View Post
                            up ครับพี่รัน

พี่รันครับถามหน่อยครับผม
                            คือผม ต่อไวเรสได้ ก็เล่นเนต ได้ตามปกติ
                            แต่ตรงไอคอนที่เชื่อมต่อ มันเป็นกากบาทสัแดง อะครับผม
                            ทำไงดีครับผม
                            ยินดีครับผม
                            ต่อไวเรสเล่นได้ปกติ แต่ไอค่อนมันเป็นสีแดง นี่ เป็นไอค่อนของตัวแลย (รูปคล้ายๆจอ หรือ รูปสัญญาณครับผม) อันนี้ผมไม่แน่ใจนักครับ ลองคลิกขวาเข้าไปใน Adapter แล้วลองenable ให้หมดดูครับ อาจจะช่วยได้

Originally posted by tangstrike View Post
                            อัพครับ
                            ขอบคุณครับผม ขออภัยที่ตอบช้านะครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                            วันนี้ไปเคลม PSU มาแล้วทางร้านบอกว่าต้องรอ 2-3 อาทิตย์ไม่แน่นอนเพราะจะส่งเคลมโรงงานเลยถามน้องว่าเอา PไSU ตัวใหม่หมเลยจัดมา 1 ตัวมาเปลี่ยนที่หอพอเปิดคอมเปิดไม่ติดครับ TT__TT" เอาแล้วไงทีนี้ซวยแล้วผมก็ต่อสายถูกทำไมเป็นอาการเดิมเลย ลองนั่งงมๆดูอยู่พักนึงมั่นใจแล้วว่าต่อไม่ผิดแน่จึงตัดสินใจยกไปหาช่างคอมใกล้ๆหอพักเค้าเปิดก็ไม่ติด แล้วเค้าทำอะไรไม่รู้เทสๆอยู่เปิดติดแต่ทันใดนั้น การ์ดจอควันขึ้นมาทันทีเหม็นไหม้เลยเค้าเลยรีบปิดสวิตซ์ ช่างเลยถอดการ์ดจอออก แล้วก็เสียบเข้าการ์ดจอออนบอร์ดลองเทสคอมดูปรากฎว่าเปิดได้ปกติเล่นได้ปกติช่างเลยบอกเป็นที่การ์ดจอเสียนี่เองทำให้ต่อตอนแรกเปิดไม่ติด >_______< ทำไมซวยยังงี้เนี่ยมันพร้อมใจกันเสียเลย

มาเล่าอัพเดทให้ฟังครับ ผมงงไปหมดเลยครับ
                            1.ตอนแรก PSU เสียเปิดไม่ติดพอซื้อ PSU ของใหม่มาเปลี่ยนอีกทีกลายเป็นว่าการ์ดจอเสียซะงั้นเกิดจากอะไรครับ
                            2.การที่ใส่การ์ดจอเสียไว้ในเครื่องทำไมเครื่องเปิดไม่ติดเหรอครับ พอช่างถอดการ์ดจอออกเครื่องเปิดติดเลยปกติ งง
                            3.จะเกี่ยวไหมที่การ์ดจอเสียสาเหตุมาจาก PSU ตัวแรกมันเสียอ่ะครับเหมือนช่างจะพูดขึ้นมาเรื่องระบบไฟอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้แล้ว งง อยู่ครับเจอเหตุการอย่างงี้

ปล.วันนี้ งง มากเลยครับ55 คิดไรไม่ออกเนี่ยเด่ววันพุธต้องเอาการ์ดจอไปเคลมอีกเพิ่งเอา PSU ไปเคลมมาแท้ๆต้องเสียเวลาไปหลายรอบเลยน่าจะรู้ว่าเจ๊งพร้อมกันทีเดียวเลยนะเนี่ย
                            ไม่ทราบว่าคุณรันเคยเจอเหตุการณ์อย่างงี้ไหมครับช่วยแชร์ที อิอิ เอว่าแต่นี่กระทู้จัดสเปคผมดันถามยังกะเป็นกระทู้ช่างคอมไปซะแล้ว ขออภัย _/\_
                            กรรม ขออภัยมากๆจริงๆนะครับ ที่ผมมองไม่ละเอียด
                            ตอนนี้ สิ่งที่อาจจะเป็นไปได้ ที่เกิดขึ้นนี้
                            เพราะ 1.PSU จ่ายไฟให้การ์ดจอไม่พอ(แต่โดยส่วนใหญ่ คนตายก่อนจะเป็นPSU)
                            หรือ 2.สลอทใส่PCI-E ของบอร์ดอาจจะจ่ายไฟไม่ดี (ภาคจ่ายไฟบอร์ดไม่ดี) แต่บอร์ดท่านน่าจะไม่มีปัญหานี้นะครับ หรืออาจจะเป็นแค่บางตัว
                            3.PSU ตัวแรกถ้ามันเสีย มันไม่น่าจะลากตายไปพร้อมกันหมดนะครับ

ปล1.ขออภัยท่านจริงๆนะครับ ที่จัดไปแล้ว เจอปัญหาแบบนี้ โดยปกติแล้ว ผมไม่ค่อยเจออาการแบบนี้ครับ นานๆที จะทะเลาะกับPSUบ้าง บอร์ดบ้าง แรมบ้าง แต่ไม่มากมายอะไรครับ มักจะไม่โดนซะส่วนใหญ่(20ต่อ1ได้)
                            ปล2.จริงๆถามคุยกันได้ทุกเรื่องครับผม ยินดีครับ ถ้าช่วยได้จะพยายามช่วยให้ถึงที่สุดนะครับผม ดีใจเสียอีกที่ท่านยังมาคุยกัน ขอบพระคุณมากๆครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• เป็นแบบนี้อะครับพี่รัน ผม enable หมดแล้ว ตรง device manager ก็ปกติ ต่มันก้ยังเหมือนเดิมครับผม

Comment

• อ่อขอบคุณครับ สาเหตุอาจมาจาก PSU จ่ายไฟให้การ์ดจอไม่พอ แล้วยังงี้ตอนนี้ผมซื้อ PSU มาใหม่แต่เป็น AEROCOOL STRIKE X 600 W 80+ ตัวนี้จะจ่ายไฟให้การ์ดจอพอไหมครับ เด๋วพรุ้งนี้จะเอาการ์ดจอไปเคลมละครับ

อยากทราบว่าถ้าเคลมการ์ดจอมาได้เนี่ยเอามาใส่เครื่องเหมือนเดิม PSU จะจ่ายไฟพอไหมอ่ะครับกลัวมันเสียอีกอ่ะครับ แหะๆ

Comment

Working...
                                X