Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
    ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณมากๆครับ ได้คำแนะนำดีๆอีกแล้วครับ
    ยินดีครับผม อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• ดันหน่อยกลางบอร์ดแล้ว UP UP UP

Comment

• up

Comment

• ดีครับมีปัญหาด้วนเลยครับ อยู่ๆคอมก็เปิดไม่ติดอ่ะครับใช้ PSU Tsunami blackstorm 650W อ่ะครับ สเปคที่พี่รันจัดให้อ่ะครับ T_T คือว่าน้องกลับมาบ้าน2วันกลับไปหอแล้วเปิดคอมก็ไม่ติดเองเฉยๆเลย

ทำไงดีมันบอกก่อนมาก็เปิดเล่นได้ปกติ

Comment

• up

Comment

up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                    ดันหน่อยกลางบอร์ดแล้ว UP UP UP
                    ขอบคุณคร้าบท่านบ่าว อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                    ดีครับมีปัญหาด้วนเลยครับ อยู่ๆคอมก็เปิดไม่ติดอ่ะครับใช้ PSU Tsunami blackstorm 650W อ่ะครับ สเปคที่พี่รันจัดให้อ่ะครับ T_T คือว่าน้องกลับมาบ้าน2วันกลับไปหอแล้วเปิดคอมก็ไม่ติดเองเฉยๆเลย

ทำไงดีมันบอกก่อนมาก็เปิดเล่นได้ปกติ
                    ขออภัยท่านมากๆเลยครับที่มาตอบช้ามากเลย
                    ตอนนี้คือเปิดไม่ติดไปเฉยๆเลยใช่มั้ยครับ พัดลม PSU มีการหมุ่น หรืออะไรมั้ยครับ ถ้าไม่มี ลองนำไปเคลมที่ร้านครับผม
                    อาการเปิดไม่ติด คาดว่าต้องมาจาก PSU
                    งานเข้าจริงๆ ยังไง จะติดตามนะครับผม ขออภัยมากๆๆนะครับที่ตอบช้า

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      ขออภัยท่านมากๆเลยครับที่มาตอบช้ามากเลย
                      ตอนนี้คือเปิดไม่ติดไปเฉยๆเลยใช่มั้ยครับ พัดลม PSU มีการหมุ่น หรืออะไรมั้ยครับ ถ้าไม่มี ลองนำไปเคลมที่ร้านครับผม
                      อาการเปิดไม่ติด คาดว่าต้องมาจาก PSU
                      งานเข้าจริงๆ ยังไง จะติดตามนะครับผม ขออภัยมากๆๆนะครับที่ตอบช้า
                      ขอบคุณมากครับที่ช่วยบอกใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ คืออาการเป็นอย่างที่ว่าทุกประการครับคืออยู่ๆเปิดไม่ติดเฉยเลย จากที่ถามน้องรู้สึกพัดลม PSU จะไม่ติดด้วยครับแสดงว่า PSU เสียใช่ไหมครับ จะได้นำไปเคลม
                      แล้วเลคมกี่วันได้ของอ่ะครับ PSU Tsunami Blackstorm ซื้อจาก Advice พันธ์ทิพย์ประตูน้ำอ่ะครับ

คอมเครื่องนี้ตั้งแต่ท่านรันจัดสเปคให้ก็เพิ่งมีอายุ 1 เดือนเอง T_T ไม่ได้ใช้แค่ 2 วันทำไมอยู่ๆถึงเสียได้ล่ะครับทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นยังปใช้ได้กติดีอยู่เลย ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ

Comment

• ดันให้ครับ ไม่ได้เข้ามานานเลย

Comment

• up

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                            ขอบคุณมากครับที่ช่วยบอกใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ คืออาการเป็นอย่างที่ว่าทุกประการครับคืออยู่ๆเปิดไม่ติดเฉยเลย จากที่ถามน้องรู้สึกพัดลม PSU จะไม่ติดด้วยครับแสดงว่า PSU เสียใช่ไหมครับ จะได้นำไปเคลม
                            แล้วเลคมกี่วันได้ของอ่ะครับ PSU Tsunami Blackstorm ซื้อจาก Advice พันธ์ทิพย์ประตูน้ำอ่ะครับ

คอมเครื่องนี้ตั้งแต่ท่านรันจัดสเปคให้ก็เพิ่งมีอายุ 1 เดือนเอง T_T ไม่ได้ใช้แค่ 2 วันทำไมอยู่ๆถึงเสียได้ล่ะครับทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นยังปใช้ได้กติดีอยู่เลย ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ
                            ครับผม คาดว่าน่าจะ 3วันถึง 14วันครับผม แล้วแต่สาขา

ส่วนถ้าคิดว่า ทำไมถึงป่วย ผมคาดว่า มาจากการที่เสียบปลั้กไฟทิ้งเอาไว้ ในช่วงไม่อยู่ แล้วเกิดหม้อแปลงระเบิดทำให้ไฟกระชาก หรือไฟดับแล้วต่อทันทีแล้วมาแรงเกินทำให้วงจรช๊อตหรือเกิดการสปาร์คแล้วทำให้หม้อแปลงเสียครับ (ของผมก็พึ่งเดี้ยงไปเพราะกรณีนั้น) แต่อันนี้ จากสมมุติฐานนะครับผม อาจจะไม่จริง ยังไง ท่านลองถามน้องท่านว่า เขาได้เสียบปลั้กทิ้งไว้มั้ยนะครับ

Comment

• Originally posted by gundam001 View Post
                              ดันให้ครับ ไม่ได้เข้ามานานเลย
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

Working...
                                X